Nhật ký ngày...tháng...năm...

ngan111

Thành viên
một ngày không như mong muốn...mọi việc chẳng có j tốt lành... làm sao để có thể nc với mọi ng...làm sao để thuận lợi xin được số liệu cho chuyên đề tốt nghiệp... nhàm chán và mệt mỏi

Vẫn là bạn VietinBank đây mà. Me too. Tính cả trước Tết mình đi được 3 buổi rồi mà vẫn thấy lạ lắm, khó thân thiết, cơ bản là mình nhát quá nữa :) Làm sao để mỗi ngày thực tập là một ngày vui nhỉ? Đọc hết chỉ giáo của các cao nhân rồi mà vẫn chưa áp dụng nổi @@

Uhm,hihi, mình cũng zậy, thấy mọi người đang bận làm việc k dám hỏi j sợ ảnh hưởng, đó là do thực tập ở trụ sở nên mới zaayjak bạn. mấy đứa bạn mình thực tập ở PGD jui lắm. mà bạn thực tập Vietin ở đâu zậy?

Uhm,hihi, mình cũng zậy, thấy mọi người đang bận làm việc k dám hỏi j sợ ảnh hưởng, đó là do thực tập ở trụ sở nên mới zaayjak bạn. mấy đứa bạn mình thực tập ở PGD jui lắm. mà bạn thực tập Vietin ở đâu zậy?

Cái mùa này coi bộ khổ cho tụi em nhỉ?

Em cứ chế số liệu, căn theo các khóa trước, rồi xin ý kiến nơi thực tập, số liệu ảo đó được không? Coi ở đó có ai chỉ giúp cái số liệu đó không?

Còn không em gửi mail qua cho anh, anh coi tiếp cho, cái nào anh biết, anh chỉ (mà đợt này sao đông quá, hix hix )

Trước mắt là nên kết bạn với những bạn nhân viên mới thực tập chung với mình trước, để không cảm thấy lạ lẫm, áp lực mỗi ngày đến ngân hàng. Bên cạnh đó đừng thấy các anh chị bận rộn rồi ngồi im không dám làm phiền, mà đây chính là cơ hội tốt cho tụi em. Hãy xông xáo đề nghị được giúp đỡ các anh chị bằng những công việc nhỏ nhặt nhất như photo, sắp xếp hồ sơ, chứng từ, hay những công việc đơn giản khác để thể hiện rằng e là người năng động, siêng năng. Từ đó tạo thiện cảm với mọi người và chờ thời điểm thích hợp " lân la" hỏi về nghiệp vụ, chắc là các a/c sẽ sẵng lòng như cách e sẵn lòng giúp đỡ họ thôi. Còn về số liệu, đến 99% là không ngân hàng nào cung cấp số liệu thực cho e. Vậy nên hãy nghiên cứu và vẽ ra số liệu theo hiểu biết của mình, và hỏi các anh chị số liệu như vậy có HỢP LÝ hay không

ở đâu cũng thế mà bạn, trừ phi bạn là con cháu của sếp.
Thỉnh thoảng bạn nên mua đồ ăn như hoa quả chẳng hạn mang lên mời mọi người.mình nghĩ sẽ tạo được thiện cảm của bạn với các anh chị nhân viên;)

hihi,thật ngen a, a cho em mail đi e nhờ liền,hihi

- - - Updated - - -

hihi,e cảm ơn ạ, e đã thử theo cách này và có hiệu quả lắm ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất