HOT Nên chọn BIDV, Vietcombank hay Vietinbank???

Cả nhà cho mình hỏi là giữa BIDV, Vietcombank, Vietinbank thì nên chọn ngân hàng nào? Mong cả nhà cho ý kiến để mình có cái nhìn tổng quan hơn về 3 ngân hàng này (môi trường làm việc, áp lực chỉ tiêu, lương thưởng...) Xin cám ơn cả nhà rất nhiều!

Cả nhà cho mình hỏi là giữa BIDV, Vietcombank, Vietinbank thì nên chọn ngân hàng nào? Mong cả nhà cho ý kiến để mình có cái nhìn tổng quan hơn về 3 ngân hàng này (môi trường làm việc, áp lực chỉ tiêu, lương thưởng...) Xin cám ơn cả nhà rất nhiều!

Kinh nhỉ, cơ to đến mức xin vào được cả 3 ngân hàng kia à.

BIDV vẫn là nhất trong 3 ngân hàng này, nhưng mà trừ trường hợp thân thiết như cô chú ruột, cậu mợ ruột còn không thì người ta rất ngại xin mấy trường hợp này. Những thằng lừa đảo thì lại khác, luôn ba hoa xin được chỗ nọ chỗ kia rồi kịch bản hết sức lý tưởng: Đặt tiền trước rồi đến khi nào nhận quyết định đưa nốt số còn lại, kể cả trường hợp anh em gần chứ đừng nói là anh em xa.

Con bạn tớ xin Vietcombank năm kia mà giờ vẫn chưa đi làm, nó đặt tiền trước 150 triệu hứa là khi nào Vietcombank tuyển thì chạy vào. nhưng liên tiếp mấy đợt tuyển rồi mà nó còn chưa được đi làm, hỏi thì bảo là tỉnh nó đang gặp vấn đề, thậm chí gần đây nó còn lôi cả tình hình biển đông ra nên các sếp chưa sắp xếp được... đến khi đòi lại tiền thì lại hứa hết lần này đến lần khác không chịu trả, thực sự là nó không có tiền đâu.

Chia xẻ với chủ topic biết, cái gì cũng nên hỏi thật kỹ chứ không lại bị lừa.

Tùy chi nhánh bợn nhé!

Chi nhánh làm ăn bê bết thì NH nào cũng đói dài răng mà chỉ tiêu vẫn ngập mặt thôi.

Khi đi làm còn phụ thuộc khá nhiều vào sếp, đồng nghiệp xung quanh nữa.

Nhìn chung rất là hên xui nếu như chỉ dựa vào cái tên mà dám phán anh nào tốt hơn, anh nào kém hơn. Nếu chủ thớt có thể điều tra trực tiếp cả 3 chi nhánh mà mình có thể vào thì nên khảo sát trước khi ra quyết định. Khi khảo sát hãy tập trung vào 3 yếu tố:

1. Tài chính của CN có đủ ăn ( hoặc dư) không?
2. Sếp cụ và sếp phòng là người như thế nào?
3. Công việc của mình khi đến phòng sẽ là gì?

Tài chính của CN là quan trọng nhất. Lắm bố trông hoành tráng lắm, nhảy vào thì nợ xấu ngập mồm, lương chả có. Ăn gì đây?? Cả sếp nữa, lắm thằng củ bựa lắm, cứ không phải lên sếp là nó ngon hết đâu...

Còn nếu không thì cứ chi nhánh nào gần nhà nhất mà chọn. Ít ra vẫn được cái là ... gần nhà :D

PS: Xét về môi trường làm việc thì VCB được xếp cao hơn 2 thằng kia.

Tùy chi nhánh bợn nhé!

Chi nhánh làm ăn bê bết thì NH nào cũng đói dài răng mà chỉ tiêu vẫn ngập mặt thôi.

Khi đi làm còn phụ thuộc khá nhiều vào sếp, đồng nghiệp xung quanh nữa.

Nhìn chung rất là hên xui nếu như chỉ dựa vào cái tên mà dám phán anh nào tốt hơn, anh nào kém hơn. Nếu chủ thớt có thể điều tra trực tiếp cả 3 chi nhánh mà mình có thể vào thì nên khảo sát trước khi ra quyết định. Khi khảo sát hãy tập trung vào 3 yếu tố:

1. Tài chính của CN có đủ ăn ( hoặc dư) không?
2. Sếp cụ và sếp phòng là người như thế nào?
3. Công việc của mình khi đến phòng sẽ là gì?

Tài chính của CN là quan trọng nhất. Lắm bố trông hoành tráng lắm, nhảy vào thì nợ xấu ngập mồm, lương chả có. Ăn gì đây?? Cả sếp nữa, lắm thằng củ bựa lắm, cứ không phải lên sếp là nó ngon hết đâu...

Còn nếu không thì cứ chi nhánh nào gần nhà nhất mà chọn. Ít ra vẫn được cái là ... gần nhà :D

PS: Xét về môi trường làm việc thì VCB được xếp cao hơn 2 thằng kia.
Bạn này nói cũng rất chuẩn .

Từ GĐ đến cả 4 sếp các phòng ở chỗ mình làm cực kỳ như ý luôn !
Tâm lý - Nhẹ nhàng - Nhiệt Tình - Trẻ trung - ... nói chung là tuyệt vời ông mặt trời
ACE nhân viên rất thoải mái khi làm việc ...:v
Nói chung là làm ở đâu ko quan trọng = sếp và đồng nghiệp ở đó như thế nào :D
Vì ở đâu mà chẳng kiếm được tiền quan trọng là kiếm đc bao nhiều càng nhiều thì sếp càng chăm chút :v

nợ xấu ở Sở Giao dịch 2 của BIDV anh có biết thế nào không ạ?
Mình vào báo cáo tài chính nào để xem tình hình nợ xấu của chi nhánh vậy anh? down ở đâu ạ?
Down bằng niềm tin thôi bạn. Trừ khi bạn là người trong bank thì có thể xem cân đối của CN. Còn lại thì ai rảnh đâu mà làm rồi up lên cho người khác xem đâu. Hỏi thăm tình hình tài chính của người ta bằng vài câu chuyện là được. Bắt đem cân đối cho mình xem nghe chừng hơi... ảo tưởng sức mạnh.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên