SBV Ngân hàng nhà nước (SBV) tuyển dụng 96 cán bộ làm việc tại các Chi nhánh NHNN trên toàn quốc [23.08.

7 suất ở TH thôi thì kiểu j cũng có đến 5 suất "Ngoại Giao" 2 suất còn lại sẽ dành cho siêu nhân:(( biết thế nhưng mình vẫn nộp vào vs tinh thần "cọ xát" =))

7 suất ở TH thôi thì kiểu j cũng có đến 5 suất "Ngoại Giao" 2 suất còn lại sẽ dành cho siêu nhân:(( biết thế nhưng mình vẫn nộp vào vs tinh thần "cọ xát" =))
Hic hic, bạn cũng ở TH à? Bạn nộp hso chưa? Tớ nộp mất 260k lệ phí rồi, mà "Cọ xát" thế này cũng mệt đây:((

Các bạn nào đi nộp rồi thì cho mình hỏi một câu với: ngành kinh tế thì tuyển những chuyên ngành nào vậy? hay chỉ mỗi kinh tế đầu tư, đối ngoại j j thôi. Mình định nộp ở CN Hà Nội nha
chi nhánh HN ko tuyển ngành KT đâu bạn àh, mình đến nộp phải vác hồ sơ về đấy, chỉ tuyển chuyên ngành tài chính ngân hàng và kinh tế đối ngoại thôi :(. Trên website là thông tin đăng tuyển chung cho tất cả mọi chi nhánh, chi nhánh nào thiếu vị trí gì thì họ yêu cầu bằng cấp ở vị trí ấy, chị thu hồ sơ trả lời với tớ thế :(

Hôm trước lên nộp hồ sơ chi nhánh NHNN Hà Nội, gần hết giờ rồi mà vẫn còn hơn 10 gương mặt sáng choang ngồi chờ đợi. Mình cũng le te vào ngắm nghía. Được độ nửa tiếng, các pạn vẫn ùn ùn kéo đến trong khi chỉ có một chị xét nhận hồ sơ. Thấy đông quá, có một cô vào tham chiến. Cô í nói thế này: chỉ các bạn nào có ghi chuyên ngành trong bảng điểm là: tài chính- ngần hàng, kế toán- kiểm toán hoặc KInh tế đối ngoại thì vào nộp, còn lại các bạn nên về.

Sau một hồi phân bua với rất nhiều bạn Tài chính doanh nghiệp, Tài chính quốc tế, Tài chính công của cả Ngoại thương, HỌc viện tài chính, và Kinh tế cuối cùng các bạn í vẫn ngậm ngùi mà vác hồ sơ về và thầm ghen tị với mấy bạn trường dân lập ghi chung chung Tài chính Ngân hàng trong bảng diểm.

Hỡi ôi mình tự hỏi, tại sao lại có kiểu cứng nhắc thế cơ chứ. Tài chính- Ngân hàng là một ngành lớn, đâu thể là một chuyên ngành được. Cứ kiểu như thế thì chẳng ai ngành TC-NH của mấy trường NT, TC, KT nộp được hs cả.

Cô í cũng nói là tuyển 7 vị trí thì tuyển 2 nữ thôi, mà hồ sơ các em nộp vào rồi cũng bị loại thôi, nộp phí hs ra.

Mình không hiểu Bộ Tài chính chỉ đạo kiểu gì mà sinh viên chuyên ngành học Tài chính công, HVTC ra cũng ko nộp đc vào cơ quan công của Nhà nước.

Thế đấy! Vui vẻ đi tìm mấy bác tư nhân để phát triển vậy!

Thế lại hay bạn ah, để giành hs nộp vào các nơi khác, vì đằng nào cũng bị loại mà =))
Thực tế là trước đó có rất nhiều người nộp hs rồi, đông quá họ cũng chẳng muốn nhận thêm vì thêm thì cũng chẳng giải quyết vđ gì cả
...
Cô í cũng nói là tuyển 7 vị trí thì tuyển 2 nữ thôi, mà hồ sơ các em nộp vào rồi cũng bị loại thôi, nộp phí hs ra.

Mình không hiểu Bộ Tài chính chỉ đạo kiểu gì mà sinh viên chuyên ngành học Tài chính công, HVTC ra cũng ko nộp đc vào cơ quan công của Nhà nước.

Thế đấy! Vui vẻ đi tìm mấy bác tư nhân để phát triển vậy!

Hic hic, bạn cũng ở TH à? Bạn nộp hso chưa? Tớ nộp mất 260k lệ phí rồi, mà "Cọ xát" thế này cũng mệt đây:((

uh! tớ nộp hôm 21/8 rồi :( nộp phát thu luôn 260k@@ cái mặt bà trưởng phòng nhân sự như muốn đánh nhau ấy:( bà ấy đứng xem xét ngoại hình mấy đứa mãi rồi mới đồng ý nhận hồ sơ T.T mà con gái tuyển có 1-2 người thôi thì phải bạn ạ mà hồ sơ lên tận hơn 500 bộ rồi kiểu này tha hồ Cọ vs xát cho nát người ra nhé :((

uh! tớ nộp hôm 21/8 rồi :( nộp phát thu luôn 260k@@ cái mặt bà trưởng phòng nhân sự như muốn đánh nhau ấy:( bà ấy đứng xem xét ngoại hình mấy đứa mãi rồi mới đồng ý nhận hồ sơ T.T mà con gái tuyển có 1-2 người thôi thì phải bạn ạ mà hồ sơ lên tận hơn 500 bộ rồi kiểu này tha hồ Cọ vs xát cho nát người ra nhé :((
Sax, 500 rồi cơ à? uh hôm tớ nộp hof sơ, thấy bảo xét ngoại hình mà buồn cười, 7/500, oa chao, đúng là nguy hiểm, 260k của tôi:(( lại còn ko có phiếu thu hay gì gì nữa chứ:((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,681
Thành viên mới nhất
josylviomerch
Back
Bên trên