Mô tả công việc (JDs) vị trí Chuyên viên Quản lý chứng từ của TCB

Nhằm đáp ứng nhu cầu tìm hiểu về vị trí Chuyên viên Quản lý chứng từ của các bạn tham gia thi tuyển vào vị trí này tại Techcombank.
Mình cung cấp cho các bạn bản Mô tả công việc cho vị trí này tại TCB như sau:

1. Soạn hồ sơ tài sản đảm bảo gửi cho chi nhánh và hoàn thiện thủ tục nhập kho và hạch toán trên Globus
  2. Soạn hợp đồng tín dụng, Khế ước nhận nợ, hợp đồng bảo lãnh và thư bảo lãnh theo điều kiện phê duyệt của chuyên gia phê duyệt, gửi chi nhánh
  3. Kiểm tra lại các điều kiện phê duyệt của khoản khoản vay và bảo lãnh trước khi giải ngân và phát hành bảo lãnh
  4. Kiểm tra các điều kiện phê duyệt mở LC, ký hậu vận đơn theo quy định của TCB
  5. Xuất kho, giải chấp tài sản theo đề nghị của chi nhánh và khách hàng
  6. Giải tỏa bảo lãnh theo đề nghị của khách hàng
  7. Thực hiện các công việc khác có liên quan theo yêu cầu của Trưởng/Phó phòng/Ban Giám đốc.
Trên đây là bản mô tả công việc tham khảo, nếu có bất kỳ thắc mắc gì các bạn có thể nêu tại đây nhé.
Chúc các bạn thi tốt :)

Phong van vi tri nay ng ta co hoi khac hon so may vi tri cvkh hay gdv ko ban. Pv ben ton duc thang phai ko. Xin loi minh ol bang dien thoai nen ko co danh dau. Ban thong cam.

tớ PV ở vincom, ko biết các vị trí khác thì pv thế nào còn tớ đc hỏi chủ yếu là về cv cũ tớ đang làm thôi, mà đây cũng chỉ là PV sơ khảo, còn 1 vòng viết vs PV nữa cơ. KO biết có qua nổi ko.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên