Nghỉ việc mà seabank không trả lại sổ Bhxh

Mình nghỉ cũng không được lấy sổ, hỏi mãi thì họ bảo em chưa có sổ, trong khi làm gần 1 năm, chính thức cũng được mấy tháng:(

Vấn đền này mình nghe nói nhieu lam roi. Minh có bạn ben ben do cung noi nhu vay. tren google cung thay

Bác cứ gọi ra hội sở làm ầm lên nếu không trả sẽ gửi đơn ra tòa là nó sẽ làm cho bác, ko thì nó ngâm còn lâu mới trả. Bạn em nó cũng làm vậy đó bác. Chúc bác sớm nhận đc sổ.

hê hê, mình tròn 2 năm mới nhận dc bạn nhé! vừa nhận sổ đầu tuần trước, quan trọng là bạn lấy số sổ rồi gửi cho nhân sự đơn vị mới là ok.

nghe hứa là tuần này có, mình cũng làm ầm ầm lên, đòi ra HO nói chuyện đúng sai

nghe hứa là tuần này có, mình cũng làm ầm ầm lên, đòi ra HO nói chuyện đúng sai

nếu Seabank làm thế thật thì là quá tệ hại, vi phạm luật LĐ trắng trợn
bạn cứ làm to chuyện lên vì dù gì mình cũng có làm ở đó nữa đâu
phải để cho NH tôn trọng ng LĐ
chứ mình thấy nhiều người cứ ngại không muốn giải quyết, ko muốn làm to chuyện nên NH lại càng quá quắt

bị mấy thằng HO hứa hẹn hoài chán rồi, kỳ này em sẽ làm ùm beng lên, ko trả sổ bhxh, không trả lương nữa, gần 2 năm rồi,

trước khi nghỉ các bác cứ phải chuẩn bị kĩ càng vào
- báo trước 30 ngày nếu HDLĐ 1 năm, 45 ngày với HDLĐ vô thời hạn
- lên hẳn HO nói chuyện với nhân sự xem cần những giấy tờ gì => in mỗi loại 3 bản cho chắc : 1 mình cầm, 1 nhân sự HO cầm, 1 chi nhánh mình làm cầm ( cẩn thận vào) =>điền thông tin đầy đủ =>cho sếp chi nhánh kí, sếp khu vực/ sếp vùng...đại loại là các ông phụ trách đầu mình kí hết
- hoàn thiện xong đem giấy tờ lên nộp NS, bắt NS kí vào biên bản giao nhận hồ sơ tôi đã nộp đủ và xin số đt người xử lý hồ sơ mình
họ sẽ hẹn mình sau bao lâu có quyết định cho thôi việc, sau bao lâu có sổ. cứ bám vào deadline đó gọi điện nhắc, nhắc k được thì lại lên trực tiếp HO

đấy là e xin chia sẻ tháng ngày e follow cái đơn nghỉ của e đấy, e gọi HO suốt ngày, trườn mặt HO suốt ngày mà fai gần 2 tháng mới xong ( mà e còn nghỉ theo diện hết hạn hợp đồng nghỉ cùng lúc chứ k phải nghỉ ngang đấy nhé)
e làm NH khác nhưng chắc quy trình NH nào cũng vậy thôi
các bác nghỉ cứ đọc luật LĐ kĩ vào để lên nói chuyện cho dễ

Trả lời của bạn Thaonh là quá chuẩn rồi. Nhưng bạn phải cung cấp được số sổ BHXH cho đơn vị mới để họ đóng BHXH cho bạn. Còn theo quy định của Luật Lao động thì ngân hàng phải làm thủ tục thanh toán và trả sổ BHXH cho bạn trong vòng 15 ngày kể từ ngày nghỉ việc, việc giữ sổ là luật rừng rồi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên