Nên chọn VRB hay SCB?

Chào các bạn!
Chả là mình mới thi đỗ 2 ngân hàng: ngân hàng Liên doanh Việt Nga (VRB) vị trí cv Quản lý rủi ro và ngân hàng TMCP Sài Gòn (SCB) vị trí nv KHCN. Cả 2 vị trí mình đều chưa có kinh nghiệm nên mình muốn nhờ các bạn tư vấn giùm xem nên chọn bank nào. Bên VRB thì môi trg ổn định hơn (vì là liên doanh giữa bidv và ngân hàng của Nga), sếp là ng nc ngoài nên có cơ hội trau dồi ngoại ngữ và ko phải đi làm t7. Còn SCB thì lương cao hơn tầm 1 củ nhưng làm tín dụng nên vất vả hơn chút và phải đi làm sáng t7. Mình đang rất phân vân vì 2 vị trí mình đều chưa có kn gì nên ko biết là sẽ hợp vị trí nào hơn. Mong các bạn tư vấn giúp!
Mình xin chân thành cảm ơn!

VRB đi bạn. Mình cũng sắp vô VRB nè bạn. Mình cũng xin review của 1 số ng nghe nói moi trg và chế độ cũng OK lắm bạn

Giờ làm tín dụng không như xưa đâu, chưa có kinh nghiệm lúc mới làm thì phải nói khổ cực trăm bề, nhất là làm ở 1 ngân hàng tầm trung như SCB nữa. Trừ khi mối quan hệ của bạn thiệt mạnh và tham vọng lớn (vị trí cao trong ngân hàng đều đi lên từ tín dụng). Còn không thì chọn Việt Nga cho lành bạn à, ổn định và bớt áp lực hơn tín dụng nhiều.

Mình làm IT, và bạn đừng nên quan tâm đến chỉ tiêu của 1 NH , vì ở đâu cũng giống nhau thôi :)
Hãy làm theo những gì mình muốn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back