Mô tả công việc (JDs) vị trí Chuyên viên Quản lý chứng từ của TCB

Nhằm đáp ứng nhu cầu tìm hiểu về vị trí Chuyên viên Quản lý chứng từ của các bạn tham gia thi tuyển vào vị trí này tại Techcombank.
Mình cung cấp cho các bạn bản Mô tả công việc cho vị trí này tại TCB như sau:

1. Soạn hồ sơ tài sản đảm bảo gửi cho chi nhánh và hoàn thiện thủ tục nhập kho và hạch toán trên Globus
  2. Soạn hợp đồng tín dụng, Khế ước nhận nợ, hợp đồng bảo lãnh và thư bảo lãnh theo điều kiện phê duyệt của chuyên gia phê duyệt, gửi chi nhánh
  3. Kiểm tra lại các điều kiện phê duyệt của khoản khoản vay và bảo lãnh trước khi giải ngân và phát hành bảo lãnh
  4. Kiểm tra các điều kiện phê duyệt mở LC, ký hậu vận đơn theo quy định của TCB
  5. Xuất kho, giải chấp tài sản theo đề nghị của chi nhánh và khách hàng
  6. Giải tỏa bảo lãnh theo đề nghị của khách hàng
  7. Thực hiện các công việc khác có liên quan theo yêu cầu của Trưởng/Phó phòng/Ban Giám đốc.
Trên đây là bản mô tả công việc tham khảo, nếu có bất kỳ thắc mắc gì các bạn có thể nêu tại đây nhé.
Chúc các bạn thi tốt :)

Thanks Mr.Max nhiều ạ. Nhìn bản mô tả công việc này hình như là chỉ hỗ trợ cho bên doanh nghiệp thôi đúng ko ạ?

cảm ơn MR MAX nhiều , cho t hỏi vị trí này liệu có cơ hội thăng tiến k MR?

cảm ơn MR MAX nhiều , cho t hỏi vị trí này liệu có cơ hội thăng tiến k MR?
Theo mình, vị trí nào cũng có cơ hội thăng tiến, có thể con đường không hoàn toàn giống nhau như cái đích giống nhau. Cái căn bản là có dám quyết tâm không thôi.
Bật mí với bạn, rất nhiều vị C.E.O của các bank lớn hiện nay xuất thân từ những công việc hành chính, nhân sự và hỗ trợ đấy :D

có ai thi vị trí này chưa ạ? cho em hỏi là vị trí này thì thu nhập khoảng bao nhiêu ạ ?

Cho e hỏi có phải vị trí này nếu trúng tuyển thì làm việc tại trung tâm kiểm soát tín dụng và hỗ trợ kinh doanh MB tại Trường Chinh không ạ? hay là được phân công về các chi nhánh? E cảm ơn

HÍC.ai đó có thể nói rõ hơn cho mình về công việc này được không.Mình vừa được thông báo đi phỏng vấn bên TCB mà chưa hiểu gì về công việc này

Vị trí này gần giống pháp lý chứng từ của ACB, kèm theo 1 số công việc của CSR

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
iem vừa đi PV vị trí này về, chính xác thì sẽ làm việc ở HO ạ? Ko biết có áp lực ko nhỉ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên