MB MB tuyển dụng CV Quan hệ Khách hàng tập sự Đợt 1/2016 trên toàn hệ thống [03.01.2016]

Em cám ơn anh chị đã chia sẻ ạ.
Bạn em đi 7 đứa (trường lớn, luôn được ưu tiên trong các thông báo tuyển dụng NH), trong đó tất cả tụi nó đều học và hoạt động ngoại khoá, làm thêm ok. Có đứa còn có kinh nghiệm làm SME ở ngân hàng khác rồi. Vậy mà rớt, 3 đứa đậu, trong khi 2 đứa có quan hệ trước rồi. Nên em cũng chẳng hiểu MB tuyển theo tiêu chí nào nữa.
SG cứ 3 thì lấy 1, vậy chọi cũng không cao lắm. Mà chúng nó đều lanh lợi hơn em, vậy mà rớt :3
À, có nghe bạn em kể. Có đứa GPA 5, trường kém tiếng hơn, toàn ăn với ngủ với game. Vào phỏng vấn anh chị hỏi nhậu được không. Nó bảo được cỡ 1 két. Nhận luôn!
chuyện thường thôi bạn ơi, ở đâu chẳng có "à ơi" chớ.
Chi nhánh mình pv nè, mình chung nhóm với 2 bạn nữa, trả lời thì chỉ có 2 đứa là nói được, gồm mình và bạn kia.
Sau khi pv mới biết bạn kia là "'đã gửi rồi" nên biết chắc sẽ rớt.
Và kết quả là mình rơi còn bạn kia đậu đó.
Thấy cũng chẳng có gì bất ngờ bởi nếu so với bạn ấy thì hôm đó mình trả lời tốt hơn, nhưng mình tự lực cánh sinh, k quen thân ai cả.

chuyện thường thôi bạn ơi, ở đâu chẳng có "à ơi" chớ.
Chi nhánh mình pv nè, mình chung nhóm với 2 bạn nữa, trả lời thì chỉ có 2 đứa là nói được, gồm mình và bạn kia.
Sau khi pv mới biết bạn kia là "'đã gửi rồi" nên biết chắc sẽ rớt.
Và kết quả là mình rơi còn bạn kia đậu đó.
Thấy cũng chẳng có gì bất ngờ bởi nếu so với bạn ấy thì hôm đó mình trả lời tốt hơn, nhưng mình tự lực cánh sinh, k quen thân ai cả.
Thui bạn đừng buồn, môi trường như vậy thì cũng không quá đế mức phái tiếc nuối.
Sắp tới hình như có BIDV tuyển á, bạn theo dõi trang Vietnam Bankers coi :D
Chúc bạn may mắn nhé :D

Cũng ko hẳn là quen biết hết nhé... mình ra trường vài năm, thi+ pv cũng hơn chục ngân hàng rồi mà vẫn rớt...đến khi pv MB thì cũng chưa tới 10p...vẫn đậu đợt chính thức cuối 2015 vừa rồi, mặc dù ko hề quen biết ai, vào cùng đợt cũng có nhiều người không quen ai nhé

Cũng ko hẳn là quen biết hết nhé... mình ra trường vài năm, thi+ pv cũng hơn chục ngân hàng rồi mà vẫn rớt...đến khi pv MB thì cũng chưa tới 10p...vẫn đậu đợt chính thức cuối 2015 vừa rồi, mặc dù ko hề quen biết ai, vào cùng đợt cũng có nhiều người không quen ai nhé
Giờ anh đang làm MB hả anh?
Anh làm ở đâu vậy a :D

Chúc mừng các bạn đã đỗ nhé. Tiện thể, các bạn nào hỏi vì sao ng pv lâu thì rớt còn ng có 5p thì lại đỗ. Thì báo luôn cho các bạn biết là đây chỉ mới là bắt đầu thôi. Vào rồi nhưng gắn bó phát triển được không lại là vấn đề khác nhé. :cool:
À, mình vừa có đợt phát đồng phục mới, nhưng đã move rồi nên ko còn xài nữa, vứt đi thì thấy hơi phí nên các bạn nữ nào cần áo đồng phục thì inbox mình nhé, giá nửa bán nửa tặng ;)

có nhà tuyển dụng nào lại dụng nhân sự xác định làm tạm thời hay không?
p/s: cú pháp viết chưa đúng cho lắm :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back