mình bên SME mà vô kêu giới thiệu xong . k bik có phải giới thiệu dở wa hay không mà chỉ thấy có 1 chị hỏi thêm mấy câu nữa rùi báo kêu 3 tuần nữa se bik kết wa thế là đi ra thui
Chắc b nói ko đc lưu loát rồi bên QHKH cần ăn nói lưu loát. Thôi rút kinh nghiệm cho những lần sau chuẩn bị kỹ càng hơn b ạ nhưng cũng ko hẳn là out nhỡ đâu may mắn lại đc nên cũng chưa nói đc gì đâu. Chúc b may mắn ! :)

không hiểu cái bảng chấm điểm khi phỏng vấn gồm tiêu chí nào nhỉ, tốt nghiệp loại giỏi thi có ưu tien dc tý nào hong, sao mà lo qua

Mình vừa phỏng vấn CN Bình Phước hôm qua, Vị trí KT, giờ mới có thời gian ngồi post.
Có 2 anh chị phỏng vấn, 1 chị là PGĐ CN Bình Dương ( mình đoán tương lai là GĐ CN Bình Phước) còn 1 anh hình như là bên bộ phận nhân sự của HO. 2 ac khá là thân thiện và thoải mái. Mình được hỏi một số câu như sau:
1. Giới thiệu về quá trình làm việc, 1 số điểm mạnh điểm yếu.
Sau đó mình bị xoáy vào quá trình làm việc là chủ yếu
2. E học kế toán doanh nghiệp thì có làm được kế toán ngân hàng không?
3.Sự khác biệt giữ kế toán doanh nghiệp và kế toán ngân hàng
4.kế toán NH có mấy loại TK
....
Mình được hỏi nhiều về nghiệp vụ là chính và hỏi liên quan đến công việc đang làm.Không có câu hỏi ngoài lề, không có câu hỏi tình huống. Tóm lại là không thấy giống với truyền thống phỏng vấn của MB các năm trước, không biết các bạn ở vị trí khác có giống mình không. ( Mất công ngòi ôn phỏng vấn mà chẳng trúng được câu nào, A, có 1 câu trúng mà quên mất câu trả lời). Nói chung là rất bi thảm. Mình cg được hỏi tầm 5 - 10 p là ra rồi. Xác định luôn.

Mình vừa phỏng vấn CN Bình Phước hôm qua, Vị trí KT, giờ mới có thời gian ngồi post.
Có 2 anh chị phỏng vấn, 1 chị là PGĐ CN Bình Dương ( mình đoán tương lai là GĐ CN Bình Phước) còn 1 anh hình như là bên bộ phận nhân sự của HO. 2 ac khá là thân thiện và thoải mái. Mình được hỏi một số câu như sau:
1. Giới thiệu về quá trình làm việc, 1 số điểm mạnh điểm yếu.
Sau đó mình bị xoáy vào quá trình làm việc là chủ yếu
2. E học kế toán doanh nghiệp thì có làm được kế toán ngân hàng không?
3.Sự khác biệt giữ kế toán doanh nghiệp và kế toán ngân hàng
4.kế toán NH có mấy loại TK
....
Mình được hỏi nhiều về nghiệp vụ là chính và hỏi liên quan đến công việc đang làm.Không có câu hỏi ngoài lề, không có câu hỏi tình huống. Tóm lại là không thấy giống với truyền thống phỏng vấn của MB các năm trước, không biết các bạn ở vị trí khác có giống mình không. ( Mất công ngòi ôn phỏng vấn mà chẳng trúng được câu nào, A, có 1 câu trúng mà quên mất câu trả lời). Nói chung là rất bi thảm. Mình cg được hỏi tầm 5 - 10 p là ra rồi. Xác định luôn.
Mình cũng là 2 anh chị này pv, thích cái anh hơn là chị PGĐ, mình nhớ ko nhầm chị đó tên là Việt Hà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,801
Thành viên mới nhất
MB661
Back
Bên trên