Lựa chọn Ngân hàng thực tập: Techcombank, ACB, hay An Bình Bank?

Chào anh chị và các bạn! Trước hết mình xin được gửi lời cảm ơn tới diễn đàn UB - nơi cung cấp những thông tin tuyển dụng cực kỳ cập nhật của nhiều ngân hàng tại VN hiện nay. Nhờ biết được thông tin ấy, vừa qua mình đã ứng tuyển thực tập sinh của một số ngân hàng và rất may mắn trúng tuyển chương trình SVTT của Techcombank, An Bình Bank và rất có thể là ACB (anh giám đốc PGD phỏng vấn mình nói như vậy :">) khu vực Hà Nội. Cảm xúc đầu tiên là vui mừng, tất nhiên rồi, nhưng đằng sau đó là cả một sự băn khoăn, phân vân, vì mình đang chưa biết nên lựa chọn Ngân hàng nào để thực tập. Mong muốn của mình cũng như nhiều bạn sinh viên khác đó là được tiếp xúc càng nhiều càng tốt với công việc thực tế ở ngân hàng để về sau đỡ bỡ ngỡ. Vì vậy rất mong các bạn thành viên ở forum ta hãy cùng chia sẻ về chủ đề này "Đâu là môi trường thực tập tốt nhất dành cho sinh viên". Hi vọng những bàn luận ở đây không chỉ giúp ích cho mình mà còn cho nhiều bạn sinh viên khác nữa, mùa thực tập đang đến gần rồi... Xin cảm ơn!
P/s: rất mong những ý kiến của các anh chị, các bạn đã từng có thời gian thực tập và làm việc tại Tech, ACB hay ABBank ạ :D

em là sv năm thứ 3 rồi. sang năm đi thực tập mà đang không biết thủ tục đăng ký thi tuyển thực tập sinh
như thế nào. Anh chị ơi cho em hỏi đăng ký đi thực tập tại ngân hàng thì mình cần phải làm những gì ạ?

Chắc là sinh viên Ngoại thương hả, cái vụ thực tập giữa khóa này chủ yếu dựa vào khả năng thu xếp của gia đình thôi

hì em học HVNH chị ạ. hic vậy hả chị em cứ tưởng là có đợt dự tuyển cơ huhu nghe chị nói xòn thấy nản quá

---------- Post added 05-01-2012 at 10:14 PM ----------

Chào anh chị và các bạn! Trước hết mình xin được gửi lời cảm ơn tới diễn đàn UB - nơi cung cấp những thông tin tuyển dụng cực kỳ cập nhật của nhiều ngân hàng tại VN hiện nay. Nhờ biết được thông tin ấy, vừa qua mình đã ứng tuyển thực tập sinh của một số ngân hàng và rất may mắn trúng tuyển chương trình SVTT của Techcombank, An Bình Bank và rất có thể là ACB (anh giám đốc PGD phỏng vấn mình nói như vậy :">) khu vực Hà Nội. Cảm xúc đầu tiên là vui mừng, tất nhiên rồi, nhưng đằng sau đó là cả một sự băn khoăn, phân vân, vì mình đang chưa biết nên lựa chọn Ngân hàng nào để thực tập. Mong muốn của mình cũng như nhiều bạn sinh viên khác đó là được tiếp xúc càng nhiều càng tốt với công việc thực tế ở ngân hàng để về sau đỡ bỡ ngỡ. Vì vậy rất mong các bạn thành viên ở forum ta hãy cùng chia sẻ về chủ đề này "Đâu là môi trường thực tập tốt nhất dành cho sinh viên". Hi vọng những bàn luận ở đây không chỉ giúp ích cho mình mà còn cho nhiều bạn sinh viên khác nữa, mùa thực tập đang đến gần rồi... Xin cảm ơn!
P/s: rất mong những ý kiến của các anh chị, các bạn đã từng có thời gian thực tập và làm việc tại Tech, ACB hay ABBank ạ :D

Anh ơi em là sinh viên năm thứ 3 hi anh cho em hỏi thủ tục để đăng ký dự thi thực tập sinh tại ngân hàng là gì vậy ạ?
thanhks anh

hi mọi người, cho mình hỏi ngoài lề tí nha! :D nếu thực tập ở ACB thì thực tập bao nhiêu ngày trong 1 tuần vậy? Mình thấy trong nội quy quy định là từ T2 đến sáng T7, chả nhẽ mình thực tập nguyên tuần lun hả?

thực tập ở quê có được làm ở Hà Nội không?

Mình có nghe 1 số người nói là thực tập ở quê thì khó xin việc ở Hà Nội. Có ai biết về vấn đề này cho ý kiến với!:)

có bạn nào biết đơn xin đăng ký thực tập( theo mẫu) của sacombank là như thế nào ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back
Bên trên