Nhân viên mới - Cần làm gì đề vượt qua áp lực công việc trong thời kỳ khủng hoảng?

cảm ơn anh Hưng , bài nào anh viết em cũng thấy hay
em xin phép rút bài của anh thành 1 phẩm chất mà nghề nào cũng yêu cầu, đây là phẩm chất mà mình được đọc rất nhiều trong tác phẩm Think and grow rich của Napoleon Hill (bạn nào chưa có thì bảo mình, mình post lên cho, rất hay)
đó là kiên định
làm việc gì cũng yêu cầu mình phải có tinh thần làm việc hết mình, luôn cố gắng, tự tin là sẽ thành công

Bài viết rất hay, mình nghĩ khi mới bắt đầu thì sẽ gặp nhiều khó khăn, quan trọng là tâm lý và suy nghĩ, nếu chuyên tâm giải quyết vấn đề thì cũng sẽ qua thôi

Đọc xong thấy phấn chấn hơn nhìu. hehe mình cũng đang gia nhập banker!

^^
Ngoài những cái những gì anh Admin đã nói thì Quan trọng hơn nữa là nhân viên mới cần phải biết công việc mình làm gì ??

Vì thực tế cho thấy rằng, nếu bạn không biết công việc mình phải làm những gì, bao gồm những bước nào, quy trình ntn, bổn phận của mình tới đâu thì nghiễm nhiên, bạn làm cả những phần việc của người khác ---> tốn sức và thời gian.

Như vài chuyện tớ biết, chẳng hạn khi làm ở QHKH nhưng có một số công việc là của bên phòng Hỗ trợ tín dụng làm( đặc biệt là các khoản giấy tờ thủ tục), nhưng nếu là nhân viên mới, không nắm rõ quy trình và nhiệm vụ của mình, thì hay làm " thừa"..và sẽ thấy công việc" sao mà mệt thế, sao lắm thứ thế và cái gì cũng rơi vào tay mình " do phải chạy đôn chạy đáo đi lo những phần việc không phải của mình ( mặc dù nhỏ thôi nhưng mà bao nhiều việc nhỏ như thế, mệt và đau đầu lắm )

Ngoài lương, các ngày nghỉ lễ (như Giỗ tổ 10.3; 30.4; 2.9; 1.6; 8.3; 20.10...) không ít thì nhiều, đều có những phần thưởng nhất định. Ngân hàng "giàu" thì có thể là 1 đến 2 tháng lương; trung bình thì 1,2 trđ; bèo nhèo thì 200k-500k hoặc một vài món quà nho nhỏ gọi là.

Cái này thì không đúng với thực tế ở ngân hàng mình :D

ĐỒNG Ý!
Mọi cái đều xứng đáng với những gì mình bỏ ra.
Để được hưởng lương cao, bổng lộc nhiều, tất nhiên cần bỏ công sức ra để làm việc.
Tận dụng mọi lợi thế của mình để làm thật tốt công việc.
Nhiều người bên ngoài nhìn vào cứ nghĩ làm Ngân hàng nhàn hạ, hưởng lương cao nên ao ước.
Em quen 1 chị thủ khoa làm ở KPMG, chắc nhiều người ao ước nhưng chị cũng than mệt.
Thôi thì chả có nghề gì là dễ cả. Vấn đề là mình có đam mê không.

cảm ơn anh hungviet, em sắp đi làm mà chẳng biết khởi đầu thế nào, em cứ lo lo (tại tính em hay lo mà), không biết anh có bài viết nào về giao dịch viên không share cho em với. Em cảm ơn anh lắm lắm

chưa đc làm nhân viên mới nên chưa biết được cảm giác nó sẽ ra sao nữa cơ :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,632
Thành viên mới nhất
w88you1
Back