Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
bởi vậy ta nói đề có 1 số câu gây confuse dễ sợ, thi xong tới giờ vẫn chưa biết câu trả lời nào là đúng nữa

bởi vậy ta nói đề có 1 số câu gây confuse dễ sợ, thi xong tới giờ vẫn chưa biết câu trả lời nào là đúng nữa
Tiếng anh có khó hog mylittleprincess8318, chủ yếu về chuyên ngành NH hay sao?
Hình như cũng có mấy câu hỏi về hiểu biết xã hội fải hem nhỉ?
Nghe nói tính lãi nhiều lắm, mình tính theo lãi đơn phải hog?

Tiếng anh có khó hog mylittleprincess8318, chủ yếu về chuyên ngành NH hay sao?
Hình như cũng có mấy câu hỏi về hiểu biết xã hội fải hem nhỉ?
Nghe nói tính lãi nhiều lắm, mình tính theo lãi đơn phải hog?

vừa trả lời cho bạn bên kia xong, giờ copy qua đây cho bạn nè

Mình nhớ đề tiếng Anh k có ngữ pháp, toàn là cho 1 câu và yêu cầu hỏi câu đó là định nghĩa của từ nào thôi hoặc là nó là hành động hay loại giao dịch nào trong NH, khoảng 2 câu tìm từ thay thế cho 1 từ khác trong câu cho sẵn

Ví dụ nha:

You make an order to move money from your account to another person's account

Đáp án là Tranfer nha.

I want to take care of her all my life

Cho 4 đáp án và tìm từ đồng nghĩa với take care of

Tất nhiên mình k nhớ rõ chỉ ghi đại khái để các bạn hiểu hình thức thôi ha

Về tính lãi thì thật ra dễ, chỉ cần bạn nắm công thức thôi ,vô thi thì bạn bị áp lực về thời gian và hơi rối trong việc xác định thời gian tính lãi, đồng thời là tính theo lãi có kì hạn hay không kì hạn, lúc mình làm bài mình cũng mất gần 20' cho các câu tính lãi đó, cứ tưởng k kịp thời gian

Mà bạn thi GDV tiếng Hoa thì có tiếng Anh k???

vừa trả lời cho bạn bên kia xong, giờ copy qua đây cho bạn nè

Mình nhớ đề tiếng Anh k có ngữ pháp, toàn là cho 1 câu và yêu cầu hỏi câu đó là định nghĩa của từ nào thôi hoặc là nó là hành động hay loại giao dịch nào trong NH, khoảng 2 câu tìm từ thay thế cho 1 từ khác trong câu cho sẵn

Ví dụ nha:

You make an order to move money from your account to another person's account

Đáp án là Tranfer nha.

I want to take care of her all my life

Cho 4 đáp án và tìm từ đồng nghĩa với take care of

Tất nhiên mình k nhớ rõ chỉ ghi đại khái để các bạn hiểu hình thức thôi ha

Về tính lãi thì thật ra dễ, chỉ cần bạn nắm công thức thôi ,vô thi thì bạn bị áp lực về thời gian và hơi rối trong việc xác định thời gian tính lãi, đồng thời là tính theo lãi có kì hạn hay không kì hạn, lúc mình làm bài mình cũng mất gần 20' cho các câu tính lãi đó, cứ tưởng k kịp thời gian

Mà bạn thi GDV tiếng Hoa thì có tiếng Anh k???
Mình hog rõ nữa bạn, thấy ghi trắc nghiệm 80p, dịch thuật tiếng hoa 30p òa òa, tiếng hoa mình còn kém nên lo lắm haizz, nghiệp vụ còn chưa xong nữa :(

tuy nhiên đúng như bạn @apologize149 nói là số tiền KH chưa đến 1 tỷ nên Ls mà cuối kì KH được nhận là 12% thôi
P/S:giờ nghĩ lại chắc mình làm sai câu này

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất