SCB NHTMCP Sài Gòn (SCB) tuyển dụng Giao dịch viên tại Hà Nội [05.02.2013]

Mình đc gọi đi thi nhưng trúng tuyển cty xd nênthooi làm tạm đấy lấy kinh nghiệm đã. nói thật gần 1 năm chiến đấu thấy oải quá vs NH :(

Cơ cấu thế nào nhỉ, tớ thi phòng B này. Chỉ thấy có vài bạn ngồi trên tớ dùng điện thoại để làm bài thui. Nản phết :(

Cơ cấu thế nào nhỉ, tớ thi phòng B này. Chỉ thấy có vài bạn ngồi trên tớ dùng điện thoại để làm bài thui. Nản phết :(
tớ ngồi cạnh bạn luôn nè, . Mình nhìn các bạn ấy để đt trên bàn một cách vô tư thoải mái thế thì mình phải hiểu ngay chứ bạn. Nếu ko có gì thì sao dám để một cách lộ liễu như thế hả b

Nó ảnh hưởng trực tiếp đến quyền lợi của b mà, sao k thắc mắc với giám thị, hoặc là chơi công bằng đi, ngta dùng đt mình cũng dùng. Thi trắc nghiệm, đè hầu như là luật thế này mà dùng đt thì thi làm j nữa nhỉ

Nó ảnh hưởng trực tiếp đến quyền lợi của b mà, sao k thắc mắc với giám thị, hoặc là chơi công bằng đi, ngta dùng đt mình cũng dùng. Thi trắc nghiệm, đè hầu như là luật thế này mà dùng đt thì thi làm j nữa nhỉ
đâu phải cái gì nó cũng thẳng đc hả b :|

Thứ nhất là trước khi thi 2 chị giám thị đã nhắc là để hết túi với điện thoại lên trên k ai đc cầm nên mún chơi kiểu công bằng cũng k có mà dùng bạn ah
Thứ 2 là t đảm bảo 2 chị giám thị đã biết vì thế mình có thắc mắc cũng k thay đổi đc gì có khi dù kết quả mình làm bài tốt lại bị trù k đc gọi đi pvan
Nên nhất thân nhì quen...ngân hàng là thế đó...mình k có mình chịu thiệt thui haiz....nói chung là xác định tạch roài

Thực ra mình nghĩ chỗ nào chẳng có tiêu cực, vấn đề là suy nghĩ và hành động của mình trước tình trạng đó thôi.
Điều thứ nhất như b nói thì rõ ràng đã phổ biến là k được dùng đt mà vẫn dùng vậy đương nhiên sai quy chế rồi, phải thắc mắc chứ. Chỉ cần đơn giản hỏi lại lần nữa xem có đúng là k được dùng đt khi làm bài thi k thôi.
Điều thứ hai, nếu chắc chắn giám thị nhìn thấy mà k làm gì thì b cũng có quyền lên lấy lại điện thoại và sử dụng như những b kia vì có làm sao đâu.
Thứ ba, nếu đúng là được sắp chỗ sẵn thì việc gì phải làm thế, k làm thế cũng đỗ mà.
Vậy nên t nghĩ trường hợp này là quen giám thị và được tạo điều kiện để pass vòng 1 thôi. Và nếu đúng như thế thì cũng k đáng lo lắm vì nếu mình tập trung làm tốt bài mình, điểm mình cao thì sợ gì k có cơ hội :D
Tóm lại mình nghĩ đừng bi quan quá, có khi kết quả lại tốt hơn b tưởng đấy. Còn k thì vẫn còn nhiều NH khác cho b thể hiện khả năng của mình mà. Lạc quan lên nhé và chúc may mắn!

ui, em bực quá vữa điện thoại tới phòng nhân sự thắc mắc rồi, em hỏi tại sao bảo thi tuyển công bằng ở phòng A thì nghiêm túc mà phòng B lại thế, anh ý cảm ơn rồi bảo tuần sau là có kết quả rồi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên