Làm việc ở oceanbank

:-s Em chào mọi người. Em là sinh viên năm cuối mới ra trường, em nộp hồ sơ bên Ocean bank từ tháng 4 và đến nay cũng đi test+pv và đã được nhận vào làm. Tháng 8 này em bắt đầu làm. Mà còn bỡ ngỡ lắm. Viết post này mong anh/chị nào có làm việc bên ocean rồi thì chia sẻ giúp em với.

+Môi trường làm việc nó như thế nào ạ. Em làm giao dịch viên.
+Lương thưởng thì sao ạ. Bữa em nghe thông tin là phải học việc-->thử việc--> mới làm chính thức cơ ạ. Mà học việc 2.5tr thì phải.
+Lúc mới đi làm là kí hợp đồng mấy tháng thế các anh/chị? mình phải để ý những gì khi xem hợp đồng lao động không?

Mới ra trường nên có việc làm là e thấy mừng lắm rồi. Chứ ngân hàng giờ xin vào ầm ầm, nhìu quá, e thì chẳng quen biết ai hết. Em cũng đang đợi kết quả bên Đông Á, test bên Vietcom vs BIDV, SHB. Mấy NH này thấy phiu quá, vì tuyển cũng nhìu. Đợi mấy chỗ này qui trình tuyển dụng thì lâu quá, tới lúc đó mà rớt hết thì e lại k có chỗ nào làm nên e đi làm ocean lun. Chủ yếu e ráng đi thi mấy cái này vì hi vọng mong manh là có thể kím dc chỗ làm gần nhà hok, chứ ocean bank phân e hơi xa. Vs cũng có cái ý nghĩ là làm chỗ lớn hơn thì sau này nếu thấy môi trường k phù hợp mà mún nhảy việc cũng dễ hơn.
Anh chị nào có kinh nghiệm share giúp e, e cám ơn nhiù :-s

b cho mình hỏi, lúc nộp hso, xong tới khi được đi test,. pv thì lâu k??

bạn làm ở chi nhánh/phòng giao dịch nào thế? nói chung bạn k nên kì vọng quá nhiều vào chế độ lương thưởng gì ở đây cả. vô cùng thấp. có thể là thấp nhất so với mặt bằng chung đó. lời khuyên là nếu đỗ ở ngân hàng khác thì nên chọn ngân hàng kia nhé

:-s Em chào mọi người. Em là sinh viên năm cuối mới ra trường, em nộp hồ sơ bên Ocean bank từ tháng 4 và đến nay cũng đi test+pv và đã được nhận vào làm. Tháng 8 này em bắt đầu làm. Mà còn bỡ ngỡ lắm. Viết post này mong anh/chị nào có làm việc bên ocean rồi thì chia sẻ giúp em với.

+Môi trường làm việc nó như thế nào ạ. Em làm giao dịch viên.
+Lương thưởng thì sao ạ. Bữa em nghe thông tin là phải học việc-->thử việc--> mới làm chính thức cơ ạ. Mà học việc 2.5tr thì phải.
+Lúc mới đi làm là kí hợp đồng mấy tháng thế các anh/chị? mình phải để ý những gì khi xem hợp đồng lao động không?

Mới ra trường nên có việc làm là e thấy mừng lắm rồi. Chứ ngân hàng giờ xin vào ầm ầm, nhìu quá, e thì chẳng quen biết ai hết. Em cũng đang đợi kết quả bên Đông Á, test bên Vietcom vs BIDV, SHB. Mấy NH này thấy phiu quá, vì tuyển cũng nhìu. Đợi mấy chỗ này qui trình tuyển dụng thì lâu quá, tới lúc đó mà rớt hết thì e lại k có chỗ nào làm nên e đi làm ocean lun. Chủ yếu e ráng đi thi mấy cái này vì hi vọng mong manh là có thể kím dc chỗ làm gần nhà hok, chứ ocean bank phân e hơi xa. Vs cũng có cái ý nghĩ là làm chỗ lớn hơn thì sau này nếu thấy môi trường k phù hợp mà mún nhảy việc cũng dễ hơn.
Anh chị nào có kinh nghiệm share giúp e, e cám ơn nhiù :-s

Oceanbank chưa thể so được với VCB, BIDV hay SHB, và cũng k ai ngạc nhiên nếu bạn chọn các ngân hàng trên nếu bạn có nhiều sự lựa chọn. Nhưng khi đã quyết định làm việc tại Oceanbank, bạn nên hướng về cách thể hiện bản thân để hoàn thành tốt công việc được giao thay vì lăn tăn các điều khác vì bây h một sinh viên mới ra trường có được một công việc cũng không phải dễ dàng gì.
Xin trả lời vấn đề của bạn như sau:
+ Môi trường làm việc: Mỗi người làm 1 mảng khác nhau và cảm nhận khác nhau. Nhưng theo những gì mình biết thì mảng giao dịch viên tại PGD khá ổn định
+ Quy trình: Thử việc 2 tháng => nếu đạt => ký hợp đồng chính thức thời hạn 1 năm.
+ Lương: trong giai đoạn học & thử việc, bạn không thể kỳ vọng lương cao được, vì trong time này Oceanbank đang cố gắng đào tạo bạn đáp ứng nhu cầu công việc.
+ Thưởng: No comment. Tuỳ vào tình hình kinh doanh của ngân hàng :)

Cách nhau chừng 1 tháng ah bạn. mình nộp hồi tháng 4 thì đến 9/7 mới có kết quả gọi đi làm á bạn :)

Bạn may mắn đấy, mình còn đang thất nghiệp đây, thấm thía câu "có việc là mừng, không kén chọn"

Cứ làm ở Oceanbank đi, khi nào đậu mấy NH kia rồi nghỉ Oceanbank, qua mấy NH đó...Ko mất mát gì đâu, lại dc thêm kinh nghiệm :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,490
Thành viên mới nhất
Jellyyomost
Back
Bên trên