Lựa chọn môi trường làm việc trong ngân hàng

Bạn sẽ lựa chọn công việc nào?

• Làm ngôi sao trong một chi nhánh nhỏ

• Làm một nhân viên học việc trong một phòng ban loại VIP ở HO

Results are only viewable after voting.

Smart Banker

Chủ tịch HĐ Thanh niên nghiêm túc & FA Banker
Nếu có 2 công việc sau, các bạn sẽ chọn công việc nào?
1) Làm ngôi sao trong một chi nhánh nhỏ: (vị trí Back nhé)
Ưu điểm: Điều này có nghĩa bạn sẽ là một nhân vật rất quan trọng trong phòng, được nhiều người yêu quý, tiếng nói có một chút trọng lượng trong phòng, trong chi nhánh, và cũng có một số đặc quyền nho nhỏ như dễ xin về sớm hoặc nghỉ phép hơn chả hạn.
Nhược điểm: Công việc có phần đơn giản, lặp đi lặp lại những công việc không quá nhiều chất xám, có thể sẽ khiến bạn cảm thấy nhàm chán. Mức thu nhập thấp hơn.
2) Làm một nhân viên học việc tại 1 phòng ban loại VIP ở Hội sở:
Ưu điểm: Cơ hội phát triển nghề nghiệp cao, thu nhập cũng khá hơn. Có nhiều cơ hội học hỏi, hoàn thiện bản thân.
Nhược điểm: Sẽ phải bắt đầu lại từ đầu, tập làm quen lại với môi trường mới, đồng nghiệp mới, với rất nhiều điều mà mình chưa biết. Không có vị thế và tiếng nói của mình như khi làm ở chi nhánh. Áp lực công việc cũng sẽ lớn hơn và đối mặt với nguy cơ bị out sau quá trình học việc, thử việc ...

"Ngôi sao" ở CN nhỏ thì chưa chắc là mãi mãi đc làm "sao", với tình hình chỉ tiêu ngày càng cao. Dù sao thì nhân viên học việc mà từ từ học hỏi có thể sẽ dần cải thiện năng lực. Chắc chủ thớt đang phải lựa chọn giữa 2 cái này phải ko?
Ah mà còn tùy NH nào nữa nhé, nếu NH lởm khởm thì HO cũng chưa bằng CN trung bình khá của NH VIP :D
Cân nhắc kỹ nhé.

"Ngôi sao" ở CN nhỏ thì chưa chắc là mãi mãi đc làm "sao", với tình hình chỉ tiêu ngày càng cao. Dù sao thì nhân viên học việc mà từ từ học hỏi có thể sẽ dần cải thiện năng lực. Chắc chủ thớt đang phải lựa chọn giữa 2 cái này phải ko?
Ah mà còn tùy NH nào nữa nhé, nếu NH lởm khởm thì HO cũng chưa bằng CN trung bình khá của NH VIP :D
Cân nhắc kỹ nhé.
2 Bank ngang ngang nhau :D Thực sự thì mình cũng đã quyết định rồi, nhưng khi trở về chi nhánh cũ dự đám cưới của một người em gái, được mọi người chào đón nồng nhiệt, thì trong lòng cũng có phần nao nao :D

thấy mọi người ủng hộ phương án 2 nhiều, cũng yên tâm là mình đã chọn đúng :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên