Lời muốn nói: FROM ... TO... :X

from: me
to: mother
lại một mưa nữa, ở quê mình chắc còn mưa dữ hơn ngoài này mẹ nhỉ? con vẫn nhớ cái cảm mỗi mùa bão về, mẹ rục rịch cắt gọn những ruộng lúa đã chín vàng để tránh bão, những ngày chuẩn bị đón bão không khí thật lạ, nhà nào nhà nấy hối hả gặt sớm, mỗi nhà một việc cơ mà chả hiểu sao con lại thích không khí ấy mẹ ạ.:)
Thế là đã 2 mùa bão con xa nhà, con bé cứng đầu lì lợm ngày nào giờ đã là cô sinh viên năm 2 rôi. Trong mắt bố mẹ, con là luôn là 1 đưa con gái lạnh lùng, cứng đầu và lì lợm. Sự thật là con yếu đuối và trẻ con lắm, con chỉ luôn thể hiện như vậy vì không muốn làm bố mẹ lo lắng. Con vẫn nhớ lần mẹ thở dài bảo với bác hàng xóm là nhà có mỗi một đứa con gái mà nó lại sống khô khan chẳng tình cảm gì cả. Khi nghe mẹ nói vậy con buồn lắm, nhưng nghĩ lại cũng đúng, con chưa bao giờ làm nũng mẹ, chưa bào giờ nằm tỉ tê, tâm sự với mẹ, con ít khi thể hiện tình cảm mà luôn che dấu nó. Sự thật là con thương bố mẹ nhiều lắm, nhưng con chỉ dấu trong lòng, trong những dòng nhật kí con viết, trong những giọt nước mắt lặng lẽ rơi của những đêm xa nhà con nhớ về gia đình.
con trưởng thành nhiều hơn từ khi ông mất, mối lần về quê, con không lăng xăng chạy đi chơi nữa, chỉ ở nhà, muốn được gần bố mẹ, không biết mẹ có nhận ra sự thay đổi đó của con không, nhưng con nhớ khi mẹ bảo mẹ sẽ vào nam con chỉ lặng im không nói gì cả và quay mặt đi, sự thật là con đang cố nén những giọt nước mắt vào lòng.
Nhưng con biết yêu thương nếu chỉ giữ trong lòng thì sẽ chẳng có ý nghĩa gì cả phải không mẹ, giờ chắc con cũng bớt khô khan rùi đó mẹ, con biết cách thể hiện tình cảm 1 chút, con nhận thấy niềm vui trong ánh mắt mẹ khi đó chợt nhận ra hạnh phúc với bố mẹ thực ra giản đơn lắm, vậy mà con đã không nhận ra.
Mẹ đừng quá lo lắng cho con mẹ nhé, con sẽ cố gắng sống thật tốt, sẽ vẫn vui tươi lạc quan. Mẹ đừng lo nếu con gặp chuyện buồn, mẹ hãy tin là con biết cách giải quyết nó. Khi muốn khóc vẫn cứ ngồi khóc một mình, khi nghĩ nhiều vẫn hay vu vơ viết mấy dòng vào nhât kí, khi không kìm lòng được vẫn cố làm những điều ngốc nghếch. Nhừng mẹ hãy tin những phút giây đó với con thật ít thôi vì con biết đau khổ triền miên không làm con người ta tiến bước được. Con sẽ sống tích cực, ngẩng cao đầu và tiến về phía trước, mẹ hãy tin vào con mẹ nhé:):)

From: me
To: me
Cố gắng lên nhé, chỉ có mày mới tự mang lại nụ cười và hạnh phúc cho mày! :x

From: Em
To: Anh
Cảm ơn a đã đi cùng e 1 đoạn đường ngắn.
H thì chúc a hạnh phúc bên ng mới :D

from: tôi
to: ...........
vậy mà thời gian cũng trôi nhanh quá, thấm thoắt h đã là tháng 10 rồi! lại còn gần cuối tháng 10 nữa chứ! sắp đi thử việc rồi.... thấy bồi hồi quá, mong rằng mọi việc sẽ tốt cả. mình rất mong là như thế! một công việc mình mơ ước bao lâu nay rồi, h đc thỏa mơ ước k có lý do j lại k cố gắng! cố lên nhé!
Vậy là cũng trọn 1 tuần rồi, một tuần hay hơn nhỉ? có lẽ mọi thứ sẽ kết thúc trong im lặng thế này thôi! là cậu muốn thế mà, tớ không thể gục ngã trong những thời khắc quan trọng như thế này.... vậy mà tớ vẫn thấy buồn lắm. mấy hnay bị stress nặng rồi.... hihi
giờ tớ cũng k chờ cậu, k mong cậu, không quan tâm tới cậu nữa! ai cũng có việc để làm mà..... sẽ là như vậy cậu ạ! rồi tớ cũng sẽ tìm đc cho mình phần thích hợp còn lại, cái phần mà đã bị lạc mất hơn 20 năm nay....... có 1 điều t chắc chắn rằng phần đó k phải là cậu, tuyệt đối k phải! hnay có lẽ sẽ là lần cuối cùng t viết những dòng lảm nhảm thế này! t sẽ phải xoắn lấy công việc mà quên đi những chuyện rối tung trước mắt, phải lấy đó làm động lực vượt qua tất cả! cứ để thời gian lu mờ tất cả cậu nhé! t thấy im lặng như thế này rất tốt mà! chẳng ai phải nói với ai câu nào! chẳng ràng buộc! chẳng níu kéo! ...... chúng ta sẽ còn gặp lại nhau phải k? tạm biệt cậu! ước j có thể nói 2 chữ "vĩnh biệt". t k muốn gặp lại cậu thêm 1 lần nào nữa..............

---------- Post added 13-10-2011 at 12:00 AM ----------

from: tôi
to: mẹ yêu dấu!
mẹ à! con gái đã trưởng thành rồi phải k mẹ? nhưng có 1 điều con chưa bao giờ làm đc. đó là câu nói "con yêu mẹ!"
chưa 1 lần mẹ đc nghe câu đó từ con! con vẫn biết mẹ hiểu đc lòng con, hiều những suy nghĩ của con! con còn biết mẹ thương chúng con nhiều lắm...........
mẹ à. đâu có lý do j để con làm trái ý mẹ? làm những điều mẹ k thích..........
dạo này con buồn nhiều, căng thẳng nhiều quá mẹ ạ.... con muốn về bên mẹ......
mẹ à, con sẽ k làm mẹ thất vọng đâu, cho dù đánh đổi điều đó là những đau khổ cho con... con sẽ gói ghém nó, cất lại thật kỹ ở một nơi trong trái tim con. con chấp nhận điều đó mẹ ạ.........
muộn rồi, con phải ngủ đây!
con yêu mẹ!

From : me
To : ...
Nó thực sự không hiểu đâu anh ,anh biết nó mà .Anh biết là nó sẽ nhận vơ mà :((.Sao anh lại làm thế . Anh trở lại ,một cách vội vàng lắm ,nó ngạc nhiên lắm ,rồi lại biến mất ,không một lời . Anh àh ! Anh đã khiến nó vui chút ít ,bất ngờ chút ít .Nhưng anh làm nó tổn thương, nó hoang mang ,nó không hiểu ,nó không hiểu được đâu .Anh chỉ muốn làm nó vui để nó quên đi anh , anh muốn nói cho nó biết rằng ngoài kia có ai đó vẫn quan tâm và yêu thương nó ư ? Anh trở lại ,mỉm cười ,rồi lại lặng lẽ bước đi .Tính anh vẫn thế ,nhưng anh có biết rằng nó đau ,đau lắm .Thà rằng anh cứ bơ nó ,biết đâu sẽ tốt hơn cho nó ...Nó sợ ,sợ phải suy nghĩ ,sợ phải lục tung trong đống kí ức của nó những hình ảnh của anh . Điều đó làm nó đau ,anh biết mà . Nó lạc lối mất anh àh ,cứ thế này nó sẽ lạc lối mất .
Nhưng...
Nó không trách anh đâu ,vì ít ra nó cũng đã mang lại cho anh những nụ cười :) ,vì ít ra một lúc nào đó anh vẫn nhớ tới nó :) .Nó sẽ vẫn âm thầm thế này thôi ,anh ngốc lắm ý :).
Anh à ,nó vẫn là nó thôi .Nhìn lại kí ức của một năm qua ,một năm biết và quen anh ,nhìn lại để rồi nó nhận ra rằng đây là lần đầu tiên nó muốn lớn lên .

To : Myself

Nó của ngày hôm qua: Có những thứ luôn muốn giữ chặt và thật chặt trong lòng, bởi sợ rằng lỡ buông tay ra thì nó sẽ rơi vỡ mất..., sợ ko thể đứng vững nếu đánh mất...
Nó của hôm nay: Biết cho đi và nhận lại dễ dàng hơn. Thấy mình đơn giản, và biết mỉm cười...:)

p/s: Có những thứ chưa định nghĩa đc, có lẽ, thời gian là câu trả lời tốt nhất . Be U! :-*

From: me.
To: myself
Cố lên nào, ta bắt đầu đi làm thôi, hạnh phúc là đây cơm áo đây rùi..hehe!

---------- Post added 06-11-2011 at 09:05 PM ----------

To: anh.
Ngày sinh nhật của T em đã chết đứng tim khi nhìn vào ánh mắt anh. Ở anh có một cái gì đó mà em luôn tìm kiếm. Vậy mà thấm thoát đã 6 năm trôi qua, em đã lớn hơn nhiều, trải qua hết thời sinh viên và chuẩn bị bước vào cuộc sống mới. Anh trở về nhưng em vẫn biết anh vẫn còn yêu chị ấy nhiều lắm. em thương anh, yêu anh vô cùng. Nhìn thấy anh đau khổ tim em cũng đau lắm. em muốn anh được hạnh phúc nhứng em không thể làm anh hạnh phúc được. Có lẽ mình nên dừng lại ở đây thôi, em và anh không thể đi cùng một con đường. Sau này anh sẽ tìm được một người dành cho anh. Chúc anh tìm được hạnh phúc thực sự!

From : me
To : you

Khoảng thời gian ko dài nhưng đủ để lại 1 dấu ấn khó phai. Mỗi người đều có sự lựa chọn của riêng mình, dù đúng, dù sai thì cũng có những lí do riêng của họ. Cuộc sống ko bao giờ đuọc như mình mong muốn, vấp ngã, đứng dậy và trưởng thành hơn...Có những điều ko thể nói ra, cứ để nó mãi là bí mật. Thời gian sẽ là liều thuốc chữa lành tất cả. Nếu có thể, những người yêu nhau sẽ trở về bên nhau...vào 1 khoảng thời gian thích hợp :X

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên