Nơi bế tắc....

Phuongngo_hg

Verified Banker
Thi xong mà tự nhiên có nhiều tâm sự qá, ko mún viết lên fb vì sợ mọi ng kêu hâm. Một năm trôi qua, một năm nhìn lại những ngày tháng mình có cố gắng học tập làm việc mà sao giờ nản quá, thi cao học không đỗ, thi công chức cũng ko được như mong muốn. Buồn chính mình quá,gần một năm trời, một năm không làm được gì cho bản thân, biết là vẫn phải cố gắng nhưng cũng có tuổi rồi mà chưa biết định hướng như thế nào. Chưa bao giờ thất vọng chính mình như thế này, bố mẹ nuôi con gái bằng này tuổi rồi mà chưa tự lập được, thầm nhủ cảm ơn bố mẹ nhiều lắm, luôn động viên, tạo mọi điều kiện để con the đuổi mong muốn của mình vậy mà con ko làm gì được.:((. Công việc ko ổn, tình cảm cũng bấp bênh theo trong khi bạn thân năm nay lấy hết rùi, ko biết mình sẽ đi đâu về đâu, sẽ làm gì và chồng mình là ai, thấy cô đơn bùn ghê ấy.

Thôi, con mắt mình có 3 cách nhìn mà, nhìn lên-nhìn xuống-rồi lại nhìn thẳng, theo mình nói cho gọn nhẹ là theo lúc này, bạn nên nhìn xuống, nhin những hoàn cảnh éo le hơn mình, chứ chứ ngóc mặt lên trời hoài có ngày cũng thấy choáng đó.

Tớ tự bùn cho chính bản thân mà, có trách móc gì ai đâu, tâm sự để nhẹ lòng hơn thui. Đi thi bị mấy câu sai lại ức chế nữa nè, đang cảm nhận là làm j cũng phải tự vận động thui, ko tin ai được, hic.

Chìm đám trong cơn say, ta lại say đó thôi!
Đêm thổn thức không ngủ được, cứ suy nghĩ lung tung. Dặn lòng không nghĩ đến, nhưng trong lòng cứ bức xúc, hụt hẫng vì chưa giải quyết được vấn đề. Cứ nghĩ nên phải làm thế này, làm thế kia . . . sáng ra thức dậy và cả những ngày sau cũng chẳng làm được gì, vì cứ ngồi thừ đó mà trách mình sao số phận xui xẻo, sao quả tạ, người ta giàu do số, mình nghèo cũng do số. Chờ trúng số rồi mình sẽ giàu thôi.

Khi con đường sự nghiệp không thành công, ảnh hưởng đến tình cảm và chia tay là chuyện bình thường. Để rồi vài năm sau khi yên ổn, nhìn lại thì nuối tiếc, tại sao lúc đó ta lại như thế? Xin lỗi anh (em) vì đã chia tay!?

Ngồi đó than trách mình, than trách số phận để rồi được gì hả em?

Mình phải sống chung với lũ, sống theo hướng gió. Cứ cương theo ý chí của mình thì khó mà thành công.
Hãy làm những việc mà mình cho lấy ngắn nuôi dài, lấy ngắn nuôi chí lớn.

Cố lên nhe em!

Chìm đám trong cơn say, ta lại say đó thôi!
Đêm thổn thức không ngủ được, cứ suy nghĩ lung tung. Dặn lòng không nghĩ đến, nhưng trong lòng cứ bức xúc, hụt hẫng vì chưa giải quyết được vấn đề. Cứ nghĩ nên phải làm thế này, làm thế kia . . . sáng ra thức dậy và cả những ngày sau cũng chẳng làm được gì, vì cứ ngồi thừ đó mà trách mình sao số phận xui xẻo, sao quả tạ, người ta giàu do số, mình nghèo cũng do số. Chờ trúng số rồi mình sẽ giàu thôi.

Khi con đường sự nghiệp không thành công, ảnh hưởng đến tình cảm và chia tay là chuyện bình thường. Để rồi vài năm sau khi yên ổn, nhìn lại thì nuối tiếc, tại sao lúc đó ta lại như thế? Xin lỗi anh (em) vì đã chia tay!?

Ngồi đó than trách mình, than trách số phận để rồi được gì hả em?

Mình phải sống chung với lũ, sống theo hướng gió. Cứ cương theo ý chí của mình thì khó mà thành công.
Hãy làm những việc mà mình cho lấy ngắn nuôi dài, lấy ngắn nuôi chí lớn.

Cố lên nhe em!

Cảm ơn anh, e đúng tình trạng đêm nằm trằn trọc nghĩ ngợi, ko ngủ được đấy :(, đang cố gắng loại bỏ những thói quen ko tốt :)

Cảm ơn anh, e đúng tình trạng đêm nằm trằn trọc nghĩ ngợi, ko ngủ được đấy :(, đang cố gắng loại bỏ những thói quen ko tốt :)

Cảm giác của em, anh đã trải qua, còn nặng nề hơn ngay khi lúc đó ông Nội anh mất, người yêu chia tay, công danh sự nghiệp chẳng là gì cả. Quan trọng là mình tin vào bản thân mình, nếu mình có năng lực, biết cố gắng, biết chọn những con đường đi chính xác. Lúc ngắn lúc dài, lúc cao lúc thấp em à.

mình cũng giống bạn. Mình ra trường được hơn 1 năm rồi mà công việc chưa đâu vào đâu cả.gia đình ai cũng kỳ vọng vào mình, giờ không biết sẽ đi con đường thế nào, Thôi lại cố gắng vậy. Sống là chiến đấu mà

Mới 1 năm thôi mà. Có nhiều người mấy năm rồi mà vẫn chưa làm được gì cơ. Đừng suy nghĩ vẩn vơ rồi lại luẩn quẩn. Muốn làm gì thì làm cái đầu cũng phải thông thì mới nghĩ ra được nhiều cái hay, cái mới. Ngồi tự kỷ chỉ làm mọi chuyện phức tạp hơn thôi em. Refresh lại bản thân rồi lập kế hoạch cho mình đi. Rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi. Ông trời ko lấy của ai tất cả đâu e :) Chị trải qua nhiều rồi nên chị hiểu. Trong lúc này chỉ có chính mình mới vực dậy được tinh thần cho mình thôi :)
Đừng nhìn lại quá khứ để lắc đầu hối tiếc điều gì e nhé! Rồi một ngày e sẽ nhận ra nếu ko có cái quá khứ ấy thì ko có ta ngày hôm nay. Mà ta ngày hôm nay chắc chắc sẽ hơn ngày hôm qua :)

Mạnh mẽ lên e ah. Cứ từ từ rồi mọi chuyện sẽ ổn hết. Trên đời này ko có gì là k có cách giải quyết, quan trọng là mình phải bình tĩnh và chọn cách tốt nhất:)
Chúc e mạnh mẽ, vững vàng. Giữ tâm thanh tịnh e sẽ thấy mọi thứ tốt đẹp hơn :)

Đọc chia sẻ của bạn mà mình nghĩ sao giống m quá.Cũng đang rất khủng hoảng,chỉ khác m chút la m là b nên áp lực hơn.mình cũng đang bế tắc như bạn.Cũng thất nghiệp gần năm nay,ng y ko đợi nổi nữa,ko đủ kiên nhân nhẫn nữa.Cũng đang rất bế tắc và đang tìm lối thoát mà chưa có lối ra.Nên ko biết phải khuyên bạn thế nào,chỉ muốn chia sẻ một chút để bạn thấy rằng cũng còn nhiều người như bạn và mình.Vậy nên cứ tiếp tục cố gắng bạn nhé.m tự an ủi rằng,sông có khúc đời có lúc chỉ là khúc của mình nó dài quá.hihi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên