LPBank LienVietPostBank - PGD Mỹ Đình tuyển dụng Chuyên viên Khách hàng [31.01.2013]

Mình đã từng làm QHKH tại LPB - Mỹ Đình và chia sẻ với các bạn như sau:
1. Lương đối với người chưa có kinh nghiệm là thấp, chỉ khoảng 5 triệu thôi (tính cả phụ cấp xăng xe và điện thoại). Buổi trưa các bạn sẽ ăn ngay tại chỗ làm nên không có trợ cấp ăn trưa trong lương.
2. LPB - Mỹ Đình cuối năm có biến động nhân sự nên hiện tại thiếu CV QHKH nên tuyển bổ sung, chỉ tiêu có thể sẽ là 2 bạn.
3. Áp lực chỉ tiêu: không bị áp chỉ tiêu quá nặng và gay gắt mà sẽ theo năng lực của bạn. Nếu bạn mạnh về mặt sales thì bạn sẽ được sắp xếp công việc chuyên đi gặp và tìm khách hàng. Nếu bạn không mạnh về sales thì bạn sẽ được phân công tập trung vào việc lập tờ trình, phân tích, ... Nếu bạn là người chưa có kinh nghiệm thì thời gian thử việc sẽ được đào tạo và không bị ép chỉ tiêu, tuy nhiên nếu các bạn tìm kiếm được khách hàng thì sẽ là điểm cộng.
4. Môi trường làm việc: cực kỳ tốt nếu bạn là một người có ý chí và phấn đấu. Ba anh giám đốc, trường và phó ban đều rất giỏi và làm việc rất chuyên nghiệp. Mọi người trong cả PGD đều rất thân thiện.

Nói như bạn paladin2502 đúng đấy, côg việc đỡ áp lực hơn các NH khác cả về mặt chỉ tiêu cũng thế, chế độ đãi ngộ tôt hơn, các vị trí cấp cao ở LPB toàn là những người có kinh nghiệm từ những NH khác qua và giỏi, còn về đội ngũ nhân viên thì trẻ trung, theo mình thì thế các bạn thế nào thì mình không biết,..... chúc các bạn may mắn trong thời buổi kinh tế hiện nay!

Tớ quên xừ nó mất là phỏng vấn ở đâu nên mới hỏi xem có ai được gửi tin nhắn không, hình như là ở Trần Hưng Đạo, ngày mai

Bạn đi pv thế nào? Chia sẻ lại cho mọi người cùng biết kinh nghiệm đi.
Có bạn nào dc gọi đi pv nữa ko? Mình vẫn thắc mắc là chưa hết hạn nộp hồ sơ mà đã gọi đi pv rồi cơ à? Chẳng lẽ mình tạch từ vòng gừi xe!

Mềnh đang làm sme ở bank khác, apply lâu ùi mờ ứ thấy có feedback j cả, chả lẽ k pass nổi vòng hồ sơ...:(

1. Lương đối với người chưa có kinh nghiệm là thấp, chỉ khoảng 5 triệu thôi (tính cả phụ cấp xăng xe và điện thoại). Buổi trưa các bạn sẽ ăn ngay tại chỗ làm nên không có trợ cấp ăn trưa trong lương.
2. LPB - Mỹ Đình cuối năm có biến động nhân sự nên hiện tại thiếu CV QHKH nên tuyển bổ sung, chỉ tiêu có thể sẽ là 2 bạn.
3. Áp lực chỉ tiêu: không bị áp chỉ tiêu quá nặng và gay gắt mà sẽ theo năng lực của bạn. Nếu bạn mạnh về mặt sales thì bạn sẽ được sắp xếp công việc chuyên đi gặp và tìm khách hàng. Nếu bạn không mạnh về sales thì bạn sẽ được phân công tập trung vào việc lập tờ trình, phân tích, ... Nếu bạn là người chưa có kinh nghiệm thì thời gian thử việc sẽ được đào tạo và không bị ép chỉ tiêu, tuy nhiên nếu các bạn tìm kiếm được khách hàng thì sẽ là điểm cộng.
4. Môi trường làm việc: cực kỳ tốt nếu bạn là một người có ý chí và phấn đấu. Ba anh giám đốc, trường và phó ban đều rất giỏi và làm việc rất chuyên nghiệp. Mọi người trong cả PGD đều rất thân thiện.

Hoàn toàn ủng hộ bạn Hưng ở những điểm này. Đây là môi trường cực tốt cho những ai có "khao khát làm việc và ý chí phấn đấu" trong ngành ngân hàng. Anh Thành giám đốc là một người cực kỳ nhiệt huyết với công việc. Với CV QHKH mới, anh không bao giờ gây áp lực công việc lên các bạn cả nhưng anh muốn các bạn phải học tập và phát triển bản thân một cách tối đa để nhanh chóng tiếp cận công việc.
Bạn Hưng là người đã thành công ở môi trường này, còn mình là một người thất bại ở đây. Đó là hai ý kiến để các bạn xem xét.

chắc mail mình gửi lỗi rồi, ko đc reply cũng ko thấy gọi gì hết, giờ mới vào lại xem tin tức thì xong xuôi từ tháng trước rồi :((

chắc mail mình gửi lỗi rồi, ko đc reply cũng ko thấy gọi gì hết, giờ mới vào lại xem tin tức thì xong xuôi từ tháng trước rồi :((
Sao bạn biết là xong xuôi từ tháng trước? Trên Web có thấy thông báo gì đâu nhỉ?
Mình cũng apply mà ko thấy phản hồi gì cả? Chẳng lẽ cũng tạch từ vòng nộp hồ sơ? :)|

Đồng ý với ý kiến của chú. Anh Linh đây\:D/
Anh thì dù không xác định làm trong ngân hàng mãi nhưng anh thấy LPB Mỹ Đình là nơi tốt nhất anh đã từng làm. :)
Hy vọng là anh sẽ kết thúc sự nghiệp ngân hàng tại LPB Mỹ Đình.
Bonus thêm thông tin với các bạn là lương dành cho CVKH có kinh nghiệm khá cạnh tranh so với NH khác, là hơn 8 triệu nhé.

- - - Updated - - -

Đồng ý với ý kiến của chú. Anh Linh đây
Anh thì dù không xác định làm trong ngân hàng mãi nhưng anh thấy LPB Mỹ Đình là nơi tốt nhất anh đã từng làm.
Hy vọng là anh sẽ kết thúc sự nghiệp ngân hàng tại LPB Mỹ Đình.
Bonus thêm thông tin với các bạn là lương dành cho CVKH có kinh nghiệm khá cạnh tranh so với NH khác, là hơn 8 triệu nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,636
Thành viên mới nhất
xasthurmerch
Back
Bên trên