MSB Ngân hàng Hàng Hải (MaritimeBank) tuyển dụng CV QHKH cá nhân tại Hà Nội, Hải Phòng, Quảng Ninh

hayzza! mình cũng từng đi pv MSB rồi! :( đến đấy chị phỏng vấn nói thẳng luôn là vị trí này chỉ cần huy động thôi, không liên quan gì tới cho vay em ạ! cả buổi pv cũng chỉ quay mình xung quanh cái câu: Em có quan hệ không? 3 tháng e có thể huy động bao nhiêu :(

cách đây hơn 2 tháng mình đi phỏng vấn vị trí này tại Maritime cũng nhận đc 2 cái câu hỏi này, nói chung vị trí này cái nhà tuyển dụng quan tâm là quan hệ của bạn tới đâu và khả năng huy động cho ngân hàng của bạn là bao nhiêu

em thấy ai vào đó làm vị trí này toàn out thui, thế nên magi mới tuyển nhiều như vậy

Ặc mình vừa gửi apply xong!
Thôi kệ biết rằng khó khăn nhưng cứ đâm đầu vào để lấy tí kinh nghiệm.
Không đc đi thử việc thì lấy kinh nghiệm pv. Hehe
Ở nhà mãi chán quá quá rồi :((

Thực sự đây là một vị trí khá vất vả, sức ép phải chịu rất lớn, các bạn sẽ được giao chỉ tiêu huy động vốn khoảng 2 tỷ/ tháng và có tăng net. Công việc chỉ có huy động vốn và thôi. Lương cứng thấp, chỉ được có 2.2 triệu.
Một đợt tuyển của Maritime bank khá nhiều, tuy nhiên, đến 90% những chuyên viên này làm xong rồi lại bỏ bởi vì ko chịu đựng được áp lực.
Nếu bạn nào thích có kinh nghiệm thì apply vào, nhưng thực sự mình thấy nó không có nhiều giá trị lắm. Bởi vì, một chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân cần phải biết nhiều mảng khác, đặc biệt là các chỉ tiêu liên quan đến dư nợ tiêu dùng và tư vấn tài chính cá nhân.

Huy động thông thường 3 tỷ/ tháng :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Trên 4r này người phản đối và liên tục khuyên các Uber không apply vào MSB nhất là user lovestory... - cựu MSBer, cộng thêm một topic về SA của MSB, còn lại không thấy các MSBer còn lại than thở j nhiều;))
Tuy nhiên đây cũng là một cơ hội để các bạn đi PV và được "mắt thấy tai nghe" quy trình tuyển dụng vị trí này của MSB đấy chứ. Đặc biệt với các bạn học khóa IV, đây là một cơ hội để các bạn "thực hành" kiến thức đã học pk?:D.
P/s: SA của MSB được cho vay tiêu dùng rồi đó các bạn, đi đường thấy banner của MSB quảng cáo khá rầm rộ - quảng cáo cho lần đầu tiên cho vay tiêu dùng:D

bạn có thể cho mình xin link 2 cái topic của lovestory vs cái topic nói về cv SA của msb ko :-?

Trên 4r này người phản đối và liên tục khuyên các Uber không apply vào MSB nhất là user lovestory... - cựu MSBer, cộng thêm một topic về SA của MSB, còn lại không thấy các MSBer còn lại than thở j nhiều;))
Tuy nhiên đây cũng là một cơ hội để các bạn đi PV và được "mắt thấy tai nghe" quy trình tuyển dụng vị trí này của MSB đấy chứ. Đặc biệt với các bạn học khóa IV, đây là một cơ hội để các bạn "thực hành" kiến thức đã học pk?:D.
P/s: SA của MSB được cho vay tiêu dùng rồi đó các bạn, đi đường thấy banner của MSB quảng cáo khá rầm rộ - quảng cáo cho lần đầu tiên cho vay tiêu dùng:D

Vấn đề nào cũng có mặt trái - mặt phải, mặt tốt - mặt xấu, mặt được - mặt mất của nó. Được làm ở những NH có môi trường khắc nghiệt và được đào tạo khắt khe như MSB, Tech,... trong giai đoạn bắt đầu sự nghiệp tuy rất khắc nghiệt, vất vả và mệt mỏi nhưng bù lại sẽ mang lại cho bản thân rất nhiều kinh nghiệm làm việc và kinh nghiệm sống. Đơn cử như nhiều người cũng đã rất thành công ở MSB đó thôi, thế nên làm ở MSB ko phải hoàn toàn là mất. Các bạn cứ cố gắng nỗ lực hết mình thì hoàn toàn có thể thành công ^_^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên