Lựa chọn Ngân hàng thực tập: Techcombank, ACB, hay An Bình Bank?

Chào anh chị và các bạn! Trước hết mình xin được gửi lời cảm ơn tới diễn đàn UB - nơi cung cấp những thông tin tuyển dụng cực kỳ cập nhật của nhiều ngân hàng tại VN hiện nay. Nhờ biết được thông tin ấy, vừa qua mình đã ứng tuyển thực tập sinh của một số ngân hàng và rất may mắn trúng tuyển chương trình SVTT của Techcombank, An Bình Bank và rất có thể là ACB (anh giám đốc PGD phỏng vấn mình nói như vậy :">) khu vực Hà Nội. Cảm xúc đầu tiên là vui mừng, tất nhiên rồi, nhưng đằng sau đó là cả một sự băn khoăn, phân vân, vì mình đang chưa biết nên lựa chọn Ngân hàng nào để thực tập. Mong muốn của mình cũng như nhiều bạn sinh viên khác đó là được tiếp xúc càng nhiều càng tốt với công việc thực tế ở ngân hàng để về sau đỡ bỡ ngỡ. Vì vậy rất mong các bạn thành viên ở forum ta hãy cùng chia sẻ về chủ đề này "Đâu là môi trường thực tập tốt nhất dành cho sinh viên". Hi vọng những bàn luận ở đây không chỉ giúp ích cho mình mà còn cho nhiều bạn sinh viên khác nữa, mùa thực tập đang đến gần rồi... Xin cảm ơn!
P/s: rất mong những ý kiến của các anh chị, các bạn đã từng có thời gian thực tập và làm việc tại Tech, ACB hay ABBank ạ :D

mình nghe nói tt ACB là hay nhất, tiếp đó là tech, sau là AB :D chỉ là nghe nói vậy thui chứ mình cũng là sv năm cuối, đợt vừa rồi đc mỗi vp, chắc sẽ gắn bó ở đó dài dài :D. Cảm ơn bài viết rất hữu ích của bạn, đây cũng là vđ mình quan tâm ;). Mọi người vào chia sẻ nhé :D

Oh, bạn giỏi thật đấy! mình cũng nộp cả Tech, Sacom mà đều out từ vòng gửi xe roài!haiz. Mình cũng nghĩ như bạn Teddy_90, chắc ACB là nhất rồi đến Tech và AB!:D

chúc mừng bạn, ghen tỵ qá ^^ nhưng mình nghĩ TECH, ACB rồi AB bạn ah ^^

Các bạn cũng chọn giúp mình với, Mình là An Bình, Vp và ACB ( rất khả quan) ^^. Thêm bidv và vietin nữa ( người quen) ^^.

Oh, bạn giỏi thật đấy! mình cũng nộp cả Tech, Sacom mà đều out từ vòng gửi xe roài!haiz. Mình cũng nghĩ như bạn Teddy_90, chắc ACB là nhất rồi đến Tech và AB!:D
ACB thực tập cả đống người, môi trường tốt thật đấy nhưng một phòng giao dịch chứa gần chục mạng thì bạn nghĩ sao :)

Mình cũng được ABB, VP và ACB,mình thì thích ACB nhưng anh giám đốc bên PGD Ngọc Lâm của ACB lại lôi kéo về đó luôn, mà xa nhà quá,huhu, chẳng biết nên chọn cái nào, nhất là hôm trước qua ABB thấy các anh chị rất thân thiện :-(

Mình cũng được ABB, VP và ACB,mình thì thích ACB nhưng anh giám đốc bên PGD Ngọc Lâm của ACB lại lôi kéo về đó luôn, mà xa nhà quá,huhu, chẳng biết nên chọn cái nào, nhất là hôm trước qua ABB thấy các anh chị rất thân thiện :-(
Mình cũng vậy, AB mình còn nói chuyện với chị giám đốc chi nhánh, Anh trưởng phòng kinh doanh còn dẫn mình đi chào mọi người trong phòng, nên còn đang băn khoăn suy nghĩ. Thấy AB tuyển SVTT rất chuyên nghiệp, lại còn tổ chức 1 buổi gặp mặt nữa ^^.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back
Bên trên