Nên chọn Pgbank hay Seabank?

baytinh

Verified Banker
Chả là mình đang muốn muốn gần gia đình nên chuyển công tác. Mình đang phân vân ko biết chọn bank nào trong 2 bank này rất mong các bạn tư vấn giúp mình với.

2 bank này đều same same thôi ạ, nhưng seabank nhiều lùm xùm lắm. Theo e là nên chọn cái kia:D

Nếu 2 vị trí như nhau, lương ko chênh lệch lắm...thì nên chọn PG Bank :). Mặc dù lương của PG Bank không được cao nhưng môi trường làm việc rất thích, con người hiền hòa.Các quy trình nghiệp vụ rõ ràng và có phần chuyên nghiệp hơn SeA mặc dù là bank nhỏ hơn. Mình cảm thấy SeABank là NH còn khá nặng tính gia đình. Tất nhiên có thể còn tùy phòng/ban/chi nhánh...nhưng văn hóa chung là mình thấy vậy:D

mình đang lăn tăn vì mình cũng nghe nói bên đó đang bị petro nó chuẩn bị phải thoái vốn thôi, lại cơ cấu lại thôi,có ai đang làm pgbank hoặc bạn làm bên đó ko nhỉ

nên chọn pg đi bạn, cơ cấu là chuyện vĩ mô rồi, còn cá nhân mình thì cứ lo cá nhân, mình làm sea gần 4 năm nè bạn ơi, sea lùm xùm nhìu việc lắm,

hee, bạn cho mình hỏi lương lậu bên đó thế nào? có bậc lương chung không hay ăn theo từng chi nhánh, hỏi thấy mọi người kêu bảo mật lương nhưng tín dụng cỡ tầm bao nhiêu?

bạn ơi cho mình hỏi thế pgbank đó môi trường con ngừoi ổn lắm hả

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back