Môi trường làm việc tại VietinBank

Có thật sự kinh khủng như thế không ạ.
Có ai trực tiếp làm ở Viettin confirm cái :v

hey cả nhà, mình hồi trước cũng thực tập 4thang ròng rã ở Vietin CN9 phòng khách hàng. Nhận xét của mình là khối lượng công việc quá nhiều, áp lực, toàn phải về trễ, chưa kể đến thấy suốt ngày phải ở lại họp phòng, mà cái cô trưởng phòng hồi đó hơi bị khó tính, thấy suốt ngày la mắng lớn tiếng, có khi thấy cô la chị kia khóc trước mặt mọi người luôn ấy chứ. Hệ thống trang thiết bị thì cũ kĩ, lạc hậu, mình ám ảnh mỗi lần photo hay in 2 mặt, mất thời gian dễ sợ ^:)^. Mình tốt nghiệp rồi và bây h làm cho 1 công ty của Nhật, nói chung là trái nghề nhưng mình cực kì happy <3

Nhờ có cái điều chỉnh mà nay cầm cố STK còn có chữ ký 3 người à bạn ơi, muốn nhanh thì duyệt ào ào luôn đc mà, nhưng nói chung cầm cố stk muốn ra tiền cũng phải mất 1 tiếng, vì nhập kho lại thêm 1 cửa chặn đầu
Mạng thì đúng cùi mía,nhưng Core mới chắc sẽ rất hiện đại
cán bộ ký , lãnh đạo phòng ký , phó giám đốc phụ trách ký , thủ kho ký , kiểm soát nội bộ ký ( lưu hồ sơ bàn giao ).Chưa nói đưa qua kế toán ký + kiểm soát kế toán ký + kho quỹ ký chi tiền.khách thì thôi rồi ký đề nghị + hợp đồng + phiếu nhập kho+ phiếu lĩnh tiền . ký nhiều quá ngu người luôn =)) mà cũng đỡ cái bỏ phòng QLRR rồi =)) ko thôi ký chết bỏ =))

:)):)) thế bạn có định thay cái chữ kí của bạn ở phía dưới chưa:))

Chữ kí of bạn ấy chắc nhấn mạnh ở cái đoạnh xanh xanh cơ ạh ^^
Thời buổi loạn lạc nghe các bác chém xấu bank cũng hay nữa. e cũng mới nghe 1 bác vietiner Hải Dương ( tỉnh lẻ thôi đấy) kêu cho thêm tiền cũng k lv NH, lấy về để bố mẹ mình lại nuôi thêm nó nữa àh ?????? :(

Bạn nào trước khi vào Vietin nếu thích học gì thì học trước đi rồi hãy vào, thích đi du lịch ở đâu thì đi trước đi rồi hãy thi vào, có người yêu đi ko vào là ế đấy. Giờ mình ko biết có thời gian để đi học cao học nữa hay ko, ko biết có thời gian để học thêm tiếng anh ko đây, chưa kể đến phải học tiếng Nhật nữa ( vì 20% cổ đông của Vietin là của ngân hàng Nhật mà, nên trong tương lai sẽ hợp tác vs nhiều doanh nghiệp Nhật bản). Haizz.

Bạn nào trước khi vào Vietin nếu thích học gì thì học trước đi rồi hãy vào, thích đi du lịch ở đâu thì đi trước đi rồi hãy thi vào, có người yêu đi ko vào là ế đấy. Giờ mình ko biết có thời gian để đi học cao học nữa hay ko, ko biết có thời gian để học thêm tiếng anh ko đây, chưa kể đến phải học tiếng Nhật nữa ( vì 20% cổ đông của Vietin là của ngân hàng Nhật mà, nên trong tương lai sẽ hợp tác vs nhiều doanh nghiệp Nhật bản). Haizz.
Thoy đi ông ơi, quảng cáo j mà lắm thế =)) Học j tiếng anh rồi cả tiếng Nhật. Tranh thủ đc thì học nốt cái cao học mà lên lương cho dễ sống :)) Mà làm vietin mà vẫn học đc cao học thì chắc là toàn nhờ học hộ thoy chứ học = niềm tin :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,549
Thành viên mới nhất
milantiyu03
Back
Bên trên