MB MB tuyển dụng CV Quan hệ Khách hàng tập sự Đợt 1/2016 trên toàn hệ thống [03.01.2016]

Tiện cho mình hỏi thêm, mình cùng vài đứa bạn đi phỏng vấn tập sự MB chung. Trong số đó có 2 bạn được gọi ngay lập tức hôm sau khi phỏng vấn. Và theo mình biết thì có 1 bạn là có người quen trong MB bạn còn lại thì k thấy nói gì cả.
Vậy có thật là MB ưu tiên người nhà hơn không?
Và nếu chuyện này có thật thì các bạn đánh giá như thế nào về môi trường làm việc MB?
Mình mới là sinh viên chưa có nhiều kinh nghiệm nên hỏi ngớ ngẩn chút, các bạn thông cảm.
Rất mong nhận được chia sẻ từ các bạn ạ :D
Quan trọng là bạn có năng lực và làm việc tốt, hiệu quả, thái độ tốt chứ không phải là COCC. Chúc bạn may mắn :)

E có một thắc mắc mong các a chị đả thông, vị trí là tập sự sme nhưng để hoàn thành chỉ tiêu như cho vay 600 hay huy động 200 m kiếm từ khách hàng cá nhân đc k hay bắt buộc p từ khdn . Nếu từ doanh nghiệp thì hơi khó vì mới mô chưa có kinh nghiệm chỉ có kiếm khách cá nhân là dễ vì có sẵn mqh
c ơi, hôm 29 tớ đi nghe trao đổi chế độ thì không dc từ cá nhân mà làm SME thì phải từ dn. CŨng hơi hoang mang

a làm hỗ trợ nên ko biết chỉ tiêu bên QHKH thế nào nhưng thấy bên ấy thì năng động lắm, có nhiều đồng chí mới mới mà mối quan hệ tốt lắm, khách ầm ầm...còn trong phòng a thì bao vui, nhân sự phần đông non trẻ nên rất thoải mái. mỗi tội cv nhiều+ về trễ lắm....QHKH ko về trễ nhưng cũng mệt mỏi lắm đấy :)
anh ơi, cho em hỏi về các mục khám sức khỏe của MB ấy, các mục như xét nghiệm HIV, chất gây nghiện cũng bắt buộc phải làm hết hả anh

anh ơi, bên MB em nghe thấy bảo là họ k tuyển hỗ trợ tín dụng nữa, QHKH sẽ làm luôn công việc của hỗ trợ, có đúng thế không ạ??? em muốn vào HTTD của MB lắm, em thấy lâu lm rồi họ không tuyển vị trí này nữa, hoang mang quá, mong anh giải đáp giúp em với :(
Không có chuyện QHKH làm việc của hỗ trợ bạn nhé. vì giờ là hỗ trợ tập trung nên hỗ trợ tại chi nhánh rất ít tuyển.

anh ơi, bên MB em nghe thấy bảo là họ k tuyển hỗ trợ tín dụng nữa, QHKH sẽ làm luôn công việc của hỗ trợ, có đúng thế không ạ??? em muốn vào HTTD của MB lắm, em thấy lâu lm rồi họ không tuyển vị trí này nữa, hoang mang quá, mong anh giải đáp giúp em với :(
Đúng rồi. Trước mô hình hỗ trợ tập trung thì ở mỗi chi nhánh đều có hỗ trợ ngồi chung, những việc như scan lưu hồ sơ bla bla thì là cv của hỗ trợ, RM ko phải làm. Nhưng sau khi hỗ trợ lên trung tâm tập trung thì dưới chi nhánh những việc như thế sẽ do RM làm hết. Còn cv chính của hỗ trợ như kiểm tra chứng từ, giải ngân, phát hành thư bl thì ko cần bàn, vẫn là việc của hỗ trợ nhé.
Vị trí hỗ trợ của MB vẫn tuyển nhưng ở các đợt lẻ tẻ chứ không tuyển tập trung. Ngoài ra em có thể làm RM sau đó nếu có nguyện vọng và vị trí hỗ trợ đang thiếu thì em có thể xin điều chuyển qua nhé.

anh ơi, cho em hỏi về các mục khám sức khỏe của MB ấy, các mục như xét nghiệm HIV, chất gây nghiện cũng bắt buộc phải làm hết hả anh
ngày đầu đi làm a hỏi thẳng chị nhân sự "có phải khám theo mẫu hay quy định gì ko?" thì được bảo là thôi em cứ khám như bình thường cho chị, thế là vác luôn giấy khám từ mấy tháng trước đem lên :))
MB chuyển mô hình tập trung nên CN chỉ có 1 hỗ trợ thôi, mà chỉ lấy có kn thì phải...chỗ a còn thiếu người nhưng nghe bảo qua Tết sẽ bổ sung thêm vài người (tuyển dụng H.O báo rồi)+ phòng có mấy bé tập sự sắp đi pv xem đậu chính thức hay ko :) Trong thời gian làm việc mà có vị trí khác thiếu thì cứ xét chuyển thôi :)

Có bạn nào ở miền Bắc ngoài Hà Nội vs HP có thôg báo trúg tuyển rùi ko??? mãi mà ko thấy MB công bô ds trúng tuyển khu vực miền Bắc on web nhỉ@@@

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên