Nhân viên ngân hàng, ngày càng xuống giá

Trong NH có rất nhiều vị trí, những vị trí tốt thì kinh tế biến động nó cũng ít chịu ảnh hưởng hơn. Cố gắng vào được những key đó :D Còn dù thế nào đi chăng nữa, ngân hàng vẫn luôn là huyết mạch của cả nền kinh tế, nơi có thể cảm nhận được "cả nền kinh tế đang chạy qua trong tay mình" :D nên dù có xuống giá thì nó vẫn là một ngành đáng để theo đuổi ước mơ :)

Hôm trc đọc bài báo, là năm sau cấm các trg đại học mở thêm khoa tài chính- ngân hàng. Cũng đúng thôi, h trg nào cũng đua nhau mở, cứ tính bq mỗi trg có khoảng 500 sv khoa NH, nhân số lượng mấy chục lên thì mỗi năm lg sv ra trg ngành NH sẽ là bao nhiêu?? trong khi ngành NH đang cắt giảm nsu.
Ngành NH vẫn là huyết mạch của nền kinh tế. Huyết mạch đó bị ách tắc ở đâu, bị hư ở đâu thì nền kte suy thoái đến đó

Các bạn đang học kế toán, ngân hàng, các bạn sắp ra trường sẽ đi về đâu nhỉ...?ôi cái nền giáo dục! Học ngân hàng xong đi làm cái khác khó lắm!

Có câu : Vạn sự trên đời cái gì cũng vậy hễ có thịnh ắt phải có suy. Như mặt trăng có lúc tròn, lúc khuyết. Việc gì mà buồn lo nhỉ? Thế nào rồi cũng có lúc ngành nghề chúng ta quay trở lại thời hưng thịnh!
Chúc cả nhà luôn lạc quan yêu đời nhen!

đối với bản thân mình mà nói có một công việc ổn định, thu nhập hàng tháng đều, ko llo bị nợ lương như nhiều doanh nghiệp đã là may mắn rồi, mình thấy làm trong ngân hàng vẫn ổn định đấy chứ, ai mà chả thích lương cao với thưởng nhiều, nền kinh tế đi xuống, cách doanh nghiệp ko làm ăn được thì ngân hàng cũng giảm lợi nhuận là đúng, thưởng ít cũng phải thôi, giờ cứ chịu khó hi vọng, đợi nền kinh tế khá hơn thì ngân hàng lại hót thôi mà, hê hê

đối với bản thân mình mà nói có một công việc ổn định, thu nhập hàng tháng đều, ko llo bị nợ lương như nhiều doanh nghiệp đã là may mắn rồi, mình thấy làm trong ngân hàng vẫn ổn định đấy chứ, ai mà chả thích lương cao với thưởng nhiều, nền kinh tế đi xuống, cách doanh nghiệp ko làm ăn được thì ngân hàng cũng giảm lợi nhuận là đúng, thưởng ít cũng phải thôi, giờ cứ chịu khó hi vọng, đợi nền kinh tế khá hơn thì ngân hàng lại hót thôi mà, hê hê
Ôi mình ưng cái comment của b này thía cơ chứ. Đúng ý mình luôn. Giờ ở đâu cũng khó khăn cả, mình cũng phải xem công sức mình bỏ ra đã xứng với lương mình nhận được hay chưa? Đừng đòi hỏi cao quá, đợi đến khi kinh tế khá lên rồi thì tất cả lại vui thôi. :D

Thời ngân hàng làm cha thiên hạ đã qua rồi bạn ạ, giờ là thời ngân hàng "làm dâu trăm họ", nhưng biết đâu thời thế thay đổi, vòng xoay lịch sử luân hồi lặp lại.

các bác đừng hy vọng quá về cái thời thế thay đổi rùi thất thất vọng, biết đâu tầm 20,30 năm nữa mới hot lại thì lúc đó chắc anh em chúng ta về vườn hết rồi.

Nhưng nói j thì nói, ngành ngân hàng vẫn là huyết mạch của nền kinh tế, khi kinh tế thịnh thì mạch máu lại căng tràn thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên