Nhờ các pro chỉ giúp e vấn đề này khi đi pv!!

ua thế NH đang hỏi phỏng vấn mà bạn haitac49, tình hình là đang trả lời lý thuyết. Còn bên nhân sự sẽ nhìn được tận cái Tâm của mình hay không thì không rõ :) Bạn đi làm rồi, hihi :)

Theo mình thì thế này: Nhận quà trước khi KH hoàn thành xong nghĩa vụ trả nợ là không nên. Nếu sau khi KH hoàn thành xong nghĩa vụ trả nợ và mang tặng mình món quà nho nhỏ như cây viết chẳn hạn thì có thể nhận và nên nhận vì đó là phép xã giao, làm KH cảm thấy được tôn trọng khi bạn nhận quà. Tuy nhiên, trước khi nhận (Cán bộ tín dụng còn phải mua quà tặng khách ấy chứ, được KH tặng là thích lắm rồi :))) vẫn phải nói rằng đó là trách nhiêm của mình. Người ta năn nỉ lắm thì mới nhận.
Tiền thì kiên quyết trả lời là không và vẫn trả lời là trách nhiêm của bạn phải làm.
hehe.. nói vậy thui còn ko biết áp dụng được hông :p

E chưa đi làm nhưng nghĩ rằng với cái bút thì cứ cầm vô tư, còn với tiền thì trước khi khách hàng trả nợ xong thì ko cầm, nhỡ sau nó thiếu nợ nó lại kể cái 2 triệu ấy ra thì rõ lằng nhằng và đuối lý. Sau khi tất toán xong khoản vay mà nó cảm ơn để tạo quan hệ thì cầm cũng đc, nhưng công khai cho cả phòng biết và ăn chia theo theo tập quán của phòng :D . Nói thật cảm giác đi phỏng vấn như 1 cuộc làm màu, thi diễn, cả 2 phía đều cố lừa nhau chứ không phải tìm hiểu nhau xem có hợp với mình không :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên