Những ngày thất nghiệp

nhiều lúc tháy hoang mang ghê gớm, nhiều thứ k đc như ý quá, nhìn lại thấy buồn mà k có ai để tâm sự quá. ôi thôi học ơi là học, việc ơi là việc, đời ơi là đời :((

"Về nhà cho bố mẹ vui" =))=)) về thì bố mẹ, hàng xóm lại hỏi "bao h con xin dc việc", "con xin dc việc ở đâu chưa". Và lại giống khá nhiều comment đồng cảm ở topic "thất nghiệp 1 năm":))
Hô hô, giống mình thế, bố mẹ chả bao giờ luôn, nhưng mà bước chân ra khỏi nhà thì ai cũng chỉ có mặc định một câu hỏi : Làm ngân hàng nào rồi :( Chán :( Mà mình còn bằng giỏi mới đau chứ, học kinh tế đối ngoại mà nhìn mấy đề thi ngân hàng nản không đỡ đc =))

Hô hô, giống mình thế, bố mẹ chả bao giờ luôn, nhưng mà bước chân ra khỏi nhà thì ai cũng chỉ có mặc định một câu hỏi : Làm ngân hàng nào rồi :( Chán :( Mà mình còn bằng giỏi mới đau chứ, học kinh tế đối ngoại mà nhìn mấy đề thi ngân hàng nản không đỡ đc =))

Đồng cảnh ngộ............. :(

Cũng giống bạn, về nhà mọi ng hỏi "đi làm đâu r" mới bùn...
Đang bị ép về quê, mặc dù ko mún tí nào,

Cố lên nào các bạn mình cũng như các bạn thui, cầm được tấm bằng TN trên tay rồi lại mơ hồ suy nghĩ chẳng biết tương lai mình trôi về đâu ... Cách đây khoảng 1 tháng là thời gian mà mình tự kỷ nhất, chỉ muốn ở nhà, chẳng muốn gặp ai đi đâu cũng chỉ sợ nghe câu hỏi "sao rồi con tốt nghiệp 2 trường cùng lúc bây giờ đi làm gì rùi?" câu hỏi này chẳng khác nào một mũi kim đâm vào người. Mình buồn chán nhưng không dám bỏ cuộc vì trước đây đã rất tự tin khi nói với mẹ rằng "con muốn đi trên chính đôi chân của mình". Thế là hằng ngaỳ chỉ mỗi việc lên web, kiếm việc, điền đơn, gửi mail ... cứ vậy ròng rã cả tháng trời không một cuộc gọi, mình chờ mòn mỏi và đang suy nghi đến viễn cảnh về 1 tương lai mù mịt, tăm tối nhất thì may sao ngân hàng mình yêu thích gọi điện mời mình phỏng vấn, rồi cái thứ 2, thứ 3 ... cứ tới liên tiếp chỉ trong chưa đầy 1 tuần, nắm được cơ hội hiếm có mình đã cố hết mình để mong nắm giữ đc nó, và thật sự may mắn khi ngân hàng đầu tiên mình đc gọi đi fv, cũng chính là nơi đầu tiên gọi điện thông báo mình đã trúng tuyển ... Thât sự là rất mừng, mừng như đậu ĐH vậy, rồi lại tới cái thứ 2 cũng gọi điện báo nhận việc ... mình ko ngờ mình lại may mắn vậy ... Mình chỉ muốn chia sẻ để các bạn đừng nản lòng, đừng đánh mất niềm tin mà thay vào đó hãy cố gắng hoàn thiện mình, để có được cơ hội và khi nó đến mình sẽ có đầy đủ tự tin và bản lĩnh để vượt qua thử thách, nắm lấy cơ hội ... "Đời có bao lâu mà hững hờ" đừng phí time tuổi trẻ chỉ để buồn chán các bạn ah, vẫn còn rất rất nhiều nơi dang rộng vòng tay đón ta vào lòng ... Chúc các bạn nhiều, thật nhiều may mắn :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cố lên nào các bạn mình cũng như các bạn thui, cầm được tấm bằng TN trên tay rồi lại mơ hồ suy nghĩ chẳng biết tương lai mình về trôi về đâu ... Cách đây khoảng 1 tháng là thời gian mà mình tự kỷ chỉ muốn ở nhà, chẳng muốn gặp ai đi đâu cũng chỉ sợ nghe câu hỏi "sao rồi con tốt nghiệp 2 trường cùng lúc bây giờ đi làm gì rùi?" câu hỏi này chẳng khác nào một mũi kim đâm vào người. Mình buồn chán nhưng không dám bỏ cuộc vì trước đây đã rất tự tin khi nói với mẹ rằng "con muốn đi trên chính đôi chân của mình". Thế là hằng ngaỳ chỉ mỗi việc lên web, kiếm việc, điền đơn, gửi mail ... cứ vậy ròng rã cả tháng trời không một cuộc gọi, mình chờ mòn mỏi và đang suy nghi đến tương lai mù mịt nhất thì may sao ngân hàng mình yêu thích gọi điện mời mình phỏng vấn, rồi cái thứ 2, thứ 3 ... cứ tới liên tiếp chỉ trong chưa đầy 1 tuần, nắm được cơ hội hiếm có mình đã cố hết mình để mong nắm giữ đc nó, và thật sự may mắn khi ngân hàng đầu tiên mình đc gọi đi fv,cũng chính là nơi đầu tiên gọi điện thông báo mình đã trúng tuyển ... Thât sự là rất mừng, mừng như đậu ĐH vậy, rồi lại tới cái thứ 2 cũng gọi điện báo nhận việc ... mình ko ngờ mình lại may mắn vậy ... Mình chỉ muốn chia sẻ để các bạn đừng nản lòng, đừng đánh mất niềm tin mà thay vào đó hãy cố gắng hoàn thiện mình, để có được cơ hội và khi nó đến mình sẽ có đầy đủ tự tin và bản lĩnh để vượt qua thử thách, nắm lấy cơ hội ... Chúc các bạn nhiều may mắn :)
Còn cái thứ ba thì sao bạn?;))

Còn cái thứ ba thì sao bạn?;))

Cái thứ 3 là Bắc Á Bank bạn ah :) mình mới qua vòng pv 1 (sơ loại) còn test và pv vòng 2 mới được, mà thui mình sợ rùi không dám làm cv qhkh đâu thấy áp chỉ tiêu là teo lun, yên phận với vị trí văn phòng vậy :)

P.s Viettran90 lam o dau ta :)

Dù đã cố hết sức, chăm chỉ up cv NH chăm chỉ đi thi chăm chỉ ôn lại kiến thức, dù tốt nghiệp loại giỏi trường NH sao tôi vẫn trượt hoài vậy. khi nào tôi mới thoát khỏi hội những người thất nghiệp trên ub, khi nào o còn mang tên thất nghiệp.

Dù đã cố hết sức, chăm chỉ up cv NH chăm chỉ đi thi chăm chỉ ôn lại kiến thức, dù tốt nghiệp loại giỏi trường NH sao tôi vẫn trượt hoài vậy. khi nào tôi mới thoát khỏi hội những người thất nghiệp trên ub, khi nào o còn mang tên thất nghiệp.
Cố lên bạn1 Chỉ cần có niềm tin quyết tâm và chút may mắn bạn sẽ đỗ. Hãy cứ lạc quan và tận hưởng những gì bạn đang có.
Tin là bạn sẽ sớm được gọi !

Cái thứ 3 là Bắc Á Bank bạn ah :) mình mới qua vòng pv 1 (sơ loại) còn test và pv vòng 2 mới được, mà thui mình sợ rùi không dám làm cv qhkh đâu thấy áp chỉ tiêu là teo lun, yên phận với vị trí văn phòng vậy :)

P.s Viettran90 lam o dau ta :)
Tớ làm HDBank:)
Thế k làm QHKH thì c làm vị trí j thế?
P/s: hỏi nốt cho đỡ lạc đàn, chỉ câu này thôi k bị tính spam thì die:))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên