TPBank Ngân hàng Tiên Phong (TPB) tuyển dụng nhiều vị trí tại Hà Nội và TP HCM tháng 10/2012

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
Đoán đê............ :p

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hôm nay có chị bên BiTiCi hỏi mình có đăng ký học ko? Có đi tham gia buổi hội thảo ko?

Mình trả lời là ko thì chị bảo do mình ko đi hội thảo nên ko biết những lợi ích của khóa huấn luyện này mang lại và chi phí 13tr6 là xứng đáng. Chị bảo rằng 70, 80% là sẽ được nhận. Sau này sẽ hoàn hết phí 13tr6 này cho em nếu em đậu đi làm. Còn bảo do Tienphong bank đang sắp mở 20 chi nhánh nên rất cần nhân lực. Đây là cơ hội cho em.

Chị bảo lúc thực tập thì chỉ tiêu chỉ bằng 50% so với đi làm, còn lúc đi thử việc thì chỉ tiêu thì chỉ hình như bằng 70% so với đi làm chính thức. Việc em đạt được chỉ tiêu đó là rất dễ, nên em cứ tự tin là em tham gia khóa huấn luyện, 80% là em sẽ được nhận.

Mình hỏi thêm là ở TP.HCM GDV thì có bao nhiêu người thuộc nhóm 3? Chị ấy bảo đợt 1 ở HCM có 50 người. Mình ko biết có nên tin không, vì hôm đi thi GDV mình thấy mấy trăm người, đi phỏng vấn chắc cũng hơn 100 người. Hôm đó mình pv ko đc tốt lắm, lại chưa kinh nghiệm, làm sao mình có thể vượt qua số bạn ở đó để "được" vào nhóm 3?

Mình cảm thấy khá buồn, ko biết có phải là do "có đóng học phí" nên mình mới đc chọn vào nhóm 3 hay ko? Còn nếu ko có vụ học phí này, chắc mình vẫn sẽ nằm trong danh sách bị loại ngay khi phỏng vấn?

Mình rất phân vân, không biết thực sự thế nào. Có nên tham gia hay ko. 13tr6 quả thực là số tiền rất lớn đối với mình. Nếu mình đăng ký mà ko vượt qua được thì ko chỉ mất 13tr6, mình ko biết phải nói vs gia đình thế nào và cảm thấy cực kỳ phí phạm vào khóa huấn luyện mà mình ko chắc chắn :(

Mong bạn nào cho mình lời khuyên để mình suy nghĩ kỹ càng hơn.

Tiên phong này phức tạp thiệt. Mình đi làm ngân hàng mà đang chán đây, mấy bạn vô ngân hàng mà không yêu thích ngành này rồi cũng xin qua công ty à, cái này tùy người nghe, mình không phải mẫu người thích làm ngân hàng

có bạn nào biết về vị trí cộng tác viên bán hàng trực tiếp ở ngân hàng này ko ạ? Làm tạm thời có ổn không ạ?

Hôm nay có chị bên BiTiCi hỏi mình có đăng ký học ko? Có đi tham gia buổi hội thảo ko?

Mình trả lời là ko thì chị bảo do mình ko đi hội thảo nên ko biết những lợi ích của khóa huấn luyện này mang lại và chi phí 13tr6 là xứng đáng. Chị bảo rằng 70, 80% là sẽ được nhận. Sau này sẽ hoàn hết phí 13tr6 này cho em nếu em đậu đi làm. Còn bảo do Tienphong bank đang sắp mở 20 chi nhánh nên rất cần nhân lực. Đây là cơ hội cho em.

Chị bảo lúc thực tập thì chỉ tiêu chỉ bằng 50% so với đi làm, còn lúc đi thử việc thì chỉ tiêu thì chỉ hình như bằng 70% so với đi làm chính thức. Việc em đạt được chỉ tiêu đó là rất dễ, nên em cứ tự tin là em tham gia khóa huấn luyện, 80% là em sẽ được nhận.

Mình hỏi thêm là ở TP.HCM GDV thì có bao nhiêu người thuộc nhóm 3? Chị ấy bảo đợt 1 ở HCM có 50 người. Mình ko biết có nên tin không, vì hôm đi thi GDV mình thấy mấy trăm người, đi phỏng vấn chắc cũng hơn 100 người. Hôm đó mình pv ko đc tốt lắm, lại chưa kinh nghiệm, làm sao mình có thể vượt qua số bạn ở đó để "được" vào nhóm 3?

Mình cảm thấy khá buồn, ko biết có phải là do "có đóng học phí" nên mình mới đc chọn vào nhóm 3 hay ko? Còn nếu ko có vụ học phí này, chắc mình vẫn sẽ nằm trong danh sách bị loại ngay khi phỏng vấn?

Mình rất phân vân, không biết thực sự thế nào. Có nên tham gia hay ko. 13tr6 quả thực là số tiền rất lớn đối với mình. Nếu mình đăng ký mà ko vượt qua được thì ko chỉ mất 13tr6, mình ko biết phải nói vs gia đình thế nào và cảm thấy cực kỳ phí phạm vào khóa huấn luyện mà mình ko chắc chắn :(

Chào bạn Kane,

Mình hoàn toàn hiểu suy nghĩ của bạn. Ứng viên nào cũng sẽ có thắc mắc, băn khoăn như bạn. Tuy nhiên, nếu tạm gác những hoài nghi sang một bên, bạn sẽ nhận ra Tiên Phong Bank đang rất cần nhân sự, không có lý do gì để bày đặt tuyển người, đào tạo mà không thực sự có nhu cầu.
Giả sử lừa 300 học viên thu được khoảng 4,1 tỷ đồng, rồi phải thuê phòng ốc, trả lương giảng viên (toàn người đang làm ở ngân hàng!) rồi ăn chia với bên công ty đào tạo!!! :) :) Cả một bộ máy của ngân hàng dành nhiều thời gian và nhân lực như thế để làm một việc có thể ảnh hưởng đến uy tín nhằm thu về một vài triệu đồng hay sao?
Trong tháng 3 này TPB đã khai trương 4 chi nhánh chuẩn mới tại Hà nội. Quy mô mỗi chi nhánh cần 20-25 người, vậy mà mấy chi nhánh vừa khai trương cũng chỉ có hơn 10 nhân viên. Theo kế hoạch của TPB, năm nay ngân hàng mở mới tới hơn 20 chi nhánh ở cả HN và HCM. Họ có quá nhiều việc quan trọng cần làm hơn là đi bày đặt tổ chức thi tuyển cho hàng nghìn người, chọn lấy 100 ứng viên ở HN, 100 ở HCM, rồi thuyết phục các bạn đi học rồi lại không tuyển các bạn vào làm việc. Giám đốc Khối QTNNL của Ngân hàng đã ký cam kết với các học
viên sẽ hoàn lại 100% học phí cho các bạn được tuyển chính thức trong vòng 1 tháng đầu tiên. Đấy là một sự động viên và hỗ trợ rất lớn của TPB dành cho nhân viên mới rồi. Hiếm có ngân hàng nào làm được như vậy. 80% là con số họ nói để các bạn thấy sự nỗ lực của bản thân học viên trong quá trình học và thử việc chiếm 20% tỉ lệ thành công. Nếu nói 100% được nhận thì e học viên thấy không cần phải cố gắng! :)

Về chỉ tiêu thì mình đính chính giúp các bạn như sau:
- Thực tập: =30% chỉ tiêu chính thức
- Thử việc: =50% chỉ tiêu chính thức

Bạn nào không tin mà muốn chờ kết quả tuyển dụng của khóa đầu tiên thì phải tháng 6 mới biết. Từ nay đến đó thì TPB có thể đã hoàn thành công đoạn sơ tuyển và đưa vào đào tạo đủ số lượng 400 nhân viên mới rồi.

Chúc bạn cân nhắc và có quyết định lựa chọn phù hợp nhé.

Mình nghĩ là nếu bạn thực hiện đủ chỉ tiêu khi thực tập và thử việc thì đây là cơ hội tốt đó, còn học thì cũng không khó đâu. Chỉ tiêu thực tập là 30%, hình như giao dịch viên là 150 triệu, 1 thẻ tín dụng, máy cái thẻ ATM gì đó

Quan trong van la co chay noi chi tieu hay ko thoi, neu vong thuc tap ma ko chay noi chi tieu thi minh nghi se ko dc vao vong thu viec. Hom minh di pv minh nghe chi tieu ben cvqhkh cho vay 5 ty, huy dong 2 ty. vong thuc tap ban se chay 30%, thu viec 50%. Tinh thu chay noi ko? co vo dc nhan vien chinh thuc de lay lai tien hay ko roi hay di hoc (NEU NHU BAN KO CON SU LUA CHON NAO KHAC)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên