Review Nên chọn SCB hay MB?

vị trí 2 ngân hàng có giống nhau ko thím? hỏi chả nói rõ thì biết tư vấn sao :))) SCB thì tín dụng hơi cùi nhé, Bên đấy hầu như chỉ làm huy động, luơng ngang nhau. SCB nhàn hơn MB

Mình đang làm bên MB, bên mình là ngân hàng có tỉ lệ nợ xấu thấp nhất, và là top 3 ngân hàng nổi bật,.. làm bên MB thì áp lực khá cao, bởi vì tính an toàn từ lúc làm hồ sơ tới khi tác nghiệp hội sở đều mang lại cảm giác mệt mỏi cho người mới....Nếu là con gái, với vị trí hỗ trợ kinh doanh thì bạn làm việc ít nhất 7h30 sáng tới 7h00 tối...tuy khó khăn nhưng ben MB có chế độ đãi ngộ khá tốt, thưởng lễ liên tục... góp ý cho bạn tham khảo nhé.;)

Mình đang làm bên MB, bên mình là ngân hàng có tỉ lệ nợ xấu thấp nhất, và là top 3 ngân hàng nổi bật,.. làm bên MB thì áp lực khá cao, bởi vì tính an toàn từ lúc làm hồ sơ tới khi tác nghiệp hội sở đều mang lại cảm giác mệt mỏi cho người mới....Nếu là con gái, với vị trí hỗ trợ kinh doanh thì bạn làm việc ít nhất 7h30 sáng tới 7h00 tối...tuy khó khăn nhưng ben MB có chế độ đãi ngộ khá tốt, thưởng lễ liên tục... góp ý cho bạn tham khảo nhé.;)

Hì, cảm ơn bạn. Bạn đang công tác ở CN nào thế?

mình đang ở chi nhánh Diêu Trì, Bình Định nha bạn

Nếu trẻ, khoẻ, chịu khó , thích vươn lên thì MB
Nếu có đầu ra cho vay với huy động thì vào SCB, ăn lương hàng tháng , vì cơ chế của SCB hơi rườm rà, nhiêu khê và thưởng khá ít

Nếu trẻ, khoẻ, chịu khó , thích vươn lên thì MB
Nếu có đầu ra cho vay với huy động thì vào SCB, ăn lương hàng tháng , vì cơ chế của SCB hơi rườm rà, nhiêu khê và thưởng khá ít
năm nay SCB bắt đầu cho vay lại ồ ạt nên khá thoáng mà bác

Tks ý kiến của mọi người. Mình lại có thêm 1 sự lựa chọn nữa với vị trí NV Quản lý khách hàng của BIDV kỳ thi tập trung đợt II vừa rồi, mọi người có góp ý gì thêm giúp mình với!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,498
Thành viên mới nhất
Brian Wilson Me
Back
Bên trên