LPBank LienVietPostBank tuyển dụng CV Phát triển Khách hàng, CV giao dịch tiền tệ - Khối Nguồn vốn [15.05.2

cả ngân hàng khối nguồn vốn mới có vài chục người nên tuyển thế là đúng mà. đúng là khó thật, bạn mình hôm vừa rồi đi phỏng vấn vị trí qlv thì phải, bảo là người đầu tiên có kinh nghiệm cũng ở vị trí đấy thì phỏng vấn rất lâu, đến nó thì cảm giác các anh chị tìm được người rồi nên hỏi rất ít, nói chung khối nguồn vốn ko hề dễ vào :(

Khó nhất quả đất bạn ơi :))

cả ngân hàng khối nguồn vốn mới có vài chục người nên tuyển thế là đúng mà. đúng là khó thật, bạn mình hôm vừa rồi đi phỏng vấn vị trí qlv thì phải, bảo là người đầu tiên có kinh nghiệm cũng ở vị trí đấy thì phỏng vấn rất lâu, đến nó thì cảm giác các anh chị tìm được người rồi nên hỏi rất ít, nói chung khối nguồn vốn ko hề dễ vào :(
QLV đã chọn được 2 bạn nhé :)
Mọi người lưu ý là tất nhiên ai có kinh nghiệm sẽ bị các anh/chị phỏng vấn lâu hơn so với fresh (do yêu cầu sẽ cao hơn nhiều)
Đối với các vị trí mới thi (QLV, FI, MM), Nguồn vốn mới nhận được bài thi viết nên dự kiến tuần này sẽ chấm xong, tuần sau bắt đầu có lịch phỏng vấn. Do mức độ ưu tiên, có lẽ sẽ phỏng vấn MM/BO trước FI mọi người nhé.

Chị Quỳnh Hồng ui chị hóng giúp em xem vị trí kế toán kinh doanh đã chấm đc ai chưa ạ. Cuối tuần trước em đi phỏng vấn vòng 2 mà vẫn chưa thấy gì cả. Tkx chị.

Sao c biết?????????????????
chị Quỳnh Hồng có post là bạn nào tự tin làm bài tốt trên 70% mới được vào shortlist mà

- - - Updated - - -

chị Quỳnh Hồng ơi có phải ngân hàng mình ưu tiên nam ko ạ :|
tớ nghĩ không phải LVB ưu tiên nam đâu, mà các vị trí ở Treasury prefer nam do tính chất công việc khá là tough. Thường các ngân hàng khác khi đăng tuyển cũng nói rõ là ưu tiên nam mà, đặc biệt đối với các vị trí như FX, MM.

chị Quỳnh Hồng có post là bạn nào tự tin làm bài tốt trên 70% mới được vào shortlist mà

- - - Updated - - -

tớ nghĩ không phải LVB ưu tiên nam đâu, mà các vị trí ở Treasury prefer nam do tính chất công việc khá là tough. Thường các ngân hàng khác khi đăng tuyển cũng nói rõ là ưu tiên nam mà, đặc biệt đối với các vị trí như FX, MM.

công việc nào ưu tiên nam/nữ, Mô tả tuyển dụng đều ghi rõ mà (tùy tính chất công việc). Cụ thể hơn với 4 vị trí tuyển dụng lần này:

QLV: ưu tiên nữ (đã tuyển được 02 bạn nữ)
FX: ưu tiên nam
BO: ưu tiên nữ
MM: trung tính (nam/nữ không quan trọng, miễn là có tố chất và năng lực phù hợp với vị trí tuyển dụng)

chị Quỳnh Hồng ơi vị trí kế toán bộ phận kinh doanh-khối tài chính đã có kết quả chưa ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back
Bên trên