Lựa chọn vị trí Nhân viên Kế toán hay Nhân viên Tín dụng tại 1 trong 4 Ngân hàng lớn tại Việt Nam

Các bạn cho mình hỏi giữa 2 vị trí Nhân viên Kế toán và Nhân viên Tín Dụng tại 1 trong 4 ngân hàng lớn thì nên chọn vị trí nào. Mình là nữ.
Mình xin cảm ơn!

làm kế toán đi bạn, tín dụng hơi vất vả với nữ, đi ngoài đường suốt thôi

Nữ thỉ nên chọn kế toán, tín dụng bạn phải biết tiếp khách, đi ngoài đường liên tục, khách hàng cho vay không trả nợ thì phải mang mặt dầy đi thu nợ, nói chung nam hay nữ làm tín dụng đều được quan trọng là bạn có thích hay không thôi.

Vậy ah bạn. Mình nghĩ làm ở big4 thì tín dụng cũng nhàn, có phải không bạn? Làm kế toán có hơi bị nhàm chán không? Mà cơ hội thăng tiến cũng không có.

- - - Updated - - -

làm kế toán đi bạn, tín dụng hơi vất vả với nữ, đi ngoài đường suốt thôi
Thanks bạn. Nhưng làm tín dụng ở big4 liệu có bị ép chỉ tiêu không bạn nhỉ? Làm Kế toán có nhàm chán không nhỉ? Mình cũng hơi băn khoăn

- - - Updated - - -

Bạn là nữ thì nên làm kế toán hơn.

Cảm ơn bạn. Nhưng làm kế toán cơ hội thăng tiến và học hỏi có ổn không bạn? Hii

Nữ thỉ nên chọn kế toán, tín dụng bạn phải biết tiếp khách, đi ngoài đường liên tục, khách hàng cho vay không trả nợ thì phải mang mặt dầy đi thu nợ, nói chung nam hay nữ làm tín dụng đều được quan trọng là bạn có thích hay không thôi.
Thanks bạn. Hii,lương thưởng của Tín dụng ngon hơn kế toán không bạn?

nếu bạn có tinh thần cầu tiến cao thì làm tín dụng củng dược. Bây giờ sếp nử to ở ngân hàng nhiều lắm.

chỉ tiêu thì phải có chứ bạn, nhưng chắc là ko đến nỗi những con số khủng như các NH TMCP nhỏ, việc nào bạn thấy thik và cảm thấy phù hợp với tính cách thì có làm lâu cũng ko thấy chán. Còn lương thưởng thì rõ là cao hơn kế toán ( giao dịch rồi ) nhưng độ vất vả thì cũng tương đương. Tiện thể mọi người cũng cho mình lời khuyên luôn. Thực ra thì mình thik làm tín dụng vì được đi lại nhiều, có cơ hội được biết nhiều thứ hơn, cơ hội thăng tiến cũng cao hơn, tuy nhiên, mình lại ko khéo lắm trong mấy cái trò tiếp khách rồi quen biết nhiều, nhưng vẫn hi vọng có thể thay đổi được. Làm kế toán thì mình ko đc học về kế toán ngân hàng, bản thân lại rất ghét công việc kế toán vì nhàm chán và tính tình cũng ko cẩn thận cho lắm. Tuy nhiên ai cũng biết là công việc kế toán thì đỡ vất vả hơn, hợp với những người ngại giao tiếp. Haizz. Thật là đau đầu mà :-<

chỉ tiêu thì phải có chứ bạn, nhưng chắc là ko đến nỗi những con số khủng như các NH TMCP nhỏ, việc nào bạn thấy thik và cảm thấy phù hợp với tính cách thì có làm lâu cũng ko thấy chán. Còn lương thưởng thì rõ là cao hơn kế toán ( giao dịch rồi ) nhưng độ vất vả thì cũng tương đương. Tiện thể mọi người cũng cho mình lời khuyên luôn. Thực ra thì mình thik làm tín dụng vì được đi lại nhiều, có cơ hội được biết nhiều thứ hơn, cơ hội thăng tiến cũng cao hơn, tuy nhiên, mình lại ko khéo lắm trong mấy cái trò tiếp khách rồi quen biết nhiều, nhưng vẫn hi vọng có thể thay đổi được. Làm kế toán thì mình ko đc học về kế toán ngân hàng, bản thân lại rất ghét công việc kế toán vì nhàm chán và tính tình cũng ko cẩn thận cho lắm. Tuy nhiên ai cũng biết là công việc kế toán thì đỡ vất vả hơn, hợp với những người ngại giao tiếp. Haizz. Thật là đau đầu mà :-<
thanks bạn. Hii, ngày mai mình tham gia phỏng vấn tại Vietcombank rùi, vị trí Tín Dụng, hi vọng sẽ ổn ( hy vọng không có hiện tượng tiêu cực, mọi người cạnh tranh lành mạnh, vì tuyển duy nhất một vị trí). Vị trí Tín Dụng mình rất thích, và cũng tìm hiểu nhiều, nhg đang trong thời kì kinh tế khó khăn này, tín Dụng là một bài toán nan giải, đau đàu lắm. Kế toán thì tất nhiên ổn định, nhg thời gian cũng o ép lắm. Còn vấn đề trong quan hệ công việc, thì quan trọng mình phải có quan điểm và lập trường rõ ràng. Mối quan hệ nhiều theo đúng nghĩa thì rất tốt chứ sao bạn lại ngại.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,505
Thành viên mới nhất
Breaking Benjam
Back
Bên trên