Nhật ký thi viết MB (ST)

Hầy, thế là cũng thi xong bài thi viết. Hôm đọc danh sách thi thấy kêu từ 7h30-8h30 nên chắc mẩm sẽ nhanh lắm, ai dè ko như mình tưởng tượng @@

- Trằn trọc cả đêm hôm qua ko ngủ đc chút nào, sáng nay 4 rưỡi lục tục dậy chuẩn bị, cơ mà phòng bị mất nước từ đêm qua vẫn chưa có, đen quá :(

- Ngồi đọc lại mấy câu IQ cho tăng trí thông minh, nhưng chẳng ăn thua, loanh quanh cũng chẳng ăn sáng.

- 7h đi bộ lên tòa nhà thực hành, dân tình đã tập trung khá đông ở khu dán danh sách thi. Soi mãi mới thấy tên mình trên ds, chắc mẩm đã đúng phòng thi ca thi, nên mình đi luôn lên phòng T303 đứng đợi. lơ ngơ thế nào gặp ngay a
ABC cũng thi cùng phòng, thế là có người chém gió cùng cho đỡ căng thẳng :))

- Lịch thi ghi thí sinh có mặt trước 15', vậy mà 8h kém 20 mới bắt đầu gọi thí sinh =,= kiểm tra cmt, bảng điểm, yên vị tại chỗ ngồi.

- Đen đủi bắt đầu từ đây, đăng nhập ID và pw đâu đấy, bắt đầu tính giờ. Khốn nỗi cái máy của mình màn hình nó cứ nhòe nhòe nhìn đau hết cả mắt, đã vậy. cứ tích vào đáp án của mỗi câu hỏi thì cái đồng hồ tính giờ nó lại dừng lại, ko cho next sang câu tiếp theo, lại ngồi đợi 1-2 phút nó chạy tiếp rồi mới next đc. Khốn nạn hơn nữa, mình làm đc kha khá rồi, bắt đầu quay lại check thì... @@ cứ câu mình chọn A nó lại nhảy sang B C D hay C thì lại nhảy sang A D E :-ss hoảng quá, bắt đầu ngồi tích lại từ đầu nhưng cái hiện tượng đơ đơ bên trên nó lại tái diễn :(( Mình hỏi các anh chị giám thị thì các ac bảo ko sao, do lỗi trình duyệt e cứ đợi chút rồi làm tiếp, hậu quả là xong ca 1, gọi tên ca 2 vào bắt đầu làm rồi mà mình vẫn còn hơn 16 phút (trong khi bài thi là 50p) @@ một anh giám thị béo vào ngồi cạnh mình xem mình làm bài, để coi là do lỗi của máy hay do mình :( nhưng vẫn thế, chả cải thiện được j cả.

Hầy, cuối cùng các a chị đề xuất cho ý kiến là... thi lại @@ mình chả biết nói j cứ vâng vâng :-s, rồi đc một anh giám thị khác dẫn xuống phòng tầng 2 làm lại. Đến lúc đăng nhập vào thì may quá, ko phải làm lại mà tiếp tục tính phần giờ còn và làm tiếp. Lần này thì kiếm đc máy ngon, màn LCD click vèo vèo, phù........ Cuối cùng cũng xong! :)

Hôm nay đúng là xui xẻo quá, cơ mà cũng còn ko tệ lắm, hy vọng và hy vọng!!!

Vạn sự khởi đầu nan!!!!!!!!! :)

Sưu tầm FB của bạn Đỗ Anh Ngọc
Các Ubers vào chia sẻ cảm nhận về kỳ thi viết vào MB nào:x

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Lần đầu tiên đi thi:
Cũng k mấy hồ hởi cho lắm, hẹn đồng hồ 4h30 thức ôn bài lại, vì không có thời gian ôn nên chủ yếu ôn đề là chính. Chuông reo mãi 5h mới dậy. Mở lap lên UB xem câu hỏi và đáp án, lòng thấy chẳng tia hi vọng nào. Chờ bồ gọi điện hay nhắn tin chúc may mắn ^^.

6h, lật đật đi ủi cái áo sơ mi với quần. Tắm, cạo râu, vuốt tóc, ăn vận đến 6h20 xong hình thức. Chuẩn bị mang giày thì phát hiện vớ bị rách ngón cái. Sợ người ta kêu cởi giày đo chiều cao thấy vớ rách xấu hổ chết, còn bị đánh giá tác phong nữa. Thế là phải hối hả kím ngay đôi vớ mới. Dắt xe ra đi vẫn chưa thấy bồ gọi điện hay nhắn tin gì.

6h50, đến nơi thi, cũng khá đông người ngồi và không như tưởng tượng ban đầu. Cứ nghĩ MB đòi ngoại hình cao sẽ tập hợp toàn những nam thanh, nữ tú thôi. Cũng mừng vì ít ra mình cũng k xấu lắm :D. Ngồi đợi chờ bồ động viên mà vẫn chưa thấy đâu :(. Đã thế kím con gái nc làm quen cho vơi đi nỗi bùn.

7h bắt đầu lên phòng thi, thang máy chen 1 lần 15 mạng, xem sbd, kiểm tra CMND rồi vào yên vị. Bồ ơi, mày đâu rồi :((

7h30 bắt đầu đăng nhập làm bài thì nghẽn mạng đến tận...................... 9h mới chính thức thi Trong lúc chờ đợi ai cũng tranh thủ check tin tức buổi sáng. Có đứa ngồi kê bên mình, nó vào trang web ji love viet k biết mà hiện ra ảnh lưng trần phụ nữ khá nhiều :)) vậy mà cũng dám để đấy xem.

9h, đăng nhập thi. Mấy câu đầu làm khá mướt, 5 câu trùng với các bộ đề của những bạn thi trước. Nghiệp vụ chỉ 3-5 câu, anh văn 4 câu, 5 câu cuối làm khá chật vật. Có một câu hỏi "VĐL MB cuối năm 2010 là bao nhiêu?". Ức không chịu được, tối qua mình xem VĐL của nó năm 2012, thế mà vào lại hỏi năm 2010 :((, MB không đổi ngân hàng đề từ năm 2011 đến giờ hay sao ấy. Băn khoăn giữa 7.3 và 8.3. Nhớ 7-3 dẫn bồ đi ăn mừng sớm, định chọn 7.3 sau nghĩ chọn 8.3 cho nó hợp lý hơn. Kết quả đáp án là 7.3 . Số em nó đã thế :(.

Gần 10h nộp bài ký tên ra về.
Lần đầu đi thi cũng thích thật,cảm giác như giấc mơ không quá xa vời. Nhen nhóm tí hi vọng vào vòng sau. Tự an ủi bản thân câu "Mình không làm được chưa chắc người khác làm được". Vẫn phải ráng lên thôi.

MB chấm điểm ngoại hình theo 4 mức Tốt, khá, trung bình và xấu. Các bạn đi thi mình thấy nhiều bạn thích áo phông quần jean. Các bạn nam có cơ bắp thật đấy, nhưng người ta cần nhìn bạn trong trang phục công sở chứ không phải nhìn đường cong đâu :). Các anh chị làm trong MB cũng đâu phải có dáng người mẫu diễn viên gì. Đứng đắn và chuyên nghiệp mới là cái cần khi chấm ngoại hình.

thi có bao nhiu câu hỏi bạn? thời gian làm bài là bao lâu?
giờ bạn phải đợi kết quả trúng tuyển thi viết mới vào phỏng vấn ak?
mình biết thông tin tuyển dụng muộn quá nên chẳng kịp nộp hồ sơ.:(
bạn nào còn nhớ câu hỏi thì up lên cho mình xem với
Chúc hangvi_91 thi qua bài viết
TL:
Cảm ơn bạn nhé..tớ cũng chỉ là dân ngoại đạo nhưng thích NH thui
đề thi có 46c nhé, c vào Topic TÔng hơp đề thi MB đợt 1 năm 2013 nhé, các bạn thi về đều post hết lên đấy rùi
Đợi chắc 15.5 mới có KQ thi viết rùi mới có lịch PV bạn Ak
ko bít chỉ tiêu bn nhưng slg đi thi thì vô cùng lớn,
đa số các bạn gửi mail đều dc gọi đi thi viết bcu chuyên ngành nào, trường nào cả Dân lập này
nên cơ hội cho các bạn chưa có KN ngân hàng thì thấp lém
đợi chờ KQ thui :)Hy vọng...
- - - Updated - - -

huhu, không biết khi nào MB tuyển dụng lại ta?
đợi tháng 10 nhé, lúc đó các NH lại tuyển rầm rộ..hj

bạn thi chi nhánh nào vậy? Cơ mà người ta chấm ngoại hình lúc nào vậy? Sao tớ ko thấy nhỉ ???

- - - Updated - - -

Lần đầu tiên đi thi:
Cũng k mấy hồ hởi cho lắm, hẹn đồng hồ 4h30 thức ôn bài lại, vì không có thời gian ôn nên chủ yếu ôn đề là chính. Chuông reo mãi 5h mới dậy. Mở lap lên UB xem câu hỏi và đáp án, lòng thấy chẳng tia hi vọng nào. Chờ bồ gọi điện hay nhắn tin chúc may mắn ^^.

6h, lật đật đi ủi cái áo sơ mi với quần. Tắm, cạo râu, vuốt tóc, ăn vận đến 6h20 xong hình thức. Chuẩn bị mang giày thì phát hiện vớ bị rách ngón cái. Sợ người ta kêu cởi giày đo chiều cao thấy vớ rách xấu hổ chết, còn bị đánh giá tác phong nữa. Thế là phải hối hả kím ngay đôi vớ mới. Dắt xe ra đi vẫn chưa thấy bồ gọi điện hay nhắn tin gì.

6h50, đến nơi thi, cũng khá đông người ngồi và không như tưởng tượng ban đầu. Cứ nghĩ MB đòi ngoại hình cao sẽ tập hợp toàn những nam thanh, nữ tú thôi. Cũng mừng vì ít ra mình cũng k xấu lắm :D. Ngồi đợi chờ bồ động viên mà vẫn chưa thấy đâu :(. Đã thế kím con gái nc làm quen cho vơi đi nỗi bùn.

7h bắt đầu lên phòng thi, thang máy chen 1 lần 15 mạng, xem sbd, kiểm tra CMND rồi vào yên vị. Bồ ơi, mày đâu rồi :((

7h30 bắt đầu đăng nhập làm bài thì nghẽn mạng đến tận...................... 9h mới chính thức thi Trong lúc chờ đợi ai cũng tranh thủ check tin tức buổi sáng. Có đứa ngồi kê bên mình, nó vào trang web ji love viet k biết mà hiện ra ảnh lưng trần phụ nữ khá nhiều :)) vậy mà cũng dám để đấy xem.

9h, đăng nhập thi. Mấy câu đầu làm khá mướt, 5 câu trùng với các bộ đề của những bạn thi trước. Nghiệp vụ chỉ 3-5 câu, anh văn 4 câu, 5 câu cuối làm khá chật vật. Có một câu hỏi "VĐL MB cuối năm 2010 là bao nhiêu?". Ức không chịu được, tối qua mình xem VĐL của nó năm 2012, thế mà vào lại hỏi năm 2010 :((, MB không đổi ngân hàng đề từ năm 2011 đến giờ hay sao ấy. Băn khoăn giữa 7.3 và 8.3. Nhớ 7-3 dẫn bồ đi ăn mừng sớm, định chọn 7.3 sau nghĩ chọn 8.3 cho nó hợp lý hơn. Kết quả đáp án là 7.3 . Số em nó đã thế :(.

Gần 10h nộp bài ký tên ra về.
Lần đầu đi thi cũng thích thật,cảm giác như giấc mơ không quá xa vời. Nhen nhóm tí hi vọng vào vòng sau. Tự an ủi bản thân câu "Mình không làm được chưa chắc người khác làm được". Vẫn phải ráng lên thôi.

MB chấm điểm ngoại hình theo 4 mức Tốt, khá, trung bình và xấu. Các bạn đi thi mình thấy nhiều bạn thích áo phông quần jean. Các bạn nam có cơ bắp thật đấy, nhưng người ta cần nhìn bạn trong trang phục công sở chứ không phải nhìn đường cong đâu :). Các anh chị làm trong MB cũng đâu phải có dáng người mẫu diễn viên gì. Đứng đắn và chuyên nghiệp mới là cái cần khi chấm ngoại hình.
Sao tớ không biết có cái khoản chấm ngoại hình nhỉ? Hôm đi thi mình mặc áo phông với quần skinny @@

bạn thi chi nhánh nào vậy? Cơ mà người ta chấm ngoại hình lúc nào vậy? Sao tớ ko thấy nhỉ ???

- - - Updated - - -

Sao tớ không biết có cái khoản chấm ngoại hình nhỉ? Hôm đi thi mình mặc áo phông với quần skinny @@
theo t thấy thì lúc NV MB đến từng bàn kiểm tra bẳng điểm, bằng tn thì ng ta chấm ngoại hình luôn, t thấy chị ấy cầm một t giấy có nhiều ô lém, chắc để tích ngoại hình vào đấy :)

theo t thấy thì lúc NV MB đến từng bàn kiểm tra bẳng điểm, bằng tn thì ng ta chấm ngoại hình luôn, t thấy chị ấy cầm một t giấy có nhiều ô lém, chắc để tích ngoại hình vào đấy :)
Ôi, thảm nào tớ thấy anh coi thi đứng rõ lâu tưởng kiểm tra bảng điểm . Quả này là lại tạch ùi.kuku . Mấy hết hi vọng dần theo từng ngày thế này @@

Ôi, thảm nào tớ thấy anh coi thi đứng rõ lâu tưởng kiểm tra bảng điểm . Quả này là lại tạch ùi.kuku . Mấy hết hi vọng dần theo từng ngày thế này @@

Khả năng là như thế, nhưng kết quả vòng thi này sẽ có 2 tiêu chí, điểm bài test+ngoại hình:D, chiều cao chắc pv sẽ đo

Haizz, tớ thi chi nhánh Nghệ An, cũng thi được mấy hôm rồi nhưng bữa giờ về lúc đầu thì buồn, sau nữa lại tâm lý chơi cho đã nên giờ mới vào UB :))

Hôm tớ thi là 24/4.
Thi ca 9h45.
Vì bình thường tớ toàn cú đêm, tối đấy cố gắng lên giường đi ngủ sớm mà cứ lăn qua lăn lại chẳng ngủ được, nằm tận 4h sáng mới chợp mắt được tí thì 7h thằng bạn sợ mình ngủ quên đi thi nên gọi điện kêu dậy :)).
Vì cũng nghe chuyện MB chấm ngoại hình nên sáng đấy sơ mi đóng thùng, guốc cao 5 phân, mặt make up nhẹ chút rồi mới dám phi xe đến chỗ thi.
Phòng thi 5 người làm giám thị :))). Có 1 bác già hơn 50 rồi ấy, nhìn đạo mạo lắm. Còn lại 4 người thì toàn trẻ + phong độ lắm. Mà việc của mấy anh chị hầu như là chạy đi chạy lại xem có máy nào bị treo hay ko :))
Nhìn qua thì thấy khá nhiều bạn bỏ thi, có chừng nửa phòng thi đến thôi. Mình là sinh viên năm cuối, chưa có bằng, chỉ xin được mỗi cái bảng điểm thôi, có nhiều bạn học KTQD ra trường sớm trc hạn đã có chứng nhận tốt nghiệp, nhìn mà gato :))
Mình thì dân chuyên Kế toán, muốn lái sang NH vì nhìn mãi mấy cái nợ nợ có có cũng chán, trc hôm thi mấy ngày có đọc cuốn QTNHTM của Peter Rose mà sách dày cộp, học ko nổi :)). Kiến thức về ngân hàng thì học từ năm 3, chả nhớ mấy. Đã vậy còn đen đủi bốc phải cái đề toàn nghiệp vụ, có những câu hỏi mà đến cả khái niệm mình cũng chưa nghe bao giờ luôn ấy chứ :)). Tập xác định luôn là ko có duyên với MB rồi.
Thế nhưng mình được cái là cứ từ từ, làm đc hay ko cũng tuyệt đối ko ra sớm. Để ý thì thấy mấy bạn ra sớm toàn bị bác giám thị già già kia cau mày nhìn thôi :))
Làm được chừng 2/3 thời gian thì bắt đầu thấy chán, có anh giám thị đẹp trai thi thoảng xuống đứng cạnh nói chuyện cùng, ra về anh còn bảo: "em học kế toán giờ đi thi ngân hàng chắc cũng vất vả nhỉ" .Chẳng biết nói gì chỉ cười hihi với anh thôi :D

Trưa phóng xe về trời nắng chang chang chỉ muốn lăn đùng ra ngất phát thôi :))
Đã vậy tối về còn bị đứa bạn bơm đểu rằng kì thi này là thi nội bộ, có suất cả rồi, tự dưng chán hẳn dù chẳng biết nó nói thật hay ko :))

Nhưng qua mấy hôm rồi thì nghĩ, thôi kệ, mình cũng thỏa ước mơ được đi thi MB, cũng đã cố gắng, được hay ko là do duyên trời, chỉ là giờ chưa có duyên thôi :))

Chờ đợt tháng 10 xem có tuyển nữa ko lại apply tiếp :D

Sẽ chẳng có ai như tớ, khi bạn bè đang viết nhật ký phóng vấn MB thì tớ lại mò vô đây viết nhật ký thi viết MB. Uh, thì cũng đúng, tại cơ hội để viết nhật ký phóng vẫn MB của tớ là không có rồi :(
Như bao người khác, tớ thích MB, từng hô phấn đấu vô MB (tớ rất hay phong trào)...
Tớ theo dõi, tớ nộp hồ sơ, tớ đi thi... Hôm nay ngồi nhớ lại cảm giác đi thi của tớ. Ý định viết từ hôm nọ, cũng theo dõi cái thớt này từ khi nó mới có nhưng vì một số lý do, sự trì hoãn tớ chưa kịp kể :D
Và giờ, đang lúc cái tâm trạng đang rối bời, đang cái lúc chính tớ mất phương hướng nữa, tớ ngồi viết. Có một điều tớ rất hay viết khi tớ đang có suy nghĩ vớ vấn, viết thơ có, blog có, nhật ký có, rất vở vẩn!
Vì xác định thi viết MB, vì muốn gắn bó với quê hương, tớ ko còn mặn mà với công việc cũ, rồi điều gì đến cũng sẽ đến. Vì về quê đi thi MB tớ bị đuổi việc :((
23.04: Hôm đấy tớ vẫn đi làm bình thường, vẫn cười nói hớn hở với bạn bè, thỉnh thoảng liếc vé xe trong cặp ;) cảm giác thật khó tả. Chiều về, khi hạn cung cấp sổ sách cho khách hàng đến, mọi người đều tất bật (đêm đó hình hư đến ơn 10 h tối mới đc về mà chưa xong việc...) tớ xin về sớm...
10h tối, t ra bến xe với đủ thứ cảm giác. T đang nghĩ tớ là thiên tài, tối nay về, mai thi rồi tối mai lại ra mốt đi làm việc...
11h tối xe chạy, tớ lên đường về quê, về theo đổi giấc mơ của tớ. Đã nhắc mình cố gắng ngủ mai lấy sức đi thi nhưng nằm trên xe thao thức mãi ko ngủ được là điều không tránh khỏi,...

24.04 6h sáng xe về đến bến. Một đứa ngại đủ thứ như tớ, không muốn làm phiền ai. Nhà tớ cách chỗ thi tận 80km lân, bảo về quê nhưng về 1 chỗ rất xa nhà. Không vào nhà ai để gọi là vệ sinh cá nhân đàng hoàng tý (mặc dù gần đây có người quen). Tớ tận dụng luông WC của nhà xe. Thay đồ, đánh răng và trang điểm 1 chút. May mà nhà xe tương đối sạch sẽ. Nhưng vướng phải tình huống khó xử, t quên lược :(( dở khóc dỡ cười, chả lẽ tự uốn xoăn ^^ rồi bắt chuyện với cô tạp vụ, rồi chạy qua bác bảo vệ mượn lược...Tự nhiên nghĩ mình thật biết cách xử lý tình huống!
Xong xuôi, đến địa điểm thi khá sớm. Lượn lờ 1 lúc rồi lủi thủi vào căng tin trường, ko muốn ăn gì nên gọi chai nước khoáng (kiếm chỗ để ngồi ý). Ở đây cũng bao nhiêu ý tưởng...mơ về cái nghề giảng viên tớ hằng mơ! khi nhìn thầy cô, sinh viên ra vào tấp nập...
Rồi h thi cũng đến, uh. nhớ mỗi tớ xin nháp, anh giám thị cho luôn 1 cạnh giấy bạn nào để ở góc :) ý tưởng xin nháp xuất phát đầu tiên từ tớ. Rồi sau đó cả phòng mới đc phát A4 đàng hoàng
Làm bài, tự tin với cơ số câu...nói chung là tớ đã hi vọng!
(Nhưng mà tớ trật rồi...)
Rồi lại ngồi ô tô hai tiếng về nhà, dự định tối ra HN ngay...
15h nhận đc điện thoại từ công ty, em ko phải đến công ty nữa...bla bla...
Giờ tớ nhớ nhiều thứ lắm: nhớ lúc tớ chọn làm khóa luận về MB
Nhớ lúc ngồi trên khán đài của SVĐ Hàng Đẫy và nhìn ngắm MB Cát Linh...tớ đã từng mơ! Hự...o:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Sẽ chẳng có ai như tớ, khi bạn bè đang viết nhật ký phóng vấn MB thì tớ lại mò vô đây viết nhật ký thi viết MB. Uh, thì cũng đúng, tại cơ hội để viết nhật ký phóng vẫn MB của tớ là không có rồi :(
Như bao người khác, tớ thích MB, từng hô phấn đấu vô MB (tớ rất hay phong trào)...
Tớ theo dõi, tớ nộp hồ sơ, tớ đi thi... Hôm nay ngồi nhớ lại cảm giác đi thi của tớ. Ý định viết từ hôm nọ, cũng theo dõi cái thớt này từ khi nó mới có nhưng vì một số lý do, sự trì hoãn tớ chưa kịp kể :D
Và giờ, đang lúc cái tâm trạng đang rối bời, đang cái lúc chính tớ mất phương hướng nữa, tớ ngồi viết. Có một điều tớ rất hay viết khi tớ đang có suy nghĩ vớ vấn, viết thơ có, blog có, nhật ký có, rất vở vẩn!
Vì xác định thi viết MB, vì muốn gắn bó với quê hương, tớ ko còn mặn mà với công việc cũ, rồi điều gì đến cũng sẽ đến. Vì về quê đi thi MB tớ bị đuổi việc :((
23.04: Hôm đấy tớ vẫn đi làm bình thường, vẫn cười nói hớn hở với bạn bè, thỉnh thoảng liếc vé xe trong cặp ;) cảm giác thật khó tả. Chiều về, khi hạn cung cấp sổ sách cho khách hàng đến, mọi người đều tất bật (đêm đó hình hư đến ơn 10 h tối mới đc về mà chưa xong việc...) tớ xin về sớm...
10h tối, t ra bến xe với đủ thứ cảm giác. T đang nghĩ tớ là thiên tài, tối nay về, mai thi rồi tối mai lại ra mốt đi làm việc...
11h tối xe chạy, tớ lên đường về quê, về theo đổi giấc mơ của tớ. Đã nhắc mình cố gắng ngủ mai lấy sức đi thi nhưng nằm trên xe thao thức mãi ko ngủ được là điều không tránh khỏi,...

24.04 6h sáng xe về đến bến. Một đứa ngại đủ thứ như tớ, không muốn làm phiền ai. Nhà tớ cách chỗ thi tận 80km lân, bảo về quê nhưng về 1 chỗ rất xa nhà. Không vào nhà ai để gọi là vệ sinh cá nhân đàng hoàng tý (mặc dù gần đây có người quen). Tớ tận dụng luông WC của nhà xe. Thay đồ, đánh răng và trang điểm 1 chút. May mà nhà xe tương đối sạch sẽ. Nhưng vướng phải tình huống khó xử, t quên lược :(( dở khóc dỡ cười, chả lẽ tự uốn xoăn ^^ rồi bắt chuyện với cô tạp vụ, rồi chạy qua bác bảo vệ mượn lược...Tự nhiên nghĩ mình thật biết cách xử lý tình huống!
Xong xuôi, đến địa điểm thi khá sớm. Lượn lờ 1 lúc rồi lủi thủi vào căng tin trường, ko muốn ăn gì nên gọi chai nước khoáng (kiếm chỗ để ngồi ý). Ở đây cũng bao nhiêu ý tưởng...mơ về cái nghề giảng viên tớ hằng mơ! khi nhìn thầy cô, sinh viên ra vào tấp nập...
Rồi h thi cũng đến, uh. nhớ mỗi tớ xin nháp, anh giám thị cho luôn 1 cạnh giấy bạn nào để ở góc :) ý tưởng xin nháp xuất phát đầu tiên từ tớ. Rồi sau đó cả phòng mới đc phát A4 đàng hoàng
Nhớ lúc ngồi trên khán đài của SVĐ Hàng Đẫy và nhìn ngắm MB Cát Linh...tớ đã từng mơ! Hự...o:)

khổ thân bạn, hãy cố gắng lên nhiều nhá, mà công ty cho bạn nghĩ việc thật là...

Cố lên bạn, còn mơ ước là còn tất cả.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,547
Thành viên mới nhất
codesevenmerch
Back
Bên trên