Nhật ký thi viết MB (ST)

Hầy, thế là cũng thi xong bài thi viết. Hôm đọc danh sách thi thấy kêu từ 7h30-8h30 nên chắc mẩm sẽ nhanh lắm, ai dè ko như mình tưởng tượng @@

- Trằn trọc cả đêm hôm qua ko ngủ đc chút nào, sáng nay 4 rưỡi lục tục dậy chuẩn bị, cơ mà phòng bị mất nước từ đêm qua vẫn chưa có, đen quá :(

- Ngồi đọc lại mấy câu IQ cho tăng trí thông minh, nhưng chẳng ăn thua, loanh quanh cũng chẳng ăn sáng.

- 7h đi bộ lên tòa nhà thực hành, dân tình đã tập trung khá đông ở khu dán danh sách thi. Soi mãi mới thấy tên mình trên ds, chắc mẩm đã đúng phòng thi ca thi, nên mình đi luôn lên phòng T303 đứng đợi. lơ ngơ thế nào gặp ngay a
ABC cũng thi cùng phòng, thế là có người chém gió cùng cho đỡ căng thẳng :))

- Lịch thi ghi thí sinh có mặt trước 15', vậy mà 8h kém 20 mới bắt đầu gọi thí sinh =,= kiểm tra cmt, bảng điểm, yên vị tại chỗ ngồi.

- Đen đủi bắt đầu từ đây, đăng nhập ID và pw đâu đấy, bắt đầu tính giờ. Khốn nỗi cái máy của mình màn hình nó cứ nhòe nhòe nhìn đau hết cả mắt, đã vậy. cứ tích vào đáp án của mỗi câu hỏi thì cái đồng hồ tính giờ nó lại dừng lại, ko cho next sang câu tiếp theo, lại ngồi đợi 1-2 phút nó chạy tiếp rồi mới next đc. Khốn nạn hơn nữa, mình làm đc kha khá rồi, bắt đầu quay lại check thì... @@ cứ câu mình chọn A nó lại nhảy sang B C D hay C thì lại nhảy sang A D E :-ss hoảng quá, bắt đầu ngồi tích lại từ đầu nhưng cái hiện tượng đơ đơ bên trên nó lại tái diễn :(( Mình hỏi các anh chị giám thị thì các ac bảo ko sao, do lỗi trình duyệt e cứ đợi chút rồi làm tiếp, hậu quả là xong ca 1, gọi tên ca 2 vào bắt đầu làm rồi mà mình vẫn còn hơn 16 phút (trong khi bài thi là 50p) @@ một anh giám thị béo vào ngồi cạnh mình xem mình làm bài, để coi là do lỗi của máy hay do mình :( nhưng vẫn thế, chả cải thiện được j cả.

Hầy, cuối cùng các a chị đề xuất cho ý kiến là... thi lại @@ mình chả biết nói j cứ vâng vâng :-s, rồi đc một anh giám thị khác dẫn xuống phòng tầng 2 làm lại. Đến lúc đăng nhập vào thì may quá, ko phải làm lại mà tiếp tục tính phần giờ còn và làm tiếp. Lần này thì kiếm đc máy ngon, màn LCD click vèo vèo, phù........ Cuối cùng cũng xong! :)

Hôm nay đúng là xui xẻo quá, cơ mà cũng còn ko tệ lắm, hy vọng và hy vọng!!!

Vạn sự khởi đầu nan!!!!!!!!! :)

Sưu tầm FB của bạn Đỗ Anh Ngọc
Các Ubers vào chia sẻ cảm nhận về kỳ thi viết vào MB nào:x

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hay quá . sao mà xedap1010 lại nói vỡ mộng ạ ??
Kể em nghe với ạ ?
Thanks a/c

b ơi, đừng buồn, vẫn chưa có kết quả mà, hjx, t cũng k trúng đề đã post j cả :(, buồn ơi là buồn, đã thế lại còn bị đo lại chiều cao nữa chứ :(, t gần đủ chiều cao thôi, hix.k hi vọng j cả :((.
Sangs nay mình thi ca 8h45 nhưng 2 chị gọi vào cũng ko đúng giờ, mình cũng không để ý vụ chấm điểm ngoại hình, làm bài thì cứ chăm chăm màn hình chứ chả để ý xung quanh nữa. Phòng mình các ac ko đo chiều cao, nhưng những bạn sinh viên năm 4 như mình bị các chị yêu cầu trong ngày phải có giấy chứng nhận sv năm cuối thì mới chấp nhận kết quả thi đó, phát hoảng :((
bạn ơi bạn có nhớ đề thi như tn ko? chia sẻ với mọi ng 1 chút đi bạn!

^^! vì hệ thống đang lỗi nên giám thị thông báo các thí sinh nên dành time lúc này ngồi online chém gió fb or đọc tin tức máy bay mã lại đã tìm thấy chưa
P/s: update nhật ký tại T303 Trung tâm tin học Học Viện Ngân Hàng...

Đề thi đã chia sẻ đầy đủ trên UB rồi mà em, có dẫn link trong các topic thông báo đó:)
vâng, nhưng đây là đề các năm trước mà anh, e muốn hỏi xem để năm nay thế nào. hay a làm 1 topic tổng hợp đề năm nay của những bạn đã đi thi về rồi đi ạ. vs lại a cho e hỏi a có đề của vị trí hỗ trợ nghiệp vụ ko ạ. e thấy trong topic tổng hợp ko có

vâng, nhưng đây là đề các năm trước mà anh, e muốn hỏi xem để năm nay thế nào. hay a làm 1 topic tổng hợp đề năm nay của những bạn đã đi thi về rồi đi ạ. vs lại a cho e hỏi a có đề của vị trí hỗ trợ nghiệp vụ ko ạ. e thấy trong topic tổng hợp ko có
Hi em, có topic đó từ sáng rồi đấy em:D: [HOT] Topic tổng hợp đề thi MB đợt I/2014 (cập nhật liên tục)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên