[Lần đầu tiên...tôi kể] Nghệ thuật "chơi" Sếp

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
Tính viết lâu rồi, nhưng coi bộ cái này hơi bị sốc nhỉ...nhạy cảm nữa...nên chưa có cuốn sách nào nói đến thì phải...khà khà...

Toàn là sách quản lý người, làm C.E.O ra sao, .... Cái này coi bộ hay nhỉ. Lúc trước đi học toàn là phá Thầy phá Cô...phá Bạn...@-)

Đi làm thì thường nghe nói "chơi khâm" đồng nghiệp, ai đời đi đụng ổ Kiến Lửa....cho chít à..:))

Cái này thì ở đời chả ai dạy cả...cũng tùy do tâm tính con người, do khả năng "cáo" của mình, trình độ quản lý nhìn nhận con người của nhà quản lý (thường là Sếp trực tiếp...lẫn Sếp trên cao).

Ngoài ra, phong cách vùng miền cũng ảnh hưởng đến cách nghĩ cách làm của mỗi người.

:p Thử: đó là thứ mà bạn muốn chơi, bạn phải thử phản ứng, thái độ của Sếp trong những tình huống mình tạo ra. Sếp thuộc típ người nóng nảy, bình tĩnh hay là thờ ơ.

Đặc biệt, từ đó sẽ biết là Sếp kỷ tính hay là cẩu thả. hì hì . . . Biết thời điểm nào Sếp lu bu nhất, thời gian nào rảnh nhất, thời gian nào mất tập trung nhất....

Ví dụ: Sếp là Nam, vợ hét vợ gọi kêu về hay làm gì đó, Sếp lung ta lúng ... là thời điểm thích hợp bạn muốn làm cái gì đó "xấu xa" nhỉ. Vì lúc độ tập trung không cao.

Làm thiệt: Chủ Topic không khuyến khích bạn "chơi" Sếp mình. Làm bạn bao giờ cũng tốt hơn kẻ thù. Nhưng ở đời có bao nhiêu người Sếp ngon lành nhỉ? Đừng hỏi vì sao ở 1 nước Công Nghiệp hiện đại như Nhật Bản có tính tuân thủ kỷ luật lao động cao, kính trên nhường dưới vẫn có chuyện bức xúc Sếp đến nổi có những cửa hàng cho đập phá thoải mái xả xì trét...như đập cái tivi, đập đĩa...hà hà hà....

Cách làm sao, tôi hổng nói đâu.....nói ra bị ném đá quá!!!!
.
.
.
.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
đọc bài này của chủ thớt mà không hiểu nội dung có liên quan tới tiêu đề không nữa, haizzz. Đề nghị chủ thớt đừng câu tin giật gân mà chả nói gì như vậy nữa !

chủ đề hay nhưng chưa mổ xẻ j nhiêu` [-X.. đang hấp dẫn làm cho hụt hẫng..chán

Thỉnh thoảng làm câu thơ chế sếp cho vui
Có người tưởng mình làm sếp
Rất thích ăn cơm nếp
Nên chui vào góc bếp
Bếp thức ăn chẳng có
Cứ chửi thằng chó nào
Cứ nhận mình là sếp

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577