MB MB tuyển dụng Chuyên viên Quan hệ Khách hàng Tập sự tại tất cả các chi nhánh trên toàn hệ thống

Ngân hàng TMCP Quân đội (MB) là một trong những Ngân hàng TMCP đa năng hàng đầu tại Việt Nam. MB tự hào có một môi trường và đội ngũ làm việc chuyên nghiệp, hiệu quả, công bằng và giàu tính sáng tạo.

Để đáp ứng nhu cầu phát triển kinh doanh, MB đang có nhu cầu tuyển dụng Chuyên viên quan hệ khách hàng tập sự tại các chi nhánh trên toàn hệ thống. Danh sách các chi nhánh tuyển dụng Tại đây.pdf

Tham gia vào chương trình ứng viên sẽ có cơ hội:

* Cơ hội phỏng vấn trực tiếp với số lượng lớn nhất từ trước đến nay.
* Cơ hội trở thành nhân viên chính thức của MB
* Cơ hội trải nghiệm thực tế và ghi nhận xứng đáng với nhiều chế độ cạnh tranh
.

I. LỘ TRÌNH TUYỂN DỤNG:

Quy trình
tuyển dụng
- Bước 1: Nhận/sơ lọc hồ sơ (duy nhất qua kênh email)
- Bước 2: Phỏng vấn trực tiếp
- Bước 3: Tiếp nhận vị trí CV. QHKH tập sự
Hình thức HĐ- Ký HĐ tập sự có thời hạn tối thiểu 03 tháng
- Tiếp nhận làm việc chính thức tại MB không phải trải qua giai đoạn thử việc nếu kết quả tập sự tốt
Chế độ- Lương tập sự cố định hàng tháng
- Mức thưởng phụ trội được tính theo tỷ lệ % kết quả vượt mức thực tế
Quyền lợi- Hỗ trợ chi phí đào tạo, lương trong quá trình tập sự
- Tham gia các chương trình đào tạo về nghiệp vụ, kĩ năng quan hệ khách hàng…
- Trải nghiệm trong môi trường làm việc thực tế, bồi dưỡng và phát triển để trở thành chuyên viên chính thức của MB
- Được kèm cặp, hướng dẫn trực tiếp và đào tạo toàn diện bởi các cán bộ kinh doanh có kinh nghiệm và uy tín trong ngành
Yêu cầu- Ưu tiên các ứng viên là người địa bàn ứng tuyển
- Tốt nghiệp/chuẩn bị tốt nghiệp Đại học chuyên ngành Kinh tế, tài chính ngân hàng
- Kiến thức tài chính ngân hàng, kỹ năng bán hàng căn bản
- Yêu thích công việc kinh doanh
- Tuổi dưới 30, ngoại hình khá, giao tiếp tốt
[TBODY] [/TBODY]
II. KẾ HOẠCH PHỎNG VẤN:
· Đợt 1: Khu vực Hồ Chí Minh: từ ngày 19/7-20/7/2014
· Đợt 2: Khu vực Hà Nội, miền Bắc, miền Trung, Nước ngoài: từ ngày 26/7-27/7/2014
· Kế hoạch chi tiết từng chi nhánh sẽ được thông báo chính thức trên website MB và tới các ứng viên

III. CÁCH THỨC NỘP HỒ SƠ:

1. Ứng viên nộp hồ sơ theo mẫu file excel Thông tin ứng viên trên website MB.
Tiêu đề file excel và tiêu đề email theo cú pháp: MÃ CHI NHÁNH – HỌ TÊN– TS (không dấu)
Ví dụ: BINHDUONG-NGUYEN VAN A- TS; KHANHHOA-NGUYEN VAN B- TS
2. Email nhận hồ sơ: nhantaimb@mbbank.com.vn
3. Thời hạn nhận hồ sơ:
· Khu vực Hà Nội, Hồ Chí Minh: nhận hồ sơ trước 17h00 ngày 11/7/2014
· Khu vực miền Bắc, miền Trung, Nước ngoài: nhận hồ sơ trước 17h00 ngày 20/7/2014

HÃY BẮT ĐẦU TẠI MB NGAY TỪ HÔM NAY CÙNG NHỮNG CỘNG SỰ TÀI NĂNG

Thấy cái thằng tùng này đúng là đang pr cho chương trình này trước h mà mình ko muốn nói thôi, chỉ sợ ảnh xóa mấy commend cũ thôi. Pr thì pr nhưng đừng văng tục nhá chú em :cool:
Em với ai thế đồng chí?
Nói thẳng thế này cho nhanh là bản thân mình cũng không thích các bạn tập sự đâu mà P với cả R nhé! =)))

Xin cả nhà ít đất kêu ka, ai có thể giải thích, an ủi, động viên dùm tớ ko??????? hức hức
tớ thật tình ko hiểu sao mình tạch nữa. đợt thi tuyển trước chi nhánh tớ lấy 2 gdv, đi pvan gặp toàn bạn tài sắc nên khi bị tạch thì cũng nghĩ chuyện thường ở huyện mà. Nhưng lần này tuyển tận 10 em. Bản thân mình cũng tự tin lắm chư: cũng chỉ là tập sự, yêu cầu thấp hơn mà, kinh nghiệm pv rất chi là nhiều rùi nên có thể trả lời ko hay nhưng phong thái luôn tự tin thân thiện, ngoại hình thì da trắng chân dài mặt xinh :p(bạn bè tớ bảo thế, hay chỗ bạn bè chúng nó an ủi vậy:()(thừa nhận là ko phải đẹp gì vì tớ hơi bị thiếu cân đi, cao 160, nặng 46 kí). tốt nghiệp bằng đỏ NEU, tiếng anh toeic 750, cũng đang đi làm đc 1 năm, gọi là có tí kinh nghiệm, gia đình cơ bản...
Vậy mà tơ tạch, nhường bước cho các bạn tơ đánh giá khách quan là ít "điều kiện cần và đủ" hơn tớ.
có khi nào tớ tạch vì 1 trong 2 lí do này ko các bạn:
1 là anh làm viettin, hôm pv chị ấy cứ hỏi hoài sao ko vô viettin làm...blabla: hức, anh tơ là nhân viên quèn, chứ ko phải giám đốc, tớ cũng tự thi rùi, tạch
2 là tơ đang có việc làm ổn định, đc hơn 5 củ 1 tháng: chị pv cứ băn khoăn mãi em làm tập sự lương chỉ đc nửa thế thui...thì có nghỉ đó ko...
Đấy là tớ nghĩ thế, tuy hơi dài dòng nhưng bạn nào rảnh đọc hết thì cho tớ ý kiến động viên nhé, thật sự tớ rất mệt mỏi và mất tự tin ở bản thân mà ko hiểu như thế nào nữa:) Thanks. chúc mọi người vui vẻ
T cũng giống như bạn. Chân k dài nhưng cũng đc bbe đánh giá ngoại hình khá. Cũng đã trl rất tự tin. Nhưng ko hiểu sao lại trưot. Lúc pvan ngta hỏi mấy câu về kthuc t đeu trl dc, nên t đang thắc mắc liệu có fai t trượt ơ chỗ ngta hỏi t có thể huy đong đc bnhiu thì t lại trl "e chưa thể đưa ra con số chính xác đx" k??? Trong khi họ hàng nhà t ng có đieu kiện rất nhiu. Nên t đã rất kì vong mình sẽ hoàn thành đx chỉ tiêu. Vậy mà...:(

Đậu rồi mọi người ơi? Lại sắp chia tay chỗ cũ rồi:(((
Chúc mừng bạn! Mình thì lại trượt r, nhưng mình vẫn k hiểu vì sao. Vì mình có 1 số lợi thế với vị trí qhkh. Bạn có thể chia sẻ cho mình bít hdo ngta đã hỏi bạn nhưng j và bạn đa trl ra sao k? Mình nghĩ mấu chốt mình trượt ở chỗ họ hoi" e có thể huy đong đc từ nhà dì e chính xác bnhiu" thì mình đã trl" e chưa the đua ra con số chính xac". Ngta cứ xoáy mình mãi về chỗ đay. :(

T cũng giống như bạn. Chân k dài nhưng cũng đc bbe đánh giá ngoại hình khá. Cũng đã trl rất tự tin. Nhưng ko hiểu sao lại trưot. Lúc pvan ngta hỏi mấy câu về kthuc t đeu trl dc, nên t đang thắc mắc liệu có fai t trượt ơ chỗ ngta hỏi t có thể huy đong đc bnhiu thì t lại trl "e chưa thể đưa ra con số chính xác đx" k??? Trong khi họ hàng nhà t ng có đieu kiện rất nhiu. Nên t đã rất kì vong mình sẽ hoàn thành đx chỉ tiêu. Vậy mà...:(
Chúc mừng bạn! Mình thì lại trượt r, nhưng mình vẫn k hiểu vì sao. Vì mình có 1 số lợi thế với vị trí qhkh. Bạn có thể chia sẻ cho mình bít hdo ngta đã hỏi bạn nhưng j và bạn đa trl ra sao k? Mình nghĩ mấu chốt mình trượt ở chỗ họ hoi" e có thể huy đong đc từ nhà dì e chính xác bnhiu" thì mình đã trl" e chưa the đua ra con số chính xac". Ngta cứ xoáy mình mãi về chỗ đay. :(
Đợt phỏng vấn vừa rồi là cái cv được chia ra từng chi nhánh phỏng vấn, mà mỗi chi nhánh có 1 cái đặc thù riêng, như trong nhóm của mình về cn thanh xuân thì hỏi các bạn đều là do người trong chi nhánh phỏng vấn hết, cá nhân mình thì là anh giám đốc cn phỏng vấn. Nên cái này mà bảo giải thích thì khó lắm, có thể bạn có lợi thế trong việc làm qhkh nhưng cn người ta có đủ rồi, cần 1 người như thế này thế kia chẳng hạn. Về nguyên nhân thì mình không biết, nhưng chắc có lẽ các b không nên chú trọng quá vào chỗ huy động từ người thân, cái đấy là rất nhỏ thôi và nó cản trở sự pt sau này của các b.

Em với ai thế đồng chí?
Nói thẳng thế này cho nhanh là bản thân mình cũng không thích các bạn tập sự đâu mà P với cả R nhé! =)))
Thằng này nhân viên MB ở chi nhánh nào mà to mồm thế, nói chuyện ko sợ bị đập vào mặt à. Ae ơi, giết nó trước khi nó kịp đẻ trứng =)))

Đợt phỏng vấn vừa rồi là cái cv được chia ra từng chi nhánh phỏng vấn, mà mỗi chi nhánh có 1 cái đặc thù riêng, như trong nhóm của mình về cn thanh xuân thì hỏi các bạn đều là do người trong chi nhánh phỏng vấn hết, cá nhân mình thì là anh giám đốc cn phỏng vấn. Nên cái này mà bảo giải thích thì khó lắm, có thể bạn có lợi thế trong việc làm qhkh nhưng cn người ta có đủ rồi, cần 1 người như thế này thế kia chẳng hạn. Về nguyên nhân thì mình không biết, nhưng chắc có lẽ các b không nên chú trọng quá vào chỗ huy động từ người thân, cái đấy là rất nhỏ thôi và nó cản trở sự pt sau này của các b.
Bạn noi đúng. Ko nên quá chú trong vào ng thân. Đấy chỉ là cái bước đệm có lợi thui. Ngoài ra t cung noi nhà t là doanh nghiệp về vật liệu xây dưng, t có thể kết nối và khai thác các nhà đầu tư, nhà thầu. Rùi bds,oto.... Nên t đang nghĩ lieu co fai mình ko đua ra con số chính xác bnhiu nên ngta cho răng mình chém gió mà trượt k?hĩx. T rất mong mnguoi có thể đua ra gop í đe t rut kinh nghiem. :(

Bạn noi đúng. Ko nên quá chú trong vào ng thân. Đấy chỉ là cái bước đệm có lợi thui. Ngoài ra t cung noi nhà t là doanh nghiệp về vật liệu xây dưng, t có thể kết nối và khai thác các nhà đầu tư, nhà thầu. Rùi bds,oto.... Nên t đang nghĩ lieu co fai mình ko đua ra con số chính xác bnhiu nên ngta cho răng mình chém gió mà trượt k?hĩx. T rất mong mnguoi có thể đua ra gop í đe t rut kinh nghiem. :(
Cai nay cung kho noi b ak.nha minh cung kinh doanh nhu b.roi cug co nguoi lam trong ngan hang.nhung minh khong noi den,co le day la may man cua minh vi nguoi pv cua minh khong phai la doi nhan su,ma la do nguoi cua chi nhanh nen ho thich minh noi ve nhung cai gi minh tu lam duoc tu so 0 chu khong phai la mqh co san

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog
Back
Bên trên