Mọi ng háo hức đâu phải vì MB lí tưởng, hay chỉ vì lương cao hay riêng một thứ gì khác. Mà theo tôi, tôi vui vì những cố gắng và chờ đợi của mình đã có kết quả tốt. Vậy thôi
Còn việc các bạn đã bỏ ngân hàng vài tháng rồi bày tỏ ý kiến,kn của các bạn ý, thì mình nói thật là chưa chắc 1,2 năm nữa thậm chí là vài tháng nữa nhìn lại, các bạn vẫn giữ quan điểm như lúc mới nghỉ đâu. Khối người nghỉ bank rồi ra ngoài làm rồi lại quay lại đó thôi (trong đó có minh).
Mb có tiếng áp lực rồi, giờ cứ vui vẻ mà bắt đầu thôi, chứ cũng chả phải ai cũng chịu đc áp lực đâu.
Đỗ thì cứ vui vẻ đi, sau này áp lực quá tính đến chuyện nghỉ cũng chưa muôn, sao phải xoắn từ bây giờ

Chỉnh sửa lần cuối:
Xác nhận sẽ nhận offer này, sẽ đi làm cho ngân hàng, ngày bắt đầu là bn? ko có ký gì hết đâu, chỉ nói miệng với a/c hr, tick vào là xong.
Tớ nghĩ khi nào cậu đã ký hợp đồng hẳn hoi, tham gia đào tạo rồi, mà sau đó nghỉ thi mới bị phạt.
Hôm rồi cậu ko đi nghe phổ biến chế độ à?
cảm ơn c, chi nhanh tớ hôm đến ng ta hẹn sang hôm khác chi nhánh chưa dc hội sở thông báo hôm đấy @@

Mình nghĩ cũng nên tôn trọng ý kiến của mấy đàn a/c đi trước. Họ cũng chỉ là chia sẻ quan điểm cũng như kinh nghiệm mà thôi. Với ngân hàng mà vị trí RM thì chắc chắn chỗ nào cũng có áp lực như nhau cả thôi. Quan trọng là tinh thần học hỏi, cầu tiến, cố gắng hoàn thành tốt công việc của mình là được rồi. Sau này vào làm việc còn nhiều yếu tố khác chi phối nữa. Mình thì coi trọng môi trường làm việc hơn cả lẫn mối quan hệ đồng nghiệp. Mình còn trẻ thì càng nên nỗ lực hơn, chứ còn trẻ mà ngại khó khăn thì khi nào mới lên level được đây! Chỉ là suy nghĩ của mình thôi. Hehe

hồi mới ra tr nhìn vào MB cũng háo hức y chang mấy em này ;D
sau này ra tr, đi làm nhiều chỗ. Bạn bè ở MB cũng nhiều

MB ko lý tuởng như mng vẫn nghĩ đâu :))
Dạ, em là em thích nhất cái vụ thăng tiến, làm cực tốt 3 năm sau lên TP, đánh giá cá nhân thì trưởng nhóm, truong phòng, GĐ nên tính ra cũng công bằng phết, môi trường như vậy làm nó mới máu đc, lúc nào cũng phải cố gắng, ko là thua ngta trừ lương nữa, mà thua ngta khi mình đã nổ lực hết mình thì cũng đc cơ hội xem lại bản thân tại sao rồi lại sữa tiếp tục cố gắng nói chung nghe trao đổi em thấy đúng với mong muốn của em, :)

Thấy các em nói y như mình 1 năm trước, tự cho mình đã tìm được môi trường mơ ước, cũng ko muốn làm các em nản lòng đâu nhưng đúng là ko đơn giản và nhẹ nhàng như m nghĩ đâu, ko pải dễ để đc 3 năm rồi lên được chức này chức kia. Thôi, nhưng mọi người cứ tận hưởng niềm vui đi,
mtruong MB cũng trẻ thân thiện và các em sẽ có cơ hội học hỏi rất nhiều!

Dạ, em là em thích nhất cái vụ thăng tiến, làm cực tốt 3 năm sau lên TP, đánh giá cá nhân thì trưởng nhóm, truong phòng, GĐ nên tính ra cũng công bằng phết, môi trường như vậy làm nó mới máu đc, lúc nào cũng phải cố gắng, ko là thua ngta trừ lương nữa, mà thua ngta khi mình đã nổ lực hết mình thì cũng đc cơ hội xem lại bản thân tại sao rồi lại sữa tiếp tục cố gắng nói chung nghe trao đổi em thấy đúng với mong muốn của em, :)
1 năm nữa quay lại topic này và nói lên cảm xúc của e sau khi đọc lại những dòng này nhé =)))
Cuộc đời đâu có nhiều màu hồng như thế =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất
hotmulliganmerc
Back
Bên trên