Mình đã pass vòng thi viết ở Vietcombank, đã được gọi phỏng vấn, ai chi nhánh Thanh Xuân vào thảo lu

bạn ơi, bạn thi viết khi nào vậy, chia sẻ kinh nghiệm và tài liệu cho mọi người với :)

27 người thi loại có 3 người :-?
Mình cũng đc gọi rồi, nhưng PV chắc cũng còn khoai lắm, còn 24 người phải giỏi hơn 20 người mới vào đc :D

Ngoài HN nhanh thật, trong này tụi mình nộp đơn từ hồi tháng 5 moh g cũng chưa biết có được đi thi k nữa. Hix

Thấy chi nhánh Hà Tây cũng gọi rồi, Vĩnh Phúc của mình chưa thấy tăm hơi gì. Có bạn nào thi CN Vĩnh Phúc nhận được điện thoại chưa ạ?

bạn ơi, bạn thi viết khi nào vậy, chia sẻ kinh nghiệm và tài liệu cho mọi người với :)
Mình thi tập trung hôm 26/06 ở Trung tâm hội nghị quốc tế Lê Hồng Phong đó. Thi đề chung gồm nghiệp vụ và Tiếng Anh bạn ah.

- - - Updated - - -

mình tưởng chi nhánh này chỉ tuyển 1 người mà

Uhm, đúng rùi chi nhánh mình chỉ tuyển một người thui.

- - - Updated - - -

27 người thi loại có 3 người :-?
Mình cũng đc gọi rồi, nhưng PV chắc cũng còn khoai lắm, còn 24 người phải giỏi hơn 20 người mới vào đc :D

Bạn ơi, bạn phỏng vấn chưa?, bạn thi chi nhánh Đông Anh hay Hoàn Kiếm? Tình hình thế náo. Mình cũng phỏng vấn rùi, từ thứ 7 tuần trc, nhg ko biết khi nào có kết quả nữa?

- - - Updated - - -

Ngoài HN nhanh thật, trong này tụi mình nộp đơn từ hồi tháng 5 moh g cũng chưa biết có được đi thi k nữa. Hix

Bạn thi chi nhánh nào, sao lâu vậy?

chị ơi, chia sẻ câu hỏi phỏng vấn đi chị. phỏng vấn nhẹ nhàng, có khoai ko ạ

Hi, chia sẻ với các bạn nhé. Mình pass Vietcom năm ngoái, về pv thì mình thấy:
1. Ăn mặc lịch sự, nam thì nên thắt cavat (mình nghĩ vậy)
2. Tác phong tự tin, nhẹ nhàng, nhưng thỉnh thoảng khi trả lời nên tạo không khí vui vẻ qua cách mình trả lời câu hỏi
3. Nghiệp vụ -nắm chắc, ngoài ra nên học cách trả lời trôi chảy, trả lời đúng vào câu hỏi và có kết luận cho mỗi câu trả lời của mình
4. VCB có phong trào văn nghệ, thể thao sôi nổi nên nếu bạn có khả năng gì thì hãy show ra nhưng hãy show có cơ sở, đừng chém quá đà nhé!
Cuối cùng theo mìnhn ghĩ đừng ăn thua quá ở VCB hay 3 NH lớn còn lại vì thi gì thì thi, tỷ lệ COCC vẫn có, và bạn phải chấp nhận. Cho nên hãy thoải mái, tự tin mà thi thố nhé ;)

Good Luck to All!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,505
Thành viên mới nhất
Breaking Benjam
Back