Review NÊN LÀM SME Ở MB HAY GDV Ở SACOM

Chào mọi người ạ!
Hiện này e đang làm CVQHKH SME tập sự bên MBbank đc hơn 2 tháng rồi m.n ạ. Em mới nhận đc tin trúng tuyển GDV chính thức bên Sacombank.
Mọi người cho em lời khuyên về 2 vị trí này với!!
Em đang phân vân quá mọi người

Sacom ko có cửa với MB
mà 2 vị trí này khác nhau hoàn toàn mà, 1 cái quan hệ với khách hàng, 1 cái ngồi tiếp khách
tuỳ cá tính mà chọn việc thôi bạn

Sacom ko có cửa với MB
mà 2 vị trí này khác nhau hoàn toàn mà, 1 cái quan hệ với khách hàng, 1 cái ngồi tiếp khách
tuỳ cá tính mà chọn việc thôi bạn
dạ.. Em cũng đã cân đo đong đếm mãi mà chưa qđ đc nên làm thế nào ạ...

thích làm việc sáng tạo, thăng tiến, thu nhập cao thì ở lại MB
thích việc nhàn rồi lấy chồng sinh con , thu nhập vừa đủ thì sacom
thế thoai :D

a có biết thông tin về chế độ và công việc bên Sacom k vậy a

Theo tớ thì thế này:
1. Bạn nên cân nhắc xem , mình thích làm công việc của một nhân viên tín dụng hơn hay GDV hơn. Tính cách bạn như thế nào, hai tháng làm tập sự ở MB có thấy hợp với các anh chị cùng phòng không, hợp môi trường làm việc không.
2. Một bên là nhân viên chính thức, một bên là tập sự, mà tập sự nếu chưa đạt chỉ tiêu thì cũng chưa chắc làm nhân viên chính thức, mà mới qua 2 tháng, như t biết thì ở MB tập sự là 6 tháng.
3 Chốt lại là, vì là công việc mình làm có thể lâu dài, nên cốt là ở môi trường, đồng nghiệp, thân thiện , hòa đồng thì mới có thể làm việc được.

Theo tớ thì thế này:
1. Bạn nên cân nhắc xem , mình thích làm công việc của một nhân viên tín dụng hơn hay GDV hơn. Tính cách bạn như thế nào, hai tháng làm tập sự ở MB có thấy hợp với các anh chị cùng phòng không, hợp môi trường làm việc không.
2. Một bên là nhân viên chính thức, một bên là tập sự, mà tập sự nếu chưa đạt chỉ tiêu thì cũng chưa chắc làm nhân viên chính thức, mà mới qua 2 tháng, như t biết thì ở MB tập sự là 6 tháng.
3 Chốt lại là, vì là công việc mình làm có thể lâu dài, nên cốt là ở môi trường, đồng nghiệp, thân thiện , hòa đồng thì mới có thể làm việc được.
môi trường làm việc ở MB rất tốt, anh chị trong phòng rất vui vẻ và giúp đỡ nhau a ạ.. Em nghĩ là e có khả năng đc nhận lại cao ạ. Em cũng yêu thích cv này nhưng đôi lúc thì áp lực và vất vả lắm a ạ!
Hiện nay các NH thay máu nhân sự cũng n đặc biệt là tín dụng. Và nữ làm td cơ hội thăng tiến k cao như Nam.
Mỗi bên đều có ưu và khuyết điểm thế nên e vẫn còn do dự ạ. Vì e mới ra trường nên quyết định ở đâu e nghĩ xem như là định hướng e chọn bên nào luôn, nên e con cân nhắc hic hic

Chuyện làm ở NH nào k quan trọng bằng việc hai vị trí này hoàn toàn khác nhau bạn ạ...hic

môi trường làm việc ở MB rất tốt, anh chị trong phòng rất vui vẻ và giúp đỡ nhau a ạ.. Em nghĩ là e có khả năng đc nhận lại cao ạ. Em cũng yêu thích cv này nhưng đôi lúc thì áp lực và vất vả lắm a ạ!
Hiện nay các NH thay máu nhân sự cũng n đặc biệt là tín dụng. Và nữ làm td cơ hội thăng tiến k cao như Nam.
Mỗi bên đều có ưu và khuyết điểm thế nên e vẫn còn do dự ạ. Vì e mới ra trường nên quyết định ở đâu e nghĩ xem như là định hướng e chọn bên nào luôn, nên e con cân nhắc hic hic
Em phải tập xác định, SME là con gái, mà lại là MB thì rất áp lực, time làm việc rất nhiều, em làm ở đấy, chắc thấy anh chị ở đấy làm thì biết. MB được nổi danh là đào tạo tốt, làm từ 1 đến 2 năm ở MB, ra ngoài vào bất cứ ngân hàng nào em cũng có thể chống được. Như theo em nói thì rõ ràng là em muốn làm ở MB hơn thì còn do dự gì nữa. Mỗi ngân hàng có một ưu nhược điểm riêng, làm sao mà được tất cả. Còn em nói về thăng tiến trong MB thì theo chị em nên biết MB là ngân hàng quân đôi, Hầu như các giám đốc hay gì đó đều đã vào Đảng này, và nhiều yếu tố mới làm sếp được, vì là ngân hàng thuộc quân đội, thuộc bộ quốc phòng, khác các ngân hàng cổ phẩn bên ngoài nhiều, còn như SME để mà thăng tiến thì có thể tăng level lên thôi, hoặc chuyển lên các khối ở hội sở làm thẩm định.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,570
Thành viên mới nhất
hieutt01
Back
Bên trên