[Nhờ Góp Ý] Hai câu hỏi phỏng vấn kinh điển

câu này đúng là 2 câu kinh điển và rất nhiều người trả lời câu số 1 như bạn này, và câu hỏi tiếp theo sẽ kiểu kiểu là " theo bạn, môi trường như thế nào được gọi là năng động và chuyên nghiệp, và ở NH chúng tôi, môi trường năng động và chuyên nghiệp như thế nào".... đảm bảo đến đây 10 người thì 8 người tịt. đó là kinh nghiệm mà ông anh tớ truyền lại. đóng góp cùng mọi người.
câu thứ 2 thì mình chưa biết nên trả lời như thế nào, mong mọi người cùng góp ý để học hỏi ạ...
thế câu môi tr năng động là như thế nào ấy trả lời thế nào nhỉ :D

- - - Updated - - -

câu này đúng là 2 câu kinh điển và rất nhiều người trả lời câu số 1 như bạn này, và câu hỏi tiếp theo sẽ kiểu kiểu là " theo bạn, môi trường như thế nào được gọi là năng động và chuyên nghiệp, và ở NH chúng tôi, môi trường năng động và chuyên nghiệp như thế nào".... đảm bảo đến đây 10 người thì 8 người tịt. đó là kinh nghiệm mà ông anh tớ truyền lại. đóng góp cùng mọi người.
câu thứ 2 thì mình chưa biết nên trả lời như thế nào, mong mọi người cùng góp ý để học hỏi ạ...
thế câu môi tr năng động là như thế nào ấy trả lời thế nào nhỉ :D

Mặc dù là Sv mới ra trường, cũng xin mạn phép trả lời mang tính cá nhân :
1: Sau một thời gian tích lũy kinh nghiệm ở NH X, tôi thấy mình cần một môi trường mới năng động và chuyên nghiệp hơn,nơi cho tôi những trải nghiệm mới và phát huy hết tiềm năng của bản thân. Qua tìm hiểu bạn bè, tôi nhận thấy dây là nơi thích hợp cho tôi thực hiện mong muốn đó.
2: Nếu sếp yêu cầu tôi cho vay một hợp đồng không hiệu quả. Tôi sẽ tìm cách tư vấn giúp đỡ DN để khoản vay trở nên tốt hơn, ha ít nhất là đủ an toàn cho khoản vay. nếu không, tôi sẽ đề nghị sếp giao cho nhân viên khác. Trách nhiệm và lòng tự trọng không cho phép tôi làm bất cứ điều gì gây tổn hại cho NH.
Ý thứ 2 cũng có 1 chút vấn đề. Sợ là sẽ bị xoáy tiếp câu kiểu như "Vậy là bạn...chỉ làm những hồ sơ vay tốt thôi, còn hồ sơ vay ko đủ tiêu chuẩn thì bạn...đề nghị sếp đẩy cho nhân viên khác ah, bạn...khôn thật. Vậy nếu nhân viên kia cũng thoái thác đẩy tiếp cho nhân viên khác nữa thì sao". Hoặc là "vậy nếu đẩy cho NV khác mà NV ấy vẫn cho vay thì vẫn là "gây tổn hại cho NH" rồi, đây chỉ là cách bạn đùn đẩy trách nhiệm thôi". Gặp đến chỗ này thì kẹt.
Hihi, chưa có kinh nghiệm làm ở NH nào nên cũng ko biết câu 1 trả lời sao cho hay ^^

trả lời câu 1: sếp ngân hàng cũ em bị gay/les sợ lắm
1 trong những điều cấm kỵ khi đi phỏng vấn là nói xấu cơ quan cũ, sếp cũ của mình, hoặc là đặt điều chém gió, bạn nên hiểu rằng khi bạn biết sếp bạn bị les thì không chỉ mình bạn biết, người khác cũng biết. và có thể người đang phỏng vấn bạn lại quen biết ông sếp kia của bạn... vậy là có phải mất toi công sức và cơ hội vì 1 câu nói dối không.

Sao MB lại tốt thua ACB một tí nhỉ???
Theo mặt bằng chung thì như nhau, con tự t đánh giá thì MB vẫn nhỉnh hơn ACB đó:)
Thêm nữa, bạn nhớ rằng chả Nhà Tuyển dụng nào tự hạ thấp NH của họ để so sánh như vậy đâu:)
cùng ý kiến với bạn, MB mình vẫn đánh giá nhỉnh hơn ACB, hiện nay chỉ thấy nv ACB chuyển sang MB chứ hiếm thấy chiều ngược lại

câu 1: sv mới ra trường thì làm gì đã làm nh nào mà x với y...quan tâm tới lý do vì sao bạn thích nh đang tuyển dụng thôi...
câu 2 : ntn nào là 1 hợp đồng k hiệu quả :)):)) cho cái ví dụ để iem xem vì sao nó k hiệu quả...giám đốc đưa mà k xúc thì bị chém...ho ho trường hợp này gặp suốt...gần nhất là vừa sáng nay có 1 vụ xong :))

1 trong những điều cấm kỵ khi đi phỏng vấn là nói xấu cơ quan cũ, sếp cũ của mình, hoặc là đặt điều chém gió, bạn nên hiểu rằng khi bạn biết sếp bạn bị les thì không chỉ mình bạn biết, người khác cũng biết. và có thể người đang phỏng vấn bạn lại quen biết ông sếp kia của bạn... vậy là có phải mất toi công sức và cơ hội vì 1 câu nói dối không.

=)) mình nói đùa chứ ai trả lời như thế hả bạn?

câu 2 : ntn nào là 1 hợp đồng k hiệu quả :)):)) cho cái ví dụ để iem xem vì sao nó k hiệu quả...giám đốc đưa mà k xúc thì bị chém...ho ho trường hợp này gặp suốt...gần nhất là vừa sáng nay có 1 vụ xong :))

Ý mình không hiệu quả tức là cho vay sẽ có rủi ro cao, khách hàng khó có thể trả được nợ. Bạn trả lời trên phương diện đang phỏng vấn nhá, chứ không phải là thực tế ^^.

theo mình, câu 1 trả lời lý do bạn thích ngân hàng Y, vì cái j đấy mà bạn rất thích, rất muốn vào làm, chứ ko nên trả lời ko thích ngân hàng cũ nên vào đây

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên