Lý do nhảy việc sang ngân hàng khác

Smart Banker

Chủ tịch HĐ Thanh niên nghiêm túc & FA Banker
Các bạn có thể gợi ý cho mình cách trả lời câu hỏi phỏng vấn về lý do nhảy việc sang ngân hàng khác, có 1 năm kinh nghiệm ở vị trí tương đương được không?

cái này hồi mình đi phỏng vấn cũng ko biết bốc phét thế nào, nghĩ mình cũng ngu ngơ, he

Các bạn có thể gợi ý cho mình cách trả lời câu hỏi phỏng vấn về lý do nhảy việc sang ngân hàng khác, có 1 năm kinh nghiệm ở vị trí tương đương được không?

Tình huống thiệt của mình:
[Hỏi] Em làm ở ngân hàng hiện tại được bao lâu rồi?
[Đáp] Dạ 1 năm ạ.
[Hỏi] Vậy tại sao em lại muốn chuyển sang ngân hàng XYZ?
[Đáp] Dạ trong công việc thì tìm kiếm một cơ hội tốt hơn để thăng tiến, một môi trường chuyên nghiệp hơn để học hỏi, một nơi phù hợp hơn để phát huy năng lực bản thân là điều tất yếu. Theo đánh giá chủ quan của em và sự hướng dẫn của các anh chị đi trước thì XYZ là nơi cho em được các điều trên.
...

Sau đó bạn đã chuyển việc thành công chứ?

Em muốn lấy vợ, ở ngân hàng kia nhiều cá sấu quá...Nhìn các chị phỏng vấn thế này là em biết em chọn đúng rồi....

Tình huống thiệt của mình:
[Hỏi] Em làm ở ngân hàng hiện tại được bao lâu rồi?
[Đáp] Dạ 1 năm ạ.
[Hỏi] Vậy tại sao em lại muốn chuyển sang ngân hàng XYZ?
[Đáp] Dạ trong công việc thì tìm kiếm một cơ hội tốt hơn để thăng tiến, một môi trường chuyên nghiệp hơn để học hỏi, một nơi phù hợp hơn để phát huy năng lực bản thân là điều tất yếu. Theo đánh giá chủ quan của em và sự hướng dẫn của các anh chị đi trước thì XYZ là nơi cho em được các điều trên.
...

Phải cái ngân hàng mà mình ứng tuyển về thương hiệu, danh tiếng thì lại không bằng ngân hàng cũ. Bù lại về mô tả công việc thì có nhẹ nhàng ít áp lực hơn (bằng khoảng 3/4 công việc mà mình từng làm) Vì vậy cũng khó có thể tâng bốc lên thế được. Khó trả lời thật đấy, hic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên