Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

m cũng là dân tc. mình tin những bạn bằng giỏi của tc đều là những người suất sắc. hai bạn sẽ sớm đạt được thành công thui. chúc cả hai bạn may mắn

Tớ cũng học tài chính nè, đúng chuyên ngành ngân hàng bằng giỏi, toeic 810, rải hồ sơ 15 chỗ, chính thức trượt 4 chỗ rồi, 11 chỗ còn lại chưa thấy tăm hơi. Ngày trước ở nhà cực ghét cầm theo điện thoại vậy mà lúc này cứ phải kè kè từ lúc ngủ dậy đến cả khi đi tắm, đi vệ sinh. Hi hi. Nghe thấy chuông điện thoại thì từ háo hức, hồi hộp đến thất vọng vì hóa ra là đứa bạn gọi bằng máy bàn. Hì lúc học thì cứ nghĩ cố thật cố để được bằng giỏi, tiếng anh giỏi sau ra xin việc cho dễ mà ra xin việc rồi mới thấy mình cần nhiều thứ hơn là bằng cấp.
uh, mình cũng học tài chính giống bạn này. cũng đã rải hồ sơ nhiều chỗ rồi mà chưa được gọi. bh gửi hồ sơ cũng thấy thiếu tự tin nữa, vì chưa có kinh nghiệm làm ở ngân hàng hay công ty nào cả, cũng k có ng quen ở ngân hàng nữa (mà mục này thì hầu như CV của ngân hàng nào cũng thấy có). thấy khó khăn quá, chỉ biết động viên mình cố lên thôi!

Tớ cũng học tài chính nè, đúng chuyên ngành ngân hàng bằng giỏi, toeic 810, rải hồ sơ 15 chỗ, chính thức trượt 4 chỗ rồi, 11 chỗ còn lại chưa thấy tăm hơi. Ngày trước ở nhà cực ghét cầm theo điện thoại vậy mà lúc này cứ phải kè kè từ lúc ngủ dậy đến cả khi đi tắm, đi vệ sinh. Hi hi. Nghe thấy chuông điện thoại thì từ háo hức, hồi hộp đến thất vọng vì hóa ra là đứa bạn gọi bằng máy bàn. Hì lúc học thì cứ nghĩ cố thật cố để được bằng giỏi, tiếng anh giỏi sau ra xin việc cho dễ mà ra xin việc rồi mới thấy mình cần nhiều thứ hơn là bằng cấp.
hjx .mình cũng nghĩ vậy .Chúc bạn mau chóng tìm dc công việc như ý !

hjx mình cũng thế đây rải hồ sơ cả cứng lẫn mền tại gần 10 chỗ rồi...được 1 chỗ gọi đi pvấn sơ tuyển...trong khj đó lại có 3 NH view hồ sơ của mình và tự gọi đi pv...hjx...nhưng cả 4 chỗ đều vào 1 ngày...khóc luôn....

HN, ngày ....tháng ...năm....

Một ngày ko vui..nhưng mìh cảm thấy thoải mái
Ko fai ngày mong đợi...nhưng cũng ko làm mih fien muộn..:->

Hum nay mình chính thức nộp đơn xin nghỉ việc,,và đã Ok. Tự dưng mún nhanh hết tháng để nghỉ. Kết thúc công việc chính thức đầu đời...( có thể xem là vậy )
haizzzcũng chính thức đi làm gần đc nửa năm.( ôi ..ngoảnh lại thấy thời gian chạy ji mà nhanh wa :-o )
....Và mih cũng đã rải đc vài ba bộ hồ sơ vào NH nhưng cho đến jo vẫn ko tăm hơi ah..hơi bùn :(
......Nhưng mih sẽ ko bi quan..hi vọng cơ hội sẽ mỉm cười sớm cho mìh cho các tất cả các bạn vừa mới Tốt nghiệp như mih ^^ :x

Hành trình tìm việc nào :)

Hành trình tìm việc

Vừa mới ra trường cứ đang định nộp hồ sơ vào thì lại nhìn thấy 2 chứ "kinh nghiệm",nhìn thấy đã nản rùi chẳng muốn đọc xem các quyền lợi được hưởng. Các nhà tuyển dụng phải tuyển sv mới tốt nghiệp thì mới có kinh nghiệm được chứ, vẫn là một vòng luẩn quẩn. :|
Nộp hồ sơ,chờ đợi từng ngày xem có số máy bàn mã vùng " 04" nào gọi không, mà vẫn cứ chẳng thấy tăm hơi đâu.
.....hihi, lại cười 1 cái sốc lại tinh thần để tiếp tục vào hành trình tìm việc...:)):)):)) GOOD LUCK

ai cũng có tâm trạng giống nhau nhỉ??? cứ nhìn thấy điện thoại có mã 04 là sướng rên lên...buổi chiều đang cơn ngủ say sưa thì thấy có điện thoại reo, mở mắt ra thấy mã 04...tỉnh cả ngủ, lấy tinh thần để bắt máy...........xì xào 1 thôi 1 hồi.....hóa ra là nhân viên bán mỹ phẩm..hức:((

@ptbd_hvtc: uh, tớ cũng học Tài chính. hjc hjc. Thanks cậu nhiều ^^
@onlyyou: cậu có năng lực như vậy, cậu sẽ xin được việc như ý thui. Toeic của mình được có 610 thui. Cậu khá tiếng Anh vậy, có thể đi làm ở các công ty nước ngoài mà. Chúc cậu luôn may mắn nhé :))
cho t góp mặt với, t cũng aof nè, t học tài chính doanh nghiệp, toeic 635 bằng khá, hhehhêh. thấy hành trình xin việc cũng mệt,... t làm hồ sơ đến gần chục nơi (từ khi còn chưa tốt nghiệp). Mới phỏng vấn 3 bank
Vp bank thi giao dịch viên, qua bài test trượt vì phỏng vấn nói ngọng
MSbank thi chuyen viên quan hệ khách hàng pv đến vòng 2 thì toạch....(mình cũng ko ý định làm ở vị trí đó)
Seabank ở vị trí hỗ trợ tín dụng, qua pv sơ tuyển rùi, đang đợi pv lần 2. Mấy hôm trước t chăm lắm, ngày nào cũng đọc các luật về tín dụng, còn gọi điện cho những ng quen của mình tìm hiểu thực tế chứ, té ra mới biết bank này có một số phần tiêu cực, lấy kih nghiệm thì dc chứ gắn bó thì ko ổn. Tự nhiên thấy nản nản ko muốn đọc nữa, Lên đây gặp các bạn xác định đc mục tiêu cho mình, học hỏi lấy kinh nghiệm...hiiii. cố lên nhung ơi... cơ hội đang ở trước mắt...hhehehhe. Chúc dân tài chính nhà mình sớm trở thành banker tương lai hiiiii...

Hôm bữa đi rải hồ sơ ở mấy cái Ngân hàng, đến hôm qua mới thấy cái ACB nó gọi, mình nộp vào Kiểm soát nội bộ nó lại chuyển qua Giao dịch viên...Thấy buồn nhưng không sao, đồng ý đi...Chiều nay nó lại gọi, bảo thấy Giao dịch viên không hợp, lại chuyển qua Nhân viên Dịch vụ khách hàng...Chẳng biết sao nữa, cứ lên đó test rồi biết, ít ra là để lấy kinh nghiệm...Con đường phía trước còn dài quá...
Updating...

Hôm nay thật là bùn, bùn vì vẫn chưa nhận được cú điện thoại mà mình mong chờ nhất trong tất cả các vị trí đã rải hồ sơ. Vào đến vòng 3 rồi, 3 người lấy 2, cơ hội nhiều thế cơ mà, chả nhẽ mình lại không được. Mình có kém quá hay giỏi quá so với vị trí đấy không? không biết thế nào là phù hợp nữa. Đợi điện thoại suốt từ 6h sáng cho đến khi kim đồng hồ điểm đúng 6h chiều, tự nhiên muốn khóc...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,803
Thành viên mới nhất
tydotamtamli
Back
Bên trên