Lời muốn nói: FROM ... TO... :X

1 tuần trước, t hứa vs 1 e rằng c sẽ tới trường để thăm e vào h ra chơi, tuần đó quá bận rộn với nhiều công việc và t k nghic là e í lại nhớ đến vậy, h ra chơi sau mỗi môn hc, buổi nào e cũng xuống sân trường đứng để chờ t, e còn mặc áo sẫm màu để t dễ nhìn thấy e, t k biết điều đó, hôm nay, e hỏi t là mấy hôm rồi c có nhìn thấy e k? ngày nào e cũng ra sân trường đứng nhưng k nhìn thấy c. t sững người, t k giám nói là c k đến, e hẹn t sáng mai c tới nhé, t k dám từ chối, chiều mai, t bận việc nhưng t sẽ nghỉ, nếu ngày mai t k tới, thì t sẽ k bao h thực hiện đc lời hứa đó vs e i', tuần sau vào năm hc mới rùi. :( Hình như e lo sáng mai t k nhìn thấy e, nên e hỏi t, chiều mai 4h c xuống cổng trường gặp e đc k? c nhớ tới sớm 5 phút vì nếu tới muộn, sẽ tới h xe đón e về. Lúc chào t để ra về, e có nhắc t là c đừng quên 8h45 sáng mai và 4h kém 5 c nhé, nếu c k nhớ đc thì bi giờ c đặt chuông báo. Mai e sẽ mặc áo xanh đậm màu, c nhớ nhe'....Điều đáng nói ở đây, nhà e í rất gần nhà t, chỉ cách nhau chưa tới 2 phút đi cầu thang máy, 1 tuần 2 c e có tới 3 buổi hc cùng nhau. >:<
Lời hứa rất quan trọng, khi hứa với trẻ con và người già nó lại càng có ý nghĩa. T chia sẻ câu chuyện này, tất nhiên mọi ng ai cũng biết giữ lời hứa là quan trọng, bản thân t cũng vậy, lâu nay cũng đâ hiểu rõ ý nghĩa và tầm quan trọng của nó, nhưng lần này với 1 e bé lớp 6, t thật sự ngỡ ngàng....

From : tôi
To: ...
tôi yêu bạn nhưng tôi không thể đến với bạn. Xin lỗi, cảm ơn...

From: Me
To: Những ai kém tuổi mình mà lại gọi mình bằng bạn :|
Đề nghị các "em" xưng "anh" dùm cái nhá :p

To: My mother
Hề lố mama, hôm nay là ngày lễ Vulan con muốn giúp đỡ mẹ nhiều hơn cho mẹ đỡ vất vả và con đã làm rùi đấy ^^. I luv U, Mom...

To: My bestfriend
Hum nay là ngày 14/8..... Mai mày fai đi rùi, chúc mày lên đường bình an, gặp nhiều may mắn nhé! Dù gì thì trong bất kỳ hoàn cảnh nào t và m vẫn là bạn tốt của nhau, luôn bên nhau những lúc khó khăn phải không :). Cố lên nhé !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
e ko hiểu nổi a nữa rồi. có chăng chỉ là như cơn gió thoảng qua?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,801
Thành viên mới nhất
MB661
Back
Bên trên