Ngày trả gốc và lãi rơi vào Chủ nhật?

Oh mình ko thấy bạn ấy nói tất toán mà chỉ nói trả lãi + gốc hàng tháng nên nghĩ thế.
Còn tất toán thì càng đơn giản chứ ^^ Bất cứ lúc nào có tiền là đều có thể đến tất toán, ngày ghi là 18/8 nhưng muốn trả trước lúc nào chẳng đc :)) Đối với những NH ko phạt phí trả trước thì thường kéo dài lịch trả nợ ra cho KH thoải mái, lúc nào có tiền thì trả, thời gian chỉ là trên giấy tờ.
Còn những NH mà phạt trả trước thì rõ ràng phải cân nhắc và thỏa thuận ngày rất kĩ khi kí hợp đồng rồi.
Bác này có làm ngân hàng không mà tư vấn lung tung thế ? cái gì mà kéo dài lịch trả nợ cho KH thoải mái, rồi thời gian chỉ là trên giấy tờ ???

Oh mình ko thấy bạn ấy nói tất toán mà chỉ nói trả lãi + gốc hàng tháng nên nghĩ thế.
Còn tất toán thì càng đơn giản chứ ^^ Bất cứ lúc nào có tiền là đều có thể đến tất toán, ngày ghi là 18/8 nhưng muốn trả trước lúc nào chẳng đc :)) Đối với những NH ko phạt phí trả trước thì thường kéo dài lịch trả nợ ra cho KH thoải mái, lúc nào có tiền thì trả, thời gian chỉ là trên giấy tờ.
Còn những NH mà phạt trả trước thì rõ ràng phải cân nhắc và thỏa thuận ngày rất kĩ khi kí hợp đồng rồi.
Vãi bác này. Bác biết quá hạn trên 10 ngày theo quy định là bác sẽ đc nhảy nhóm ko =))

Haiz, mệt! Mình đang làm QHKH DN ở VCB 2 anh bên trên ạ :) Ko đến nỗi kém quá như 2 anh nghĩ đâu, có điều 2 anh nghĩ sai ý em rồi :))

Mình bảo là thường kéo dài thời gian trả nợ, tức là lẽ ra KH có thể trả nợ trong vòng 3 năm , nhưng thường chủ động làm thời gian cho vay thành 4 năm chẳng hạn. VÌ NH mình ko có phí phạt trả trước nên thời gian thường kéo dài hơn so với phân tích để cho KH cảm thấy thoải mái, hiểu ko. Rất nhiều các KH thường sẽ trả nợ trước thời gian đáo hạn trong hợp đồng. Thế nên hợp đồng 1 kiểu nhưng toàn trả trước là nhiều thoy, thế nên mới bảo thời gian chỉ trên giấy tờ như vậy. Nó ko ràng buộc như 1 số NHCP phạt trả trước thì phải cân nhắc thời gian kĩ, thường sẽ trả tất toán đúng hạn trong HĐ

Chứ ko phải là trả quá hạn như anh bên trên nghĩ :)) Mà mình có nói là thik trả quá hạn thì trả lúc nào đâu nhỉ sao chụp mũ nhanh vậy :O

p/s: Đọc kĩ rồi hãy cmt nhé, chưa j đã hỏi người ta có làm NH ko, haiz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
cái này cũng dễ hiểu bạn ah
NH k tính lãi ngày nghỉ lễ tết bạn ah chỉ tính ngày làm việc thôi :)

Haiz, mệt! Mình đang làm QHKH DN ở VCB 2 anh bên trên ạ :) Ko đến nỗi kém quá như 2 anh nghĩ đâu, có điều 2 anh nghĩ sai ý em rồi :))

Mình bảo là thường kéo dài thời gian trả nợ, tức là lẽ ra KH có thể trả nợ trong vòng 3 năm , nhưng thường chủ động làm thời gian cho vay thành 4 năm chẳng hạn. VÌ NH mình ko có phí phạt trả trước nên thời gian thường kéo dài hơn so với phân tích để cho KH cảm thấy thoải mái, hiểu ko. Rất nhiều các KH thường sẽ trả nợ trước thời gian đáo hạn trong hợp đồng. Thế nên hợp đồng 1 kiểu nhưng toàn trả trước là nhiều thoy, thế nên mới bảo thời gian chỉ trên giấy tờ như vậy. Nó ko ràng buộc như 1 số NHCP phạt trả trước thì phải cân nhắc thời gian kĩ, thường sẽ trả tất toán đúng hạn trong HĐ

Chứ ko phải là trả quá hạn như anh bên trên nghĩ :)) Mà mình có nói là thik trả quá hạn thì trả lúc nào đâu nhỉ sao chụp mũ nhanh vậy :O

p/s: Đọc kĩ rồi hãy cmt nhé, chưa j đã hỏi người ta có làm NH ko, haiz

Thông tin VCB không thu phí trả trước hạn đối vs những món vay trung và dài hạn mình k kiểm chứng được (nhưng mình nghĩ NH đã phân bổ vốn trong thời gian vay rồi thì kiểu gì cũng phải tính phí,nếu không NH sẽ thiệt), mà chủ topic cũng nói là cho vay ngắn hạn 8 tháng (HMTD) thì dĩ nhiên là trả trước thoải mái, nhưng vấn đề đặt ra là cái ngày đến hạn kia có ảnh hưởng gi đến chi phí mà DN bỏ ra không

Thông tin VCB không thu phí trả trước hạn đối vs những món vay trung và dài hạn mình k kiểm chứng được (nhưng mình nghĩ NH đã phân bổ vốn trong thời gian vay rồi thì kiểu gì cũng phải tính phí,nếu không NH sẽ thiệt), mà chủ topic cũng nói là cho vay ngắn hạn 8 tháng (HMTD) thì dĩ nhiên là trả trước thoải mái, nhưng vấn đề đặt ra là cái ngày đến hạn kia có ảnh hưởng gi đến chi phí mà DN bỏ ra không

Ko chỉ VCB mà còn vài NH khác ko phạt phí trả trước nhé bạn. Đấy cũng là 1 khía cạnh để cạnh tranh với các NH khác đấy. Bản thân mình cũng thấy VCB rất là ưu đãi trong cho vay, về nhiều mặt.
Tuy nhiên thì cũng gặp 1 số trường hợp oái oăm của DN, có 1 DN vừa và nhỏ đến vay, cứ sồn sồn bảo cần gấp, làm hồ sơ vay xong rồi thì ngay hôm sau đến tất toán. Chẳng còn cách nào khác, đành ngậm bồ hòn tính lãi 1 ngày, mất bao công sức thẩm định mới chả giấy tờ.

Chán các bác luôn. Chủ thớt ông ấy hỏi như vậy tức là trong hợp đồng vay có quy đinh phạt ồi. CÒn ko thì cứ giả phéng nó đi cho xong lằng nhằng làm j

Mình nghĩ chẳng thằng nào điên vậy đâu, mất bao nhiêu công sức, chi phí, thời gian để hoàn thiện hồ sơ, làm gì mà vay 1 ngày rồi trả :D, bạn nói quá chăng (tính nguyê phí đăng ký GD ĐB vs công chứng đã mất bao nhiêu tiền rồi :) )

Mình nghĩ chẳng thằng nào điên vậy đâu, mất bao nhiêu công sức, chi phí, thời gian để hoàn thiện hồ sơ, làm gì mà vay 1 ngày rồi trả :D, bạn nói quá chăng (tính nguyê phí đăng ký GD ĐB vs công chứng đã mất bao nhiêu tiền rồi :) )

Oh mình chưa bao h phải chém gió. Có 1 DN như thế, vay 1 ngày. Có thể là bên đó làm j đó cần vốn gấp, chỉ là nhất thời sau đó vốn về thì trả luôn, vì ko phạt phí trả trước nên họ cứ chém là vay 1 năm. Phí ĐKGD BĐ đúng là ko ít những mà so với tiền lãi thì ít lắm. Có vốn trả luôn.

Chắc bạn chưa gặp nhiều người kd, mà sổ tk vài tỷ còn 2 ngày nữa là đáo hạn mà vẫn phải cắm để mà vay đâu nhỉ @@
Cá nhân còn thế, huống hồ DN, họ kd mình biết sao đc

p/s: ko phạt trả trước với cả ngắn, trung và dài hạn chứ ko phải chỉ mỗi trung dài hạn như bạn nói, AD với cả cá nhân, DN.

Chuyện này là bt thoy, có những DN thế chấp cái xưởng, đủ để vay nhiều Hợp đồng. Trong hợp đồng có ghi rõ là " Tài sản này được dùng để thế chấp cho tất cả các khoản vay trong thời hạn 5 năm" j đó, thì ko cần phải đăng ký lại.

Có những lúc cần tiền gấp người ta mở Hợp đồng mới rồi lại tất toán trong vài ngày. Cái xưởng thi` vẫn thế chấp + đăng ký từ trước rồi. Đâu phải mỗi HĐ lại 1 cái xưởng.
Nhiều khi DN vay trên hình thức DN nhưng mà thực chất toàn vay cho mục đích cá nhân của giám đốc công ty ấy.
Nói chung là ko phạt phí trả trước thì KH rất là thik, nhưng 1 số ông cũng giở trò

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back