cám ơn mọi người đã cảnh báo
quả thiệt sáng nay nghe anh GĐ và trưởng phòng nói và hứa hẹn có siêu lòng chút. Vì CN mình mới nên sẽ mở thêm các PGD nữa, cơ hội chính thức và thăng tiến cực cao ---> nguyên văn nhé. :D Nghe cũng mủi mủi muốn "hiến thân" cho MB ghê :p
Vs tình hình mới, 8/4 cứ đi làm xem sao, khi nào BIDV gọi chính thức ruì xin phép nghỉ cũng k muộn. :cool:
Xin phép nghỉ là nộp 2 triệu tiền phạt

T nghỉ rùi c ạ, t k muốn nói ra vì sẽ có nhiều câu hỏi kiểu như tại sao làm ở big4 rùi còn nghỉ, có khi được khối gạch xây nhà nữa ấy chứ. Hiện tại t đang thất nghiệp và đang tìm đường quay trở lại bank. Hehe, có j đâu mà gato, vì đã bỏ ở đó nên hành trình quay lại bank khác của t gian nan hơn nhiề.
Bản lĩnh lên cô gái :)
Thơ, lại tiếp tục chờ đợi, có 1 tuần nữa thôi mà :p

Mình cũng nghĩ là tùy mỗi chi nhánh. Mình thi ở HCM. Nếu chỉ tuyển tập sự thôi thì giám đốc kinh doanh cần chi bảo là nếu test đậu vòng này thì làm chính thức, còn nếu ko vẫn có cơ hội tập sự trong 3 tháng, sau 3 tháng sẽ xem xét. Không biết có bạn nào thi test ở HCM mà có trong ds tập sự ko?

theo mình được biết từ bạn làm ở MB và gọi lên số 0462777222 thì kế hoạch là sau khi thi viết. ai pass đc nhận vào làm chính thức theo lộ trình.

Thấy các bạn cmm cũng nhiều nhiều về vấn đề này, mình cũng thi đợt này. Theo logic và hỏi 3-4 bạn đang làm MB thì lúc lên kế hoạch tuyển dụng ban đầu thì có thi 3 vòng để tìm ra nhân viên chính thức. vòng 1 pvan sơ tuyển vòng 2 thi viết vòng 3 pvan cuối cùng. Ai không qua vòng 1 và không đi thi viết và thi viết trượt thì sẽ được chọn làm tập sự. Ai qua vòng thi viết thì sẽ pvan vòng cuối cùng. Nhưng thực tế thì vòng 1 đã loại khá nhiều ứng viên nên ngân hàng cũng cân nhắc có tổ chức pvan vòng 3 hay không. Nếu không có vòng 3 thì sẽ lấy những người qua vòng thi viết cho vào làm chính thức. Còn lại thì mình thấy không có gì là mập mờ cả, ngân hàng có hẳn 1 bộ phận nhân sự và có nhiều phương án để tuyển dụng, năm nay có thay đổi chút xíu về hình thức thi mà thôi.
vậy bạn có biết thông tin về chức danh GDV ko??

Huhu anh chị làm e hoang mang quá :( E đi thi viết và cx k có tên trong ds tập sự. Theo như ac nói thì nghĩa là e tạch r vì hiện tại e còn chưa tốt nghiệp chứ đừng nói là có kinh nghiệm trên 1 năm ạ.
Nhưng e nhớ hôm đi thi viết các ac trông thi có chúc mừng nhg bạn ngồi đây đã vượt qa các thí sinh khác để có mặt trong trong này mà. Chắc làm bài chán qá nên tạch r vì hôm đấy e random hơi nhiều :v Thế này thì còn đau hơn cả trượt ở vòng đầu :( Vì vòng đầu đi thi e còn k hi vọng j bh nhen nhóm lại bị dập tắt

Thấy các bạn cmm cũng nhiều nhiều về vấn đề này, mình cũng thi đợt này. Theo logic và hỏi 3-4 bạn đang làm MB thì lúc lên kế hoạch tuyển dụng ban đầu thì có thi 3 vòng để tìm ra nhân viên chính thức. vòng 1 pvan sơ tuyển vòng 2 thi viết vòng 3 pvan cuối cùng. Ai không qua vòng 1 và không đi thi viết và thi viết trượt thì sẽ được chọn làm tập sự. Ai qua vòng thi viết thì sẽ pvan vòng cuối cùng. Nhưng thực tế thì vòng 1 đã loại khá nhiều ứng viên nên ngân hàng cũng cân nhắc có tổ chức pvan vòng 3 hay không. Nếu không có vòng 3 thì sẽ lấy những người qua vòng thi viết cho vào làm chính thức. Còn lại thì mình thấy không có gì là mập mờ cả, ngân hàng có hẳn 1 bộ phận nhân sự và có nhiều phương án để tuyển dụng, năm nay có thay đổi chút xíu về hình thức thi mà thôi.
nói như bạn nghĩa là ai đc đi thi test thì chắc chắn sẽ đỗ MB, ko chính thức thì tập sự đúng ko? Vậy những bạn đi test mà ko có tên trong ds tập sự thì đỗ chính thức rồi còn j

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,766
Thành viên mới nhất
anygivendaymerc
Back
Bên trên