SBV Ngân hàng Nhà nước (SBV) tuyển dụng 73 Cán bộ làm việc tại các Vụ, Cục & đơn vị tại trụ sở chính [18

nói chung là những bạn nào có hồ sơ đẹp, trường khủng, bằng E tốt thì chắc chắn thi viết luôn và sẽ đc dặn trc cho dù trong lúc pv bạn ý có tloi đc những câu hỏi của họ đưa ra hay ko.
còn những bạn bằng, trường bthuong thì lun là..bọn chị sẽ xem xét và thông báo kqua sau..cho dù khi pvan bạn có tloi tốt đến đâu ^^
tớ cũng bị vặn nh nào là..những ngvu của SGD, bao nhiu phòng ban, ngvu của NHTW, bao nhiu lần thay đổi trần lãi suất huy động, lãi suât cho vay, tỷ giá, lạm phát...blabla....

Tớ thấy những bạn nào được vào thi viết thì các cô chú bảo về ôn thi luôn. Còn 1 số thì không nói gì :(, không biết số phận sẽ ra sao. Như tớ, được hỏi đủ thứ trên trời dưới đất, họ cứ cười mà không hiểu là mình trả lời ngớ ngẩn hay là gì :((

Bên vụ mình phỏng vấn nhẹ nhàng lắm, hỏi qua loa mấy thứ từ kiến thức tới chuyện ngoài lề, cac bác cũng bảo về ôn đi nhé mà ko biết ôn gì. Chuyên ngành của mình là Quản trị kinh doanh nên ko có tài liệu. ai có tài liệu hay kinh nghiệm gì thì chia sẻ cho mình với. Mình cảm ơn nhiều lắm. Quả thật mình ko có hi vọng gì đỗ nhưng cũng muốn cố hết sức để nếu có đc thi thì cũng ko xấu hổ vì điểm quá thấp

có ai bik cách tính điểm không thế, tiếng anh với tin chỉ tính điểm qua là trên 5 thôi, hay vẫn cộng vào tổng điểm, với cả hệ số môn kiến thức chung và môn nghiệp vụ là bao nhiêu thế nhỉ

ôn tập cho tốt là được rồi,hãy làm hết sức mình để không phải thất vọng.
hãy xem như con ông cháu cha là 1 sự ngớ ngẩn,chỉ có ta là number one.
bạn tớ nam ngoái thi vào rồi đó,thi tháng 5-2011,đã làm được 1 năm rồi.
tự ôn và thi thôi,không cần phải quen biết,xin xỏ,mệt người.
tớ cũng phấn đấu học theo ban ý thôi,không cần biết con ông cháu cha là thằng nào hết.
cố lên nào, dù thế nào cũng làm hết sức, ít nhất là ko phải thất vọng vì bản thân là được nhỉ? :)

hi, t biết là lun có những lớp như thế mà, cả thuế or 1 đơt thi công chức nào khac...:( đành cố gắng thui :(
NHTW có sẵn một lớp được "luyện thi" từ trước để đảm nhận các vị trí trên rồi. Kiến thức thi phần lớn là những kiến thức "trên trời" - không có trong chương trình giảng dạy ở đại học. Vì thế tỷ lệ trượt đối với các bạn không thuộc "lớp" mình vừa nói là rất cao. Trừ khi bạn thực sự xuất sắc.
Tuy thông tin trên chỉ mang tính tham khảo vì thực tế kỳ thi năm nay chưa diễn ra nhưng mình đảm bảo về tính xác thực của nó trong quá khứ nhé. :D.
Chúc mọi người ôn và thi tốt.

Cả nhà ơi, mỗi chuyên ngành đăng ký dự thi một đề ah, dù vị trí dự tuyển khác nhau ah? :(

nói chung là những bạn nào có hồ sơ đẹp, trường khủng, bằng E tốt thì chắc chắn thi viết luôn và sẽ đc dặn trc cho dù trong lúc pv bạn ý có tloi đc những câu hỏi của họ đưa ra hay ko.
còn những bạn bằng, trường bthuong thì lun là..bọn chị sẽ xem xét và thông báo kqua sau..cho dù khi pvan bạn có tloi tốt đến đâu ^^
tớ cũng bị vặn nh nào là..những ngvu của SGD, bao nhiu phòng ban, ngvu của NHTW, bao nhiu lần thay đổi trần lãi suất huy động, lãi suât cho vay, tỷ giá, lạm phát...blabla....

Mình cũng đc nói là "Bọn chị sẽ xem xét và thông báo kết quả trên website, em chú ý theo dõi nhé". Thế này là out rồi ah? :))

mình cũng biết 1 chị chả quen biết j vẫn thi đỗ nên cả nhà cứ tập trung ôn thi đi. bi h ở đâu chả có cocc nhưng vẫn có suất cho những người có năng lực. ah, cả nhà có tài liệu ôn môn tin và tiếng anh 0?mình chả bít phải ôn cái j 2 môn nè

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên