MB MB tuyển dụng CV Quan hệ Khách hàng tập sự Đợt 1/2016 trên toàn hệ thống [03.01.2016]

thật sự là đến giờ không hiểu nổi. chưa bao giờ mình đi phỏng vấn hài hước lạ đời như hôm nay. vào giới thiệu bản thân được tầm 2 phút,xong bị hỏi có chơi lô đề,bóng bánh,bài bạc không,hôm qua lô có về 86 89 ko? đb bn? hay về đít hay đầu,hỏi nhà làm gì,biết gì về vị trí KHCN chưa? lương trước được bao nhiêu? bảo là 7tr nhưng với mức lương sales như vậy thì chi phí quá đắt đỏ để sống ở thủ đô,tính về quê có thể lương thấp hơn nhưng sẽ dành dụm đc và ổn định. thế xong bị cám ơn và chúc thành công.xong đứng dậy đi về,chắc pv được độ 5-6 phút. ko có câu hỏi nào liên quan đến chuyên ngành,kinh nghiệm với nghiệp vụ luôn,bó tay luôn,cbi rất kỹ càng rồi mà cuối cùng bị troll thế này. mình thì mới đầu hơi run tý nhưng sau thì bình tĩnh trả lời rõ ràng. hnay ăn mặc cũng chỉnh chu lịch sự,ngoại hình cũng ưa nhìn,sáng sủa. thề là ko hiểu MB tuyển kiểu như nào nữa. ( mình pv chi nhánh tỉnh ) :( ko biết ai bị hỏi kiểu như mình ko? :(
Nhanh ghê, chắc bác đậu rồi, em bị xoay như chong chóng :p

cảm ơn MB hôm nay đã cho em nhiều kinh nghiệm :D có 1 chút hi vọng hay may mắn nào đó mỉm cười với mình thì tốt biết bao :)

Hn cảm thấy rất vui vì đã hoàn thành phần thi của mình. Và hi vọng rất nhiều :)) giờ thì chờ đợi thôi.

Chiều ai phỏng vấn MB thì cố lên nhé! đây là chia sẻ của 1 bạn hvnh t lượm đc :)))
Thanh niên tạch chia sẻ! Các bạn xinh gái hoặc đẹp trai được ưu ái. Còn mình thì hơn 15 phút rồi vẫn cố vùi dập. Xấu cũng là cái tội! Huhu.
Vào giới thiệu 2 phút
Em đi gia sư à. Có liên quan gì đến ngân hàng không?@@
C1. Học viện ngân hàng đào tạo chuyên sâu nên em có biết lợi nhuận giữ lại của BCKQKD năm trước đưa vào khoản mục nào BCĐKT năm sau?
C2. Vốn vay ngân hàng nằm trong khoản mục nào?
C3. Kể 2 khoản mục chính của TSLĐ và TSCĐ
Đơ tập 1
C4. Em có biết dư nợ huy động và cho vay của MB đối với mỗi nhân viên và phòng không?
Dạ @@ ngơ ngác
C5. Em sẽ phải huy động và cho vay 300 tr mỗi tháng. Em sẽ làm thế nào?
Con nai vàng ngơ ngác.
C6. Sao bảng điểm em thấp thế? Tất cả các bạn pv SME đều phải có kiến thức sâu rộng cơ. Các bạn khác toàn 8 phẩy, 9 phẩy. Sao em có 7.2???
Nghẹn ngào!
C7. Tình huống
Em phải xin đc sđt của tất cả các giám đốc trong 5 phút giải lao trong 1 buổi đấu giá. Em làm làm sao khi họ 0 tiếp em.
Dạ em tìm hiểu trước trên mạng và xin Ban tổ chức ạ.
Nếu người ta không cho???
Dạ em hỏi các cố vấn đi theo.
Sao mà em hỏi đc hết? 5 phút tối đa 7-8 người là cùng?
Em xin của các bạn bè đồng nghiệp khác.
Em nghĩ người ta cho em khách của họ sao?
Em tìm trong hồ sơ của ngân hàng mình trước, ai chưa có em mới xin.
Không được. Em không hiểu mục đích công việc. Kiến thức không nhiều. Xử lí kém. Em có thể ra.
Cái này là bị hỏi xoáy rồi. Trả lời thế nào cũng bị bắt bẻ. Đối với hội đồng hỏi kiểu này thì phải trả lời cứng, hiền quá thì ko ứng biến nổi.
C1-2-3. thuộc về kiến thức, khỏi bàn nhé.
C4. mỗi năm mỗi khác và mỗi chi nhánh mỗi khác. Em có thể trả lời thẳng thắn là không, và hỏi anh/chị có thể nói cho em biết được không.
C5. câu hỏi truyền thống muôn thuở cho các lần pv, khỏi bàn nhé.
C6. câu này bị dồn thì phải nghĩ hướng khác, như là: tuy em điểm số sách vở trên trường đh không cao bằng các bạn khác, nhưng em có kỹ năng tốt như giao tiếp, bán hàng,..
C7. Tình huống này thì khó rồi, khó ngay cả đối với ban giám đốc luôn nhé, em có thể trả lời theo sáng kiến của em và xong nhớ hỏi ngược lại họ giải quyết thế nào??
Không sao, em có thể đi lấy kinh nghiệm cho các lần pv sau nhé ;)

nghe mọi ng` bảo phỏng vấn ở MB các anh chị phỏng vấn rất thân thiện nên mình cũng khá thoải mái nhưng hôm nay mình vào gặp 1 anh có thể nói là vẻ mặt rất nghiêm trọng. vừa ngồi xuống anh đấy đã bảo "giới thiệu bản thân đi em, nói nhanh em nhé" ko kèm theo 1 nụ cười. lúc mình đang giới thiệu bản thân thì bị vấp 1 chỗ. đang giới thiệu tiếp thì bị a ngắt ngang và hỏi 1 số câu. ko biết là anh đấy cố ý tạo áp lực hay phong cách phỏng vấn của anh như vậy. trong lúc phỏng vấn thì a nói khá nhanh và kiểu rất gấp gáp. hôm nay mình ăn mặc cũng lịch sự. ngoại hình cũng tương đối. cuộc phỏng vấn của mình kết thúc khá nhanh. phỏng vấn xong ko hiểu cái j` vừa xảy ra =)) chắc tạch :<

Pv hà nội chiều nay. Tầm 4h. Vào gd hỏi : em giới thiệu bản thân. Mình nêu điểm mạnh là chịu dc áp lực. Xong boss hỏi em chịu dc áp lực ntn.
C3. Nêu các cách tìm kiếm kh.
C4. Bây giờ có một ông khách cần vay 500 tr. Nhưng hồ sơ chứng từ thiếu một cái. Chỉ có cái đó là vay dc vốn. Em xử lý ntn. Làm ntn. Sau đó mình trả lời và vặn tiếp. Sau đó em có câu hỏi nào k. R đi ra. Chắc tạch :D

nghe mọi ng` bảo phỏng vấn ở MB các anh chị phỏng vấn rất thân thiện nên mình cũng khá thoải mái nhưng hôm nay mình vào gặp 1 anh có thể nói là vẻ mặt rất nghiêm trọng. vừa ngồi xuống anh đấy đã bảo "giới thiệu bản thân đi em, nói nhanh em nhé" ko kèm theo 1 nụ cười. lúc mình đang giới thiệu bản thân thì bị vấp 1 chỗ. đang giới thiệu tiếp thì bị a ngắt ngang và hỏi 1 số câu. ko biết là anh đấy cố ý tạo áp lực hay phong cách phỏng vấn của anh như vậy. trong lúc phỏng vấn thì a nói khá nhanh và kiểu rất gấp gáp. hôm nay mình ăn mặc cũng lịch sự. ngoại hình cũng tương đối. cuộc phỏng vấn của mình kết thúc khá nhanh. phỏng vấn xong ko hiểu cái j` vừa xảy ra =)) chắc tạch :<
có phải là boss rất béo ngồi bàn gần cửa không c, chi nhánh Hà Nội, lý nam đế gì đó ấy. T thấy boss k cười gì cả. Rất nghiêm nghị . Khiến mình cũng thấy căng thẳng. :D

có bạn nào vào khoảng 5 phút bị ra ko ?
kiểu chưa kịp định hình đã thấy ở ngoài rồi.
chắc có lẽ tạch rồi.:((((

có bạn nào vào khoảng 5 phút bị ra ko ?
kiểu chưa kịp định hình đã thấy ở ngoài rồi.
chắc có lẽ tạch rồi.:((((
t cũng 5 phút ra luôn đây :)) c bị hỏi những gì? t thì gthieu bản thân xong mấy ông hỏi chơi lô đề,bóng bánh cờ bạc không? xong mấy ông hỏi linh tinh rồi cho ra,còn chả hỏi gì mình về kinh nghiệm hay nghiệp vụ khách hàng gì hết. chs luôn :)) chán đời

t cũng 5 phút ra luôn đây :)) c bị hỏi những gì? t thì gthieu bản thân xong mấy ông hỏi chơi lô đề,bóng bánh cờ bạc không? xong mấy ông hỏi linh tinh rồi cho ra,còn chả hỏi gì mình về kinh nghiệm hay nghiệp vụ khách hàng gì hết. chs luôn :)) chán đời
cậu bàn nào .tớ phòng đầu tiên bàn cuối cùng dãy trong.hình như chỗ đấy ai cũng hỏi nhanh ấy. t cũng koddc hỏi gì về nv. có câu e thấy bản thân có phẩm chất gì để làm cvqhkh còn lại toàn câu lung tung. :)) xong ngồi cười với nhau

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,642
Thành viên mới nhất
fun88ist1
Back
Bên trên