Mời a/c, các bạn chia sẻ kinh nghiệm pv GDV Vietcombank

Chào mọi người, em vừa được gọi phỏng vấn Vietcombank vị trí nhân viên kế toán - giao dịch viên. Không biết có anh chị, các bạn nào từng phỏng vấn Vietcombank vị trí tương tự có thể chia sẻ cho đàn em chút kinh nghiệm được không ạ. Có ai có kinh nghiệm phỏng vấn Vietcombank - chi nhánh Bến Thành càng tốt, xin cám ơn ạ.

mình mới pv vcb thủ đức vị trí kế toán-giao dịch viên giống bạn ak. nói chung hỏi nhiều mà mình trả lời loạn xạ. đầu tiên là giới thiệu bản thân, điểm mạnh, điểm yếu, rồi đã từng làm việc ở đâu chưa, có đi làm thêm việc gì chưa. có hỏi nghiệp vụ nữa, hỏi về thanh toán quốc tế, l/c và chuyển tiền. còn có hỏi về năng khiếu, nếu bạn trả lời là ca hát thì sẽ hát luôn. chủ yếu là hỏi về bản thân, dựa trên những gì mình trả lời. cuối cùng có 3 phút để thuyết phục hội đồng phỏng vấn là mình phù hợp với vị trí đó. chỗ cn mình có phỏng vấn tiếng anh nữa, giới thiệu về bản thân.

yêu cầu giới thiệu bằng tiếng việt rồi sau đó yêu cầu giới thiệu bàng tiếng anh đó bạn. nghiệp vụ không hỏi bút toán đâu. do chuyên ngành mình học là thanh toán quốc tế nên mấy anh chị hỏi nhiều về mảng đó. chủ yêu là hỏi về khái niệm, cách mình hiểu thôi.

yêu cầu giới thiệu bằng tiếng việt rồi sau đó yêu cầu giới thiệu bàng tiếng anh đó bạn. nghiệp vụ không hỏi bút toán đâu. do chuyên ngành mình học là thanh toán quốc tế nên mấy anh chị hỏi nhiều về mảng đó. chủ yêu là hỏi về khái niệm, cách mình hiểu thôi.
ok, cám ơn bạn nhiều nha.Chúc bạn có kết quả tốt

mà có hỏi hiểu biết về vcb cũng như về chi nhánh. do nhiều có chuẩn bị nên trả lời được. nhưng hội đồng lại nói những cái đó trên mạng viết đầy, người ta muốn biết những nhận xét, hiểu biết riêng của bản thân mình về vcb. mình đơ luôn

mà có hỏi hiểu biết về vcb cũng như về chi nhánh. do nhiều có chuẩn bị nên trả lời được. nhưng hội đồng lại nói những cái đó trên mạng viết đầy, người ta muốn biết những nhận xét, hiểu biết riêng của bản thân mình về vcb. mình đơ luôn
hic . pó tay. khó quá vậy trời :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back