Người không vì mình trời tru đất diệt hay sống trên đời phải có nghĩa có tình. ????

ngoctrong2312

Verified Banker
Mình đang làm nghiệp vụ tại một cty BH của nước ngoài, nói chung là không bị áp lực, lương + phụ cấp tất cả tầm 7.5tr
Mình làm từ lúc mới thực tập dù trước đó mục tiêu của mình là làm Ngân Hàng.
Một năm đã sắp đến, nêu mình cứ tiếp tục thì có lẽ mục tiêu vào làm NH sẽ khó. Bởi mình sẽ càng thụ động, lười thay đổi.
Tháng 5 này cty mình tổ chức đi Thái Lan và sáng nay mình đã quyết định xin rút khỏi danh sách. Mình không biết đây có phải là quyết định sai lầm hay không. Cái mình trăn trở nhất là sếp. Sếp mình quá tốt, chưa bao giờ la mắng mình, xem mình như anh em. Phòng mình có 4 người, 2 anh chị, một người chuyển phòng do yêu cầu, một người cuối tháng ra đi. Mình quá bất ngờ và trở tay không kịp dù đó cũng sẽ là cơ hội cho mình, giờ mình đi k biết mọi chuyện sẽ ntn. Ngày mai mình định sẽ rủ sếp đi nhậu và nói với sếp nguyện vọng của mình, cảm giác bây giờ rất khó tả......

Người không vì mình trời tru đất diệt hay sống trên đời phải có nghĩa có tình. ????

Nghề chọn người, làm ngân hàng chắc gì bạn đã hợp. Đứng núi này trông núi nọ, giờ xu thế là lao động chất lượng cao. Bạn nên phát triển côn việc hiện tại, hơn là bắt đầu 1 cái mới từ con số 0. Tất nhiên, trc hết là bạn lên hỏi ý kiến anh em trong phòng, nhưng đừng lộ ý là muốn đi, vì như thế bạn ko có đường lùi.

Ko phai nơi làm việc nào cũng đc môi trường tốt như vậy đâu bạn ạ.cv ko áp lực và mức lương của bạn khá ổn. Nếu là mình, mình sẽ ở lại.

Cám ơn mọi người.
Thật sự mình muốn như vậy vì mình thấy điều mình muốn làm mà mình vẫn chưa làm được. Có thể một phần mình chán cv hiện tại, có thể mình chư biết sự chán nản trong NH mình sẽ gặp. Mình k chắc là mình sẽ đậu vào NH tuy nhiên sao mình vẫn muốn thử. Từ giờ tới tối mai là thời gian trăn trọc. Mai nói rồi chắc khỏi ngủ luôn :(

hãy ở lại với mọi người đi anh, hiếm khi có môi trường tốt như vậy.
Anh cứ nói thẳng với giám đốc là anh bị mất lửa trong công việc rồi tâm sự với AE như thế, trong chầu nhậu mọi người sẽ chỉ anh lối ra :D
Chúc anh gặp nhiều thành công trong cuộc sống

nghề nào cũng là nghề. cái mà mình có tình yêu và đam mê thì mới gắn bó đc lâu dài. một người con gái cho dù đẹp nhưng ta không có tình yêu thì cưới nhau về cũng nhàm chán. tại sao bạn ko thử sức mình một lần để thực hiện ước mơ. mất tiền ko bằng mất cơ hội....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,632
Thành viên mới nhất
w88you1
Back
Bên trên