OceanBank OceanBank tuyển dụng các vị trí Hỗ trợ kinh doanh mảng KHCN tại khu vực Hà Nội, TP.HCM [20.07.2014]

cocghe266

Administrator
Địa điểm làm việc: Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh

Các vị trí cần tuyển:

1. Quản lý bộ phận HTKD
2. Chuyên viên HTKD tín dụng
3. Chuyên viên HTKD Quản lý tín dụng
4. Chuyên viên HTKD Phi tín dụng

Mô tả công việc và yêu cầu công việc:
Anh/chị vui lòng xem tại đây

Cách thức nộp hồ sơ:

- Ứng viên nộp hồ sơ trực tuyến TẠI ĐÂY

Thời gian nộp hồ sơ: Từ ngày thông báo cho đến hết ngày 20/07/2014

Trân trọng thông báo!

OceanBank

@cocghe266 : A ơi, cho em hỏi là vị trí hỗ trợ kinh doanh yêu cầu kiến thức vào những phần gì ở bài thi viết và phỏng vấn ạ? Về kiến thức thẩm định, hồ sơ giấy tờ hay gì khác ạ?
Em cảm ơn ạ!

Cho mình hỏi những phân biệt về lợi thế mình có để lựa chọn HTKD Tín dụng và HTKD Phi tín dụng với ạ. Mình mới ra trường thì nên ứng tuyển vào bên nào?

Hỗ trợ kinh doanh phi tín dụng thì công việc khá nhẹ nhàng: active CIF Kh mới, active tài khoản, phát hành các loại thẻ: thẻ atm, thẻ tỷ phú, thẻ credit, gán sales, đầu tháng làm lương... công viêc khá lặt vặt và tỷ mỉ... nhiều lúc cũng rất vất vả nhất là nếu làm ở pgd cấp 1 lớn. tuy nhiên ko phải chịu áp lực về doanh số huy động cho vay, và nếu chẳng may làm sai thì ko ảnh hưởng nhiều đến ngân hàng
Hỗ trợ kinh doanh tín dụng thì sẽ làm về thẩm định khách hàng, up hồ sơ lên hệ thống, thẩm định tài sản, do đó sẽ chịu trách nhiệm về khoản vay mà mình duyệt. nếu chẳng may hồ sơ có vấn đề gì hoặc khách hàng ko trả đc nợ thì sẽ là người chịu trách nhiệm đầu tiên. Cv này thường nếu có mối quan hệ tốt với thẩm định HO thì hồ sơ làm sẽ rất nhanh :)

Hỗ trợ kinh doanh phi tín dụng thì công việc khá nhẹ nhàng: active CIF Kh mới, active tài khoản, phát hành các loại thẻ: thẻ atm, thẻ tỷ phú, thẻ credit, gán sales, đầu tháng làm lương... công viêc khá lặt vặt và tỷ mỉ... nhiều lúc cũng rất vất vả nhất là nếu làm ở pgd cấp 1 lớn. tuy nhiên ko phải chịu áp lực về doanh số huy động cho vay, và nếu chẳng may làm sai thì ko ảnh hưởng nhiều đến ngân hàng
Hỗ trợ kinh doanh tín dụng thì sẽ làm về thẩm định khách hàng, up hồ sơ lên hệ thống, thẩm định tài sản, do đó sẽ chịu trách nhiệm về khoản vay mà mình duyệt. nếu chẳng may hồ sơ có vấn đề gì hoặc khách hàng ko trả đc nợ thì sẽ là người chịu trách nhiệm đầu tiên. Cv này thường nếu có mối quan hệ tốt với thẩm định HO thì hồ sơ làm sẽ rất nhanh :)
@sunflower_dh có thể cho mình biết lương của các vị trí trên ko?Thanks.

Hix, cho em hỏi với. Mọi người chỉ cho em cách up ảnh thẻ lên CV với. Em up từ máy tính lên nhưng không biết cách kiểm tra như thế nào để cho chắc chắn. Mọi người giúp em với nhé! ;)

B đang ở Ocean à?

hiixhix! anh chị, các bạn nào nộp hồ sơ trực tuyến mà vị thông báo là hồ sơ tải lên vượt quá dung lương cho phép không ạ??
chỉ em cách nộp với..
thanks các anh chị, các bạn nhiều ạ!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60