Ngân hàng hay kiểm toán

Mình thấy rất nhiều bạn sv năm cuối ở thời điểm này (cả mình:">) đang phân vân về việc chọn hướng đi sau này, Ngân hàng, Kiểm toán hay Doanh nghiệp (tất nhiên phải nỗ lực để vào:d). Vì thế mình lập topic này hi vọng sẽ được mọi người chia sẻ những đặc điểm, thuận lợi khó khăn của từng môi trường để giúp những ai đang phân vân có thể lựa chọn. Hi vọng các a c đã có kinh nghiệm vào chia sẽ giúp:D

mình cũng đang phân vân ko biết nên chọn ngân hàng hay kiểm toán nữa, vừa đc 2 nơi nhận thực tập cùng 1 lúc :-s. Nghe nói tt ở kt thì sau này có nhiều kinh nghiệm cũng như cơ hội vào làm ngân hàng hơn, ko bít thế nào hjx hjx

Vote cho kiểm toán :D Đúng rùi bạn mà làm kiểm toán 1,2 năm thì chuyển ngang NH sẽ rất có lợi đó , sẽ ít áp lực hơn

Thực tập thì nên đi thực tập kiểm toán, vừa được đi thực tế, được thực hành, sẽ rất có ích! còn thực tập ngân hàng thì nhàn hạ, mỗi tuần có khi chỉ can đi vài bữa, mà số liệu ngta cung cấp toàn là ảo. nên chọn Kiểm toán là hợp lí nhất! :D
Còn ra trường đi làm thì tùy vào si ngĩ cua từng người, người nào thích hì hục 1 mùa mà rảnh 3 mùa thì làm kiểm toán, còn nếu mún công việc dàn trải đều đều thì ngân hàng. :D:D:D

mình nghĩ mỗi lĩnh vực đều có 2 mặt của nó. Vấn đề là bạn thực sự đam mê cái j, nhận thấy lĩnh vực nào thực sự phù hợp vs khả năng bản thân và lâu dài có thể gắn bó thì apply thôi. Ví như t học kế toán ở HVNH vì vậy sẽ ko đc thực tập ở ngân hàng mà phải chọn doanh nghiệp trong khi các cty kiểm toán lớn (ví dụ như Big4 chẳng hạn) lại đòi hỏi đk để thực tập chỗ họ rất cao. Tất yếu mình nghĩ khi đc thực tập trong cty kt như thế mình cúng trau dồi đc cơ số kinh nghiệm và cũng phần nào làm đẹp cho cái CV hơn r

mình nghĩ mỗi lĩnh vực đều có 2 mặt của nó. Vấn đề là bạn thực sự đam mê cái j, nhận thấy lĩnh vực nào thực sự phù hợp vs khả năng bản thân và lâu dài có thể gắn bó thì apply thôi. Ví như t học kế toán ở HVNH vì vậy sẽ ko đc thực tập ở ngân hàng mà phải chọn doanh nghiệp trong khi các cty kiểm toán lớn (ví dụ như Big4 chẳng hạn) lại đòi hỏi đk để thực tập chỗ họ rất cao. Tất yếu mình nghĩ khi đc thực tập trong cty kt như thế mình cúng trau dồi đc cơ số kinh nghiệm và cũng phần nào làm đẹp cho cái CV hơn r
hi June24 làm ở Big nào thế

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back