Nhu cầu vay mua bất động sản tiêu dùng

minhptn

Verified Banker
Hiện tại bạn em có nhu cầu vay để mua nhà chung cư để ở. Cũng tìm hiểu một vài dự án vừa phải, trong năm nay giao nhà hoặc có nhà giao ngay như đại thanh, hay ở khu linh đàm. Có nhu cầu vay vốn để mua nhà ở, tối đa là 500 triệu (em chỉ nói là tối đa thôi nhá, chứ nếu tìm được nhà rẻ thì ko đến mức đó đâu). Nhưng các bác cũng biết rồi đó, hầu hết hiện nay những nhà chung cư đều chưa có sổ đỏ. Mà hầu hết các ngân hàng hiện nay cho vay mua bất động sản thì ko chấp nhận hình thức quyền sử dụng đất và tài sản là nhà ở hình thành trong tương lai.
Em biết bên OceanBank hiện tại có sản phẩm này để cho vay, cơ mà lãi suất hơi cao, 16%/năm, mà lại là cố định, vì họ bảo rằng cho vay các dự án nhà chung cư mà chưa có sổ đỏ rủi ro cao nên lãi suất cao và cố định như thế.
Em lên đây muốn hỏi thăm xem ngân hàng các bác có sản phẩm này không và lãi suất cho vay thế nào được ko ạ??? Hay là bên ngân hàng các bác có các dự án liên kết với ngân hàng cho vay chưa cần thế chấp sổ đỏ thì giới thiệu giúp em với ạ.
Hiện tại bạn em đang công tác tại tổng công ty dệt may việt nam, làm kế toán bên đó. Hai vợ chồng thu nhập một tháng cũng khoảng 15 triệu đồng. Nhu cầu mua nhà tối đa 1,2 tỷ đồng.
Thanks cả nhà nhiều lắm. (*)

Chào bạn!
Mình làm bên Ngân hàng! Hiện tại bên mình đang có sản phẩm cho vay mua nhà và chấp nhận thế chấp bằng chính căn nhà hình thành trong tương lai đó.

Lãi suất khoảng 15%/năm, không cố định và được điều chỉnh 03 tháng một lần theo sự biến động của lãi suất tiết kiệm 13 tháng lĩnh lãi cuối kỳ.

Bạn có thể cho mình thông tin của khách hàng đó vào hòm thư để mình liên lạc tư vấn trực tiếp sẽ chuẩn xác hơn được không.

Cám ơn bạn!

ối trời!!!!! đúng là khách hàng của em đang tư vấn đây:) hôm trước e cũng có tư vấn cho chị về vấn đề này:) em hơi bị nhầm 1 tẹo là lãi suất bên em điều chỉnh 3 tháng 1 lần chứ ko phải là lãi suất cố định trong tất cả thời kỳ vay anh ạh, cũng như anh ngminhduc nói là lãi suất các ngân hàng được điểu chỉnh 03 tháng/lần và không cố định. em là Thắng bên Ocean Bank, hiện tại lãi suất bên em là 15.5% ạh, em cũng chưa gặp chị ý để có thể tư vấn trực tiếp được nếu tư vấn cho chị thì em nghĩ sản phâm bên em đang là cạnh tranh và lãi suất cũng vậy. Em cũng tham khảo lãi suất và các hình thức thanh toán của các ngân hàng rồi ạh. Với cả bên em cũng có chính sách ân hạn cho khách hàng chia làm 3 giai đoạn, giai đoạn ban đầu thì phải trả gốc ít, và càng về sau khách hàng mới phải trả gốc nhiều được, và khách hàng có thể chọn được nhiều hình thức trả nợ chứ ko phải 1 hình thức ạh.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ối trời!!!!! đúng là khách hàng của em đang tư vấn đây:) hôm trước e cũng có tư vấn cho chị về vấn đề này:) em hơi bị nhầm 1 tẹo là lãi suất bên em điều chỉnh 3 tháng 1 lần chứ ko phải là lãi suất cố định trong tất cả thời kỳ vay anh ạh, cũng như anh ngminhduc nói là lãi suất các ngân hàng được điểu chỉnh 03 tháng/lần và không cố định. em là Thắng bên Ocean Bank, hiện tại lãi suất bên em là 15.5% ạh, em cũng chưa gặp chị ý để có thể tư vấn trực tiếp được nếu tư vấn cho chị thì em nghĩ sản phâm bên em đang là cạnh tranh và lãi suất cũng vậy. Em cũng tham khảo lãi suất và các hình thức thanh toán của các ngân hàng rồi ạh. Với cả bên em cũng có chính sách ân hạn cho khách hàng chia làm 3 giai đoạn, giai đoạn ban đầu thì phải trả gốc ít, và càng về sau khách hàng mới phải trả gốc nhiều được, và khách hàng có thể chọn được nhiều hình thức trả nợ chứ ko phải 1 hình thức ạh.

Trời, bạn tư vấn như mình đã nói ý (truyền đạt lại nguyên xi những j bạn mình đã nói) thì có mà khách hàng chạy hết, vay sao nổi bạn. Hic hic.

Chào bạn!
Mình làm bên Ngân hàng! Hiện tại bên mình đang có sản phẩm cho vay mua nhà và chấp nhận thế chấp bằng chính căn nhà hình thành trong tương lai đó.

Lãi suất khoảng 15%/năm, không cố định và được điều chỉnh 03 tháng một lần theo sự biến động của lãi suất tiết kiệm 13 tháng lĩnh lãi cuối kỳ.

Bạn có thể cho mình thông tin của khách hàng đó vào hòm thư để mình liên lạc tư vấn trực tiếp sẽ chuẩn xác hơn được không.

Cám ơn bạn!

mailto:haidt@vinatex.com.vn bạn nhóe! Đang có nhu cầu thực sự đấy!
Quái, sao gõ mãi mà nó vẫn báo là too short là dư lào???

ối trời!!!!! đúng là khách hàng của em đang tư vấn đây:) hôm trước e cũng có tư vấn cho chị về vấn đề này:) em hơi bị nhầm 1 tẹo là lãi suất bên em điều chỉnh 3 tháng 1 lần chứ ko phải là lãi suất cố định trong tất cả thời kỳ vay anh ạh

=> Em làm Oceanbank à, chi nhánh nào vậy? :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,603
Thành viên mới nhất
thecultmerch
Back
Bên trên